Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PC đọc dữ liệu từ đầu đĩa DVD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• PC đọc dữ liệu từ đầu đĩa DVD

Xin chào mọi người!

Hiện tại mình có tới 3 cái đầu đĩa DVD trong khi cái máy tính tội nghiệp nó lại không có ổ DVD nào. Có ai biết cách làm cho PC có thể dùng đầu đĩa như là ổ đĩa của nó không? Hoặc là nguyên lý hoạt động cũng như tín hiệu của nó như thế nào?
    Cám ơn mọi người rất nhiều!

Nguyên văn bởi anhna Xem bài viết
    Xin chào mọi người!

Hiện tại mình có tới 3 cái đầu đĩa DVD trong khi cái máy tính tội nghiệp nó lại không có ổ DVD nào. Có ai biết cách làm cho PC có thể dùng đầu đĩa như là ổ đĩa của nó không? Hoặc là nguyên lý hoạt động cũng như tín hiệu của nó như thế nào?
    Cám ơn mọi người rất nhiều!
    Không có 1 cách nào hết.

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
      Không có 1 cách nào hết.
      Cám ơn bạn nhé!

Comment

Cám ơn bạn nhé!
        Có cách chứ anh bạn, nhưng bạn có đủ tiền để làm không? trước khi chỉ phải hỏi lại cho chắc cú

Comment

Nguyên văn bởi thotrang Xem bài viết
          Có cách chứ anh bạn, nhưng bạn có đủ tiền để làm không? trước khi chỉ phải hỏi lại cho chắc cú
          Ổ DVD bây giờ khoảng 500k thì phải, nếu như chi phí của bạn >1/3 giá trên thì không hay rồi. Chắc ý bạn nói tui lấy 500 mua ổ DVD phải không.

Hay là bạn có cách thiệt? Cho dù chi phí cao nhưng nếu làm được thì cũng rất hay, bạn có thể chỉ mình được không?

Comment

Bung cái đầu DVD đó ra đi... Bên trong cũng chỉ là cái ruột của 1 ổ DVD hình như giao tiếp cũng là IDE. Mình đã mở thử một cái rồi. Nhưng cũng có thể có những đầu DVD có kết cấu khác.

Comment

Nguyên văn bởi wuyp910i Xem bài viết
              Bung cái đầu DVD đó ra đi... Bên trong cũng chỉ là cái ruột của 1 ổ DVD hình như giao tiếp cũng là IDE. Mình đã mở thử một cái rồi. Nhưng cũng có thể có những đầu DVD có kết cấu khác.
              Dĩ nhiên bên trong nó là cái ruột DVD thôi! Nhưng quan trọng là không biết các đường tín hiệu vào ra như thế nào, giao tiếp ra sao. Bạn nói nó giao tiếp IDE? Theo mình thì IDE giao tiếp 40 hoặc 44 chân, nhưng ổ DVD mình thấy chỉ có vài bus tín hiệu kết nối (chưa đến 40).

Comment

Có lẽ Anna khỏi cần để tâm đến món này nữa vì bên diendandientu.com ngày trước có người hỏi rồi , nhiều cao thủ bảo không được và mình cũng đã từng nghiên cứu về cái này nhưng cũng phải bỏ.

Comment

o thoitrang nói sao chứ chỉ có cách là mua ổ đỉa dvd thì oke ,
                  |

Comment

Mọi người đều nói không đc nhưng sao lại không nói là tại sao! (chắc nghe người khác nói lại)

Comment

Mọi người đều nói không đc nhưng sao lại không nói là tại sao! (chắc nghe người khác nói lại)
                      Đơn giản là vì các ổ DVD dân dụng chế tạo để dùng với màn hình TV nên chỉ có giao tiếp với TV , trong khi đó ổ DVD dùng cho máy tính thì lẽ đương nhiên theo chuẩn giao tiếp của máy tính nghĩa là IDE . Hai cái này chỉ giống nhau về phần kết cấu bộ phận cơ còn về mạch điện tử thì khác nhau nhiều bởi vì mỗi bên đều phải thỏa điều kiện về giao tiếp mới dùng được . Tóm lại máy dân dụng có những IC mà máy dùng cho Computer không có và ngược lại .

Comment

Cái đầu đĩa chuẩn BlueRay mới có giao tiếp USB có thể truyền nhận dữ liệu từ máy tính ,đọc thẻ nhớ...Nhưng nghiên cứu được cái trò này chắc đủ tiền mua 2 cái ổ DVD
                        Last edited by linhDT1; 30-12-2007, 17:47.

Comment

Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
                          Cái đầu đĩa chuẩn BlueRay mới có giao tiếp USB có thể truyền nhận dữ liệu từ máy tính ,đọc thẻ nhớ...Nhưng nghiên cứu được cái trò này chắc đủ tiền mua 2 cái ổ DVD
                          Không cần tới thế hệ Blueray mà các đời VCD thường vẩn được với dk chỉ xem hình ảnh mà đầu đỉa phát ra thôi,ko thể copy - paste như ổ cứng .Nhưng nó ko tiện lợi thôi

Comment

Ha`.. ha`... , hiểu rồi, rất cám ơn mọi người đã giải thích!

Comment

Về tác giả

Collapse

anhna Tìm hiểu thêm về anhna

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X