Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti vi Sam sung Slimfit bệnh lạ xin trợ giúp !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ti vi Sam sung Slimfit bệnh lạ xin trợ giúp !

Em đang làm con tivi sam sung SlimFit CS21A530FL , IC nguồn STR W6753F, IC mành LA78045, CPU TDA 21120QH ( IC dán )cao áp BCS 25-0218N REV03. Thú thực em đã làm 6 năm trong nghề mà chú này khó chịu quá... hiện tượng như sau : bật máy nguồn tốt có tiếng rít làm việc của dòng nhưng giống tiếng cao áp chạm thì đúng hơn màn hình tối đen. em đã kiểm tra thấy điện áp 200v cấp cs sắc chỉ còn 50v, nguồn HT 5V ac, nguồn (+), (- ) 16.5v tốt. em đã thay cao áp mới mà vẫn pal giống cao áp cũ. Lấy osilo test xung tới B sò dòng dạng đẹp luôn. đến đây chỉ còn mỗi chú Nhớ là chưa nạp được và chú thạnh anh 24.576 là chưa thay. Rất mong anh em đã làm qua pal này xin chỉ giáo ...! Em xin cảm ơn !
    ĐIỆN TỬ CAO CẤP HOA-THUẤN
    Sửa chữa :ĐIỆN TỬ- ĐIỆN THOẠI-MÁY VI TÍNH
    DĐ : 0966 77 4368
    YM : quangthuan_vnn_vn
    Email :thuanhoa92009@gmail.com

lạ nhỉ nguồn 200V chẳng phải chung vs cuộn B+ sao
    nguồn 200V mà tụt xuống 50V mà B+ ko tụt sao
    bạn kiểm tra đường 200V kỹ xem tụ lọc chẳng hạn.cần thiết rút hẳn đường 200V cấp lên đế đèn hình xem nó có tụt ko

Comment

Bạn kiểm tra xem R D nắn đường 200v xem có vấn đề gì ko cần thiết thì hút trống chân cấp lên vỉ đuôi ra xem có bị tụt ko thằng ss cũng hay chết ic trên bo đuôi làm tụt mất nguồn lắm

ĐT:0937037050

Comment

Nguyên văn bởi thuan_dth Xem bài viết
        Em đang làm con tivi sam sung SlimFit CS21A530FL , IC nguồn STR W6753F, IC mành LA78045, CPU TDA 21120QH ( IC dán )cao áp BCS 25-0218N REV03. Thú thực em đã làm 6 năm trong nghề mà chú này khó chịu quá... hiện tượng như sau : bật máy nguồn tốt có tiếng rít làm việc của dòng nhưng giống tiếng cao áp chạm thì đúng hơn màn hình tối đen. em đã kiểm tra thấy điện áp 200v cấp cs sắc chỉ còn 50v, nguồn HT 5V ac, nguồn (+), (- ) 16.5v tốt. em đã thay cao áp mới mà vẫn pal giống cao áp cũ. Lấy osilo test xung tới B sò dòng dạng đẹp luôn. đến đây chỉ còn mỗi chú Nhớ là chưa nạp được và chú thạnh anh 24.576 là chưa thay. Rất mong anh em đã làm qua pal này xin chỉ giáo ...! Em xin cảm ơn !

bạn rút board đuôi CRT ra khỏi đèn xem còn sụt áp không ? nếu hết sụt > do đèn
        nếu không hết , hút RBG từ đa năng ra xem thế nào
        --- samsung thường đứt , hay tăng giá trị R cấp áp 180v đến công xuất sắc dẫn tới sụt áp và mất áp này

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          bạn rút board đuôi CRT ra khỏi đèn xem còn sụt áp không ? nếu hết sụt > do đèn
          nếu không hết , hút RBG từ đa năng ra xem thế nào
          --- samsung thường đứt , hay tăng giá trị R cấp áp 180v đến công xuất sắc dẫn tới sụt áp và mất áp này

VT
          Trước tiên em xin cảm ơn các bác đã quan tâm, hồi chiều do phải làm mấy em đt khách ngồi đợi nên quên ko nói hết , Em đã làm như em nói ở trên và e cũng đã rút mảng đế đèn khỏi đuôi đèn hình , rút lái , cách ly đường 200v tại ktot của D nắn, vì đây là những cái cơ bản nên em đã làm ngay từ đầu các bác ạ. Bởi thế em mới nói con này là con chuối nhất trong 6 năm làm nghề Vì nó lạ nên em muốn các bác góp ý xem có phần nào em chưa làm tới ko ? E Đã thay 2 Cao áp mới rồi.
          khi thay ra em lấy củ cao áp cũ đo chân 200v của củ cao áp vơi GND trở nhỏ, cao áp mới lấy về cũng vậy => chẳng nhẽ 2 củ cao áp mới cũng chạm chân này chăng?

