Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Sony 14" có hiện tượng dò đài không giữ được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi Sony 14" có hiện tượng dò đài không giữ được

Nhà mình có cái TV xuất khẩu 14" có bệnh rất nặng là khi mở lên thì hình và tiếng ko rõ (tiếng thì sồ). Nhưng sau khi Fineturning thì rõ.Nhưng khi chuyển qua kênh khác thì "vũ như cẩn".Bệnh này liên quan đến scao tần khó quá.Vậy nhờ các cao thủ trong toàn quốc giúp với.Help me

Có phải TV bạn hiệu JVC không./.

Comment

Nguyên văn bởi overgame1979 Xem bài viết
      Nhà mình có cái TV xuất khẩu 14" có bệnh rất nặng là khi mở lên thì hình và tiếng ko rõ (tiếng thì sồ). Nhưng sau khi Fineturning thì rõ.Nhưng khi chuyển qua kênh khác thì "vũ như cẩn".Bệnh này liên quan đến scao tần khó quá.Vậy nhờ các cao thủ trong toàn quốc giúp với.Help me
      -Nặng nhẹ là do mình ...Bạn chớ lo quá . Nếu Bạn là thợ "già" thì kiểm tra lại mạch AFT , nó có cuồn dây, trong đó có tụ nhỏ bên trong , nó thường bị rỉ do thời gian . Thông thường nó ko ghi giá trị trên thân của nó (kể cả trên lược đồ) . Có vài cách giúp Bạn
      -rửa sạch tụ bên trong và quét nhựa thông lên thân của nó rồi sấy khô
      chỉnh lõi lên hoặc xuống 1 vòng
      -hoặc nếu biết giá trị thì thay tụ bên trong ,cân chỉnh cho dò đài tự động
      - Thay cuổn dây khác
      Chúc Bạn thành công tmcminhtri@yahoo.com

Comment

cái này chỉ cần thay IC nhớ là dc, việc gì phải làm tùm lum.

Comment

Nguyên văn bởi baolinh_82 Xem bài viết
          cái này chỉ cần thay IC nhớ là dc, việc gì phải làm tùm lum.
          tHAY RỒI NHƯNG KO ĐƯỢC.KO PHẢI DO IC NHỚ.NẾU NHỚ HƯ THÌ MÁY LIỆT HOÀN TOÀN.CÁM ƠN CAO THỦ.

Comment

Bệnh Chính Xác Là Do Aft. Thank Of All

Comment

Nguyên văn bởi minhtrimytho Xem bài viết
              -Nặng nhẹ là do mình ...Bạn chớ lo quá . Nếu Bạn là thợ "già" thì kiểm tra lại mạch AFT , nó có cuồn dây, trong đó có tụ nhỏ bên trong , nó thường bị rỉ do thời gian . Thông thường nó ko ghi giá trị trên thân của nó (kể cả trên lược đồ) . Có vài cách giúp Bạn
              -rửa sạch tụ bên trong và quét nhựa thông lên thân của nó rồi sấy khô
              chỉnh lõi lên hoặc xuống 1 vòng
              -hoặc nếu biết giá trị thì thay tụ bên trong ,cân chỉnh cho dò đài tự động
              - Thay cuổn dây khác
              Chúc Bạn thành công tmcminhtri@yahoo.com
              Đúng là do AFT rồi.Nhưng cuộn dây này có phải là nằm bên trong hộp trung tần ko? Nhận dạng nó làm sao?Bạn đã từng làm bệnh này chưa?Xin chỉ rõ đi bạn.Đúng là dòng Sony chuyên bị bệnh này.Thank

Comment

ban cho biet model cua may,muon biet chinh xac co phai la cuon aft kg thi tra so do chan cua ic trung tan.dung chinh nhieu keo nhon gien thi kho lam

Comment

Tivi minh hiệu Sony 1484/kv. 14''.Loai này chuyên bệnh về AFC.Trung tần hình ko phải là dùng IC mà là dùng nguyên cả khối lock trung tần. Bên rong lock nhiều linh kiện lám.

Comment

Nguyên văn bởi overgame1979 Xem bài viết
                    Tivi minh hiệu Sony 1484/kv. 14''.Loai này chuyên bệnh về AFC.Trung tần hình ko phải là dùng IC mà là dùng nguyên cả khối lock trung tần. Bên rong lock nhiều linh kiện lám.
                    bệnh này theo như mô tả thì đúng là sai mach AFT rồi để tìm tụ đó phải tháo trung tần ra tìm T03 ( hoặc cạnh IC01 CX20015 nó nằm chân 8 và 9 )
                    nhưng có trường hợp đang xem tự nhiên mất hình chuyển kênh khác rồi quay lại nên bình thường Đó là của trường hợp chết kênh

Nhưng theo tôi mạch AFT không chắc chết đừng chọc vào đó làm gì cho hỏng thêm, kinh nghiệm tui là thợ nhiều năm rồi tôi chưa từng gặp con nào chết AFT,nhưng chưa gặp chưa hẳn là không có ,biết đâu con của bạn bị như thế .những trường hợp như thế tui thường hàn lại trung tần đánh rửa sạch sẽ bằng Butin là ổn thôi ( mà không biết bạn có phải là thợ không vậy )

Comment

Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết

Nhưng theo tôi mạch AFT không chắc chết đừng chọc vào đó làm gì cho hỏng thêm, kinh nghiệm tui là thợ nhiều năm rồi tôi chưa từng gặp con nào chết AFT,nhưng chưa gặp chưa hẳn là không có ,biết đâu con của bạn bị như thế .những trường hợp như thế tui thường hàn lại trung tần đánh rửa sạch sẽ bằng Butin là ổn thôi ( mà không biết bạn có phải là thợ không vậy )
                      Đồng ý 100%,tui là thợ cũng gặp nhiều bệnh này,tôi xử lý giống bạn thường thì 1lần là tốt ngay,chủ yếu do hở mạch chì(hàn lại cẩn thận vì mạch nhỏ),rửa sạch gắn vào nếu không hết bệnh mới tính tới tháo cuộn AFT,vì đụng vào cuộn AFT là chuyện chẳng đặng đừng,nó lệch thì hơi tốn công đấy.Chúc thành công
                      .(TCS)

Comment

Xinchao BAN - benh ban vua hoi la boi vi - đuong kích tu fintuning về IC khien ko nhận được để nhớ Đài ban xem lại từ khối trung tàn khi dò Đài có 1 chân xuát Điện thế về IC Vi xu ly BAN xem lại đường đi nầy kỹ nhé...

CHUC BAN THANH CONG

Comment

minh la thanh vien moi !
                          cho minh hoi cach tao mở mã cái tivi toshiba 1455xsv dể chỉnh lại veztical vì mình lỡ thay mất ic nhớ (24c04) nên hình hơi dài. xin cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi nhattao_dn Xem bài viết
                            minh la thanh vien moi !
                            cho minh hoi cach tao mở mã cái tivi toshiba 1455xsv dể chỉnh lại veztical vì mình lỡ thay mất ic nhớ (24c04) nên hình hơi dài. xin cám ơn
                            +ấn mute trên remote
                            +ấn mute 1 lần nửa và giử lúc đó nhấn thêm nút menu trên tivi
                            Thường thì toshiba chỉ sử dụng cách nầy

Comment

tui cũng đã gặp pal như vậy rất nhiều lần: chỉ cần tháo hộp trung tần ra chấm chì các chân ic trung tần, chân tụ điện, cuộn dây xong lắp vào, giao máy và có tiền xài

Comment

Về tác giả

Collapse

overgame1979 Tìm hiểu thêm về overgame1979

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X