Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các anh giúp em cái tivi này với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh giúp em cái tivi này với!

tivi này hiệu TCX nó bị hiện tượng như thế này ạ Video0012.mp4 - YouTube em đã làm hết khu vực mành rùi linh kiện mới mà vẫn bị như thế các anh giúp em với!các anh nghiên cứu giúp em với.thank các anh!
    hãy làm theo cách của bạn!

bạn kiểm tra điện áp cấp cho IC mành chưa?các mức điện áp cấp cho VSL có đủ ko?bạn nói rõ mode máy đi?
    TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
    Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
    Mobile : 0978304449
    yahoo: trongtuanvctv
    Mail:

Comment

Nếu thay hết linh kiện mành rồi thì bạn kiểm tra cuộn lái xem ?
      Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
        tivi này hiệu TCX nó bị hiện tượng như thế này ạ Video0012.mp4 - YouTube em đã làm hết khu vực mành rùi linh kiện mới mà vẫn bị như thế các anh giúp em với!các anh nghiên cứu giúp em với.thank các anh!
        Bạn phải nói máy chạy nhũng ic gì để anh em dễ góp ý.Theo tôi bạn nên kiểm tra lại các múc nguồn,đạc biệt là nguồn cấp cho ic vert xem có thiếu không,kiểm tra các linh kiện R,C của mạch dao động vert.ic công suất vert hủ cũng xảy ra hiện tuọng trên.
        ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

có lẽ vứt nó đi là ok .

Comment

Em cám ơn các anh đã nhiệt tình giúp đỡ em ạ!máy có model là: QL 2108.chạy ic tổng là TOSHIBA 8873CSCNG6PR6.ic nhớ là:ATMEL 24C08 ạ!các anh nghiên cứu giúp em với ạ!em cày con này 4 ngày rồi mà chưa được các anh ạ!

Comment

các anh ơi giúp em với ạ!

Comment

Bạn kiểm tra nguồn thứ và nguồn phụ cao áp đi.Sau đó thay tụ lọc đôi lời,,,..
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

em đã làm rùi ạ nhưng vẫn không được anh ạ!cám ơn anh đã giúp em ạ!

Comment

Thay 8873 đi bạn ạ

Comment

Bạn thay thử ic VER(mành ) xem sao
                      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Thử yoke khác chưa bạn? Kt ver out kĩ lại nhé!

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                          Nếu thay hết linh kiện mành rồi thì bạn kiểm tra cuộn lái xem ?
                          tivi có bao h hỏng lái mành đâu kiểm tra khoanh vùng phần công xuất mành nhé ! tốt nhất tess IC tổng đi vì hàng này IC tổng nhiều và rẻ như rau muống í mà :La 7610

Comment

Nguyên văn bởi Huy_Toan Xem bài viết
                            tivi có bao h hỏng lái mành đâu kiểm tra khoanh vùng phần công xuất mành nhé ! tốt nhất tess IC tổng đi vì hàng này IC tổng nhiều và rẻ như rau muống í mà :La 7610
                            Bạn chưa gặp nên nói vậy chứ yoke phần mành toàn là dây nhôm thôi. Bị rỉ ten tại mối hàn, đứt bên trong. Tháo ra nối lại là đc.
                            "tivi có bao h hỏng lái mành đâu" Nói vậy người ta cười cho đấy bạn ạ. Chúc bạn vui nhé!

Comment

Bạn kiểm tra lại hai đường từ IC mành.đưa ra quận lái mành trên hai đường đó có mấy con điôt.ghim,và một vài con điện trở.bạn kiểm tra xem có bị hỏng ko.
                              Mình đưa ra một số phương pháp kiểm tra để bạn tham khảo nhé.
                              _Bạn có thể lấy hai đường mành của một IC khác (tivi khác) để câu vào máy đó để thử.để kiểm tra xem màn hình có bung ra hết ko.
                              _kiểm tra các linh kiện lằm trên hai đường giao tiếp giữa IC mã.tới IC mành.chúc bạn sửa thành công
                              TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
                              Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
                              Mobile : 0978304449
                              yahoo: trongtuanvctv
                              Mail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tjeunjnzah Tìm hiểu thêm về tjeunjnzah

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...