Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi về đường vào hình YUV trên TV dùng mainboard của Trung Quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi về đường vào hình YUV trên TV dùng mainboard của Trung Quốc

Em đang dùng TV có mainboard của Trung Quốc. Em thấy trên TV có thể chọn các đường vào video gồm Video1, Video2 và YUV (đường hình 3 dây từ đầu DVD) nhưng trên vỏ của TV lại chỉ có đường vào Video1 và Video2 chứ không có đường vào YUV. Vậy có phải mainboard này có cho phép đường vào YUV không? Và nếu đúng như vậy thì phải làm cách nào để có thể nối tín hiệu hình 3 dây từ đầu DVD vào TV. Nhờ các bác giúp em. Em xin cảm ơn rất nhiều!

Nguyên văn bởi seagull Xem bài viết
    Em đang dùng TV có mainboard của Trung Quốc. Em thấy trên TV có thể chọn các đường vào video gồm Video1, Video2 và YUV (đường hình 3 dây từ đầu DVD) nhưng trên vỏ của TV lại chỉ có đường vào Video1 và Video2 chứ không có đường vào YUV. Vậy có phải mainboard này có cho phép đường vào YUV không? Và nếu đúng như vậy thì phải làm cách nào để có thể nối tín hiệu hình 3 dây từ đầu DVD vào TV. Nhờ các bác giúp em. Em xin cảm ơn rất nhiều!
    Cái đó phải mở setup trên đièu khiển ( 6483 hay Ket edit ) xem nó có tính năng đó trên IC không cái đã
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
      Cái đó phải mở setup trên đièu khiển ( 6483 hay Ket edit ) xem nó có tính năng đó trên IC không cái đã
      Em ấn vào lỗ nhỏ trên remote control để vào adjust menu và ở menu có mục YUV Option em chọn là 1 lúc đó khi dùng nút AV trên remote control sẽ chọn được các đường vào Video1, Video2 và YUV (nếu chọn là 0 thì chỉ có Video1 và Video2 thôi). Như vậy có phải là TV của em có đường vào YUV không?

Comment

Không có TiVi Vỉ Của Mao không co Cổng DVD đâu Bạn Ah!

Comment

Về tác giả

Collapse

seagull Tìm hiểu thêm về seagull

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X