Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vài tiếng sau TV mới lên hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vài tiếng sau TV mới lên hình

Các bạn ơi, giúp mình tí nha: Cái TV của mình (Sony 21" Trinitron) hiện nay thì khi mở TV, phải 15, 20 phút sau nó mới lên hình, và lúc mở mà chưa lên hình thì cái đèn power chớp tắt, chớp tắt. HƠn nữa, mỗi khi cúp điện, có điện lại thì mở phải 1-2 tiếng sau nó mới chịu lên hình
    Help me plz hic

Nguyên văn bởi OnlyYou747 Xem bài viết
    Các bạn ơi, giúp mình tí nha: Cái TV của mình (Sony 21" Trinitron) hiện nay thì khi mở TV, phải 15, 20 phút sau nó mới lên hình, và lúc mở mà chưa lên hình thì cái đèn power chớp tắt, chớp tắt. HƠn nữa, mỗi khi cúp điện, có điện lại thì mở phải 1-2 tiếng sau nó mới chịu lên hình
    Help me plz hic
    có thể quăng đi em.

Comment

Nguyên văn bởi avr Xem bài viết
      có thể quăng đi em.
      Tivi 21" mà bảo quăng đi thì phí quá.Tivi TrungQuoc linh kiện rất lởm.Cái này chắc khô tụ lọc nguồn nào đó.Khi tivi không lên thử đo các nguồn xem có nguồn nào bị thấp không.
      Last edited by nowdaygood; 02-01-2008, 17:56.

Comment

sao giống cái tivi nhà mình dậy bạn , cái tivi nhà mình nó cũng nhấp nháy mình đi hỏi bác thợ thì bác ấy bảo là do cái tim đèn sắp đứt nên bác ấy đã nối tạm tim đèn lại nhưng chỉ dùng được vài tháng nữa thui ...hehe

Comment

Nguyên văn bởi heo383 Xem bài viết
          sao giống cái tivi nhà mình dậy bạn , cái tivi nhà mình nó cũng nhấp nháy mình đi hỏi bác thợ thì bác ấy bảo là do cái tim đèn sắp đứt nên bác ấy đã nối tạm tim đèn lại nhưng chỉ dùng được vài tháng nữa thui ...hehe
          Bác thợ ấy ở đâu bảo tớ với , tớ đến học cách nối tim đèn.

Comment

tot nhat la dap no di de lam ji cho no ton dien tich ra

Comment

bay gio tivi re roi mua cai moi ma sai

Comment

nếu mới mở lên bạn phải xác định rỏ là có ánh sáng hay là hình ; giả sử không có ánh sáng thì âm thanh có không ,nếu không ánh sáng mà có âm thanh chứng tỏ là nguồn tốt lúc đó bạn quan sát và nghe xem có hiện tượng đánh lửa ở đuôi đèn hoặc ở flayback không; nếu không ánh sáng và không âm thanh thì bạn xem lại phần nguồn có mối hàn nào đó liên kết không tốt

Comment

TV của mình là của Sony VN (mua năm 96) chứ ko phải hàng TQ
                  @phamkhuyen: lúc mới mở thì ánh sáng ko có, âm thanh ko có luôn. 15-20 phút sau thì có đầy đủ

Comment

Nguyên văn bởi OnlyYou747 Xem bài viết
                    TV của mình là của Sony VN (mua năm 96) chứ ko phải hàng TQ
                    @phamkhuyen: lúc mới mở thì ánh sáng ko có, âm thanh ko có luôn. 15-20 phút sau thì có đầy đủ
                    nếu như bạn nói thì TV bạn bị hỏng phần nguồn,lúc mới mở(0 tiếng,0 hình, 0 ánh sáng)bạn kiểm tra nguồn ngay,các nguồn thứ cấp có không,nếu có thì có đủ 115v,18v...không,kiểm tra nguồn cấp cho IC ổn áp 5v cấp cho ic khiển,sony sử dụng IC ổn áp 78LR05,có chân reset,kiểm tra điện áp,thay các tụ xung quanh Ic này,một khả năng nữa rất thường gặp ở sony là lỏng chân TR ổn áp 12v(Q851).kiểm tra thử có gì trao đổi tiếp
                    .(TCS)

Comment

bạn kiểm tra lại mắy cái tụ gần IC rogu đó máy cái tụ đó bị hỏng rồi
                      |

Comment

Hàng này không biết thế nào nửa 12 năm rồi ma SONY thì khó nói lắm bạn ah!

Comment

Nghe giống cái TV Sony nội địa hồi xưa của nhà mình quá, hình như điện yếu thì càng khó lên hình

Comment

(Các bạn ơi, giúp mình tí nha: Cái TV của mình (Sony 21" Trinitron) hiện nay thì khi mở TV, phải 15, 20 phút sau nó mới lên hình, và lúc mở mà chưa lên hình thì cái đèn power chớp tắt, chớp tắt. HƠn nữa, mỗi khi cúp điện, có điện lại thì mở phải 1-2 tiếng sau nó mới chịu lên hình
                            Help me plz hic))))))
                            ban muon khac phuc tot hon chu gi , hay la chi online cho co bai viet. neu that su muon tot hon >goi tui nhe>026219397>bat cu khi nao you can >24/24
                            nhan_ph

Comment

Về tác giả

Collapse

OnlyYou747 Tìm hiểu thêm về OnlyYou747

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X