Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti vi Sam sung Slimfit bệnh lạ xin trợ giúp !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chưa gặp qua trường hợp như vậy trên SS Slim. Nhưng Có hai ca kiểu tương tự đã gặp ở Sony 21 và SS đời cũ. 2 trường hợp đó tôi đều thay con tụ lấy xung AFC từ chân C sò dòng và ổn. Trường hợp Sony đo thang x10K thấy rò chút ít. SS thì không nhưng mình vẫn quyết định thay và OK. Bạn có thể thử xem sao.
    Bảo Hành TCL.

Comment

bác nên chú ý đến mấy em tụ chân C sò ,damper,nhiều cái đơn giản lại là nguyên nhân .
      Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Nguyên văn bởi thuan_dth Xem bài viết
        Em đang làm con tivi sam sung SlimFit CS21A530FL , IC nguồn STR W6753F, IC mành LA78045, CPU TDA 21120QH ( IC dán )cao áp BCS 25-0218N REV03. Thú thực em đã làm 6 năm trong nghề mà chú này khó chịu quá... hiện tượng như sau : bật máy nguồn tốt có tiếng rít làm việc của dòng nhưng giống tiếng cao áp chạm thì đúng hơn màn hình tối đen. em đã kiểm tra thấy điện áp 200v cấp cs sắc chỉ còn 50v, nguồn HT 5V ac, nguồn (+), (- ) 16.5v tốt. em đã thay cao áp mới mà vẫn pal giống cao áp cũ. Lấy osilo test xung tới B sò dòng dạng đẹp luôn. đến đây chỉ còn mỗi chú Nhớ là chưa nạp được và chú thạnh anh 24.576 là chưa thay. Rất mong anh em đã làm qua pal này xin chỉ giáo ...! Em xin cảm ơn !
        Đời máy này chạy méo gối con transistor ( Sò Ngang ) chạy không đệm nghe bạn . Bạn tả vậy tôi nghi bạn đang thay sò ngang có đệm thì phải - sò ngang nóng và ngang chỉ chạy 1/4 nên áp 200v này ra 50v đời flyback này chạy cuôn 200v<-> mass chứ không phải 120v<->200v<->C sò đâu . bạn đo 200v xuống mass =1.8Om là đúng đó . kểm tra kỹ sò ngang và đi ôt Damper nhé . Con IC nhớ thì thay con trắng vô cũng chạy chỉ thiếu vert chút thôi mở mã ra chỉnh lại ok mất tiếng thì dò đài xong chon plus and play lại bạn nhé . Chúc bạn thành công
        LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

em thấy các pác rất nhiều cao kiến nhưng cuối cùng vẫn không giúp được chủ toppic/em đã gặp em này rồi bệnh của em nó là chết tụ gốm thoát mát ở gần mấy cuộn dây nhìn mạch thì hình như là để sửa méo thi phải.em ko nhớ chính xác được vị trí và trị số của tụ nhưng mà nhổ ra đo tụ này bị chập thông tit luôn.thay con khác là ok.mới đầu cũng nghi ngờ đủ mọi thứ.em còn ko có máy osilo đo xung mà phải thay cả Ic tổng vì nghi ngờ dao động sai. 1 lưu ý nữa là nếu để ý thật kỹ thì em tụ gốm bi hơi phồng bụng một tí nhé.
          Thật khó để xoá bỏ một điều bằng lô gích khi nó ra đời từ sự phi lý

Comment

Em đang làm con tivi sam sung SlimFit CS21A530FL , IC nguồn STR W6753F, IC mành LA78045, CPU TDA 21120QH ( IC dán )cao áp BCS 25-0218N REV03. Thú thực em đã làm 6 năm trong nghề mà chú này khó chịu quá... hiện tượng như sau : bật máy nguồn tốt có tiếng rít làm việc của dòng nhưng giống tiếng cao áp chạm thì đúng hơn màn hình tối đen. em đã kiểm tra thấy điện áp 200v cấp cs sắc chỉ còn 50v, nguồn HT 5V ac, nguồn (+), (- ) 16.5v tốt. em đã thay cao áp mới mà vẫn pal giống cao áp cũ. Lấy osilo test xung tới B sò dòng dạng đẹp luôn. đến đây chỉ còn mỗi chú Nhớ là chưa nạp được và chú thạnh anh 24.576 là chưa thay. Rất mong anh em đã làm qua pal này xin chỉ giáo ...! Em xin cảm ơn !

kiem tra nguon 180 that ki di ban.

Comment

kiem tra duong 180v that ky di ban.

Comment

bạn kiểm tra tc 273 400v ở phần c sò đi qua mình vừa gặp 1 em chết chú này máy chạy rít và không ảnh

Comment

em nói nhỏ với các bác là em cũng đang gặp ca như thế này nhưng của em là samsung dời cũ cs21k3s.em nhốt máy đã 5 ngày nay dùi hum nay mới tìm ra nguyên nhân làm em ăn được ngủ được mấy ngày nay.đó là do hư dóc.

Comment

Nguyên văn bởi hungphuong00 Xem bài viết

kiem tra nguon 180 that ki di ban.
                    bác kiểm tra thach anh ngay ic tổng ,và nguồn b+ cho đúng !@

Comment

ban thay tu 22m/250v ok 100%

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan_dth Tìm hiểu thêm về thuan_dth

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X