Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đuổi gián, chuột...!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch đuổi gián, chuột...!!!

Các pác! ai có sơ đồ cụ thể hơn về mạch này ko??Mạch điện đuổi gián chuột - Mach dien duoi gian chuot - MachDienTu.Tk - Mạch điện tử ứng dụng | mạch điện tử lý thú | led trái tim | led cube |khoa học - công nghệ ...
    Bùi Thành Hậu

Gmail:
    Fb:

cái ni bạn có thể dùng 555 để tạo xung 20-30KHz.
    chúc bạn thành công.
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Mạch này dùng 6 con transistor C828 để tạo sung âm thanh dưới 20.000MHZ thì phải..!

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
        cái ni bạn có thể dùng 555 để tạo xung 20-30KHz.
        chúc bạn thành công.
        mạch này dùng đến 6 con tranziztor. nếu thay bằng ic 555 thì phải điều chế dao động -->khá vất vả đó!!
        Bùi Thành Hậu

Gmail:
        Fb:

Comment

Nguyên văn bởi Tuananh_95 Xem bài viết
          Mạch này dùng 6 con transistor C828 để tạo sung âm thanh dưới 20.000MHZ thì phải..!
          dùng 6 con C945 đó bạn à
          Bùi Thành Hậu

Gmail:
          Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
            mạch này dùng đến 6 con tranziztor. nếu thay bằng ic 555 thì phải điều chế dao động -->khá vất vả đó!!
            đây thì ko còn có chi gọi là vất vả nữa bạn à.
            555 Timer, Astable Operation.
            email:
            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
              mạch này tới 6 trans là vì sao. Thứ nhất 2 con trans đầu tiên tạo dao động đa hài cho led chớp tắt vui mắt. Thứ hai 4 con trans còn lại là 2 cặp darlington cũng mắc đa hài để tạo tần số cấp cho loa. Cái này làm chơi cho vui chứ chả đuổi đc con gì đâu.

Comment

Mạch đâu nhỉ ? Bác nào post lại em học theo với ! Link trên kia die mất rồi !
                Thanks !

Comment

Nguyên văn bởi hoabantrang Xem bài viết
                  Mạch đâu nhỉ ? Bác nào post lại em học theo với ! Link trên kia die mất rồi !
                  Thanks !
                  mạch đây bạn ạVạn sự như ý: Mạch điện đuổi gián, chuột! có cả sơ đồ cụ thể nữa đó!!ko biết có ai đã làm chưa nhỉ??
                  Bùi Thành Hậu

Gmail:
                  Fb:

Comment

mạch thì như thế rùi nhưng ko biết co hiệu quả không nhỉ có bác nào làm thử chưa.

Comment

Nguyên văn bởi k50dhspvatly Xem bài viết
                      mạch thì như thế rùi nhưng ko biết co hiệu quả không nhỉ có bác nào làm thử chưa.
                      tốt nhất bạn đừng nên làm mất công tốn tiền, tốn thời gian và chẳng đuổi được gì đâu. mình đã làm qua các mạch này rồi. đưa lại gần con muổi mà nó chẳng thèm nhúc nhích. ngay cả các mạch có tần số và chu kỳ xung biến đổi liên tục để muổi không bị lờn mà cũng chẳng hiệu quả nửa huống chi các mạch này.

mình đã làm qua nên nói kinh nghiệm cho các bác biết chứ không có ý chọc gậy bánh xe. nhưng bạn nào muốn ráp thử thì cứ ráp thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhaudt33 Tìm hiểu thêm về thanhhaudt33

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X