Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch điện tử đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch điện tử đơn giản

em muốn làm một cái đèn ngủ dùng khoảng 3 led thì làm sao?em ko