Comment

cao áp mới đâu phải là tốt hết đâu bạn tui cũng có một đống cao áp lỗi nè
            trước tui cũng sửa 1 con TV Hanel chết cao áp liên tọi ngốn phải hết 5 cái cao áp đến cái thứ 6 mới dc
            mỗi lần chết đều chết một kiểu lúc thì phòi ra luc thì nứt vách kêu pepe,lúc thì đứt G2 vs focus bên trong, mà toàn là cao áp mới cắm vào chạy dc 1 lúc thì lan quay ra

Comment

bạn đã thay thử diot xung của đương 180v chưa?ban nên kiễm tra xem cuộn 180v có thông với b+ ko nha.vì có thể bi dứt điểm nối ở mạch.vì 50v+125v tương đương 180v.5v đôt tim đèn đủ có ngĩa laypack chay. bình thường.bạn nên so sánh với cục cao áp nào có d 180v để xem su khác biệt
              call 01223824477

Comment

Bạn có OSILO tại sao không đo xung tại C sò nhỉ?
                email:

Comment

Bác xem lại ,có thể chập chạm chi đó của đường B+ 180V,con TDA6107Q dễ ra đi nhất
                  Attached Files
                  THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

pal này bạn chỉ cần thay đúng chỉ số tụ 200v và là tụ mới là ok ngay thôi
                    ko nhầm thì nó là 22uf thì phải

Comment

Cao áp đời này cuộn 180v ko ăn với cuộn B+_Csò mà ăn với các cuộn thứ cấp nên bạn đo thông với mát là đương nhiên.Với pan này theo ngu kiến của tui bạn cách ly tải cao áp +-16v,180v ra xem sao,lái tia đã thử chưa ?sò ngang có nóng ko? Xem tụ AFC từ Csò về ic tổng xem.....
                      ĐIỆN TỬ TRUNG MAI
                      Linh kiện điện tử-IC SỐ
                      Máy nạp rôm:USB Mini-PCB50-TL866CS-2588U+
                      Đ/c:Phố La phù-Thanh thủy-Phú thọ
                      Đ/t:02106513668-0962313668-01236313668
                      Email # Nick:trungmailaphu@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi quangtrung70 Xem bài viết
                        Cao áp đời này cuộn 180v ko ăn với cuộn B+_Csò mà ăn với các cuộn thứ cấp nên bạn đo thông với mát là đương nhiên.Với pan này theo ngu kiến của tui bạn cách ly tải cao áp +-16v,180v ra xem sao,lái tia đã thử chưa ?sò ngang có nóng ko? Xem tụ AFC từ Csò về ic tổng xem.....
                        Bác nói đúng em đã kiểm tra cái cao áp , đời này B+ ko nối với 180v , vậy để e thử kiểm tra theo cách của bác xem sao? cảm ơn bác đã quan tâm.
                        Ti vi khách mới mua dùng được 10 ngày

Comment

khi điện áp cấp cho kdsắc là 50v,bạn kt thêm áp FOCUS,SCREEN xem có ko?mình thấy lạ là áp kds thấp như vậy thì màn hình phải sáng chứ,đằng này là tối đen.
                          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Bác nói đúng em đã kiểm tra cái cao áp , đời này B+ ko nối với 180v , vậy để e thử kiểm tra theo cách của bác xem sao? cảm ơn bác đã quan tâm.
                            Ti vi khách mới mua dùng được 10 ngày
                            nếu như mà đời này 200V lấy từ bên cuộn sơ của cao áp thì bạn đo thông với masss thì phải dc ít nhất là cũng dc trăm ôm( bởi vì trở kháng của cuộn dây thì rất thấp)
                            có khả năng cao áp của bạn đã bị đứt dây bên trong
                            và cũng lên chú ý đến kehuydiet092 nói nếu chỉ đứt 200V thì màn hình sẽ sáng trắng hiện tia quét ngược ngay bạn lên kiểm tra thêm đàng này lại tối thui
                            bạn lên tháo hẳn HV cao áp ra cho nó phóng vào tuavit hay gì xem nó có phóng lửa tẹt ko
                            Last edited by unknewlock; 16-10-2011, 11:31.

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                              khi điện áp cấp cho kdsắc là 50v,bạn kt thêm áp FOCUS,SCREEN xem có ko?mình thấy lạ là áp kds thấp như vậy thì màn hình phải sáng chứ,đằng này là tối đen.
                              Điện áp G2 có chứ bạn , nhưng mà yếu khoảng 110v bạn à hiện tượng này là do chập hoặc sai dao động thì phải.

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan_dth Tìm hiểu thêm về thuan_dth

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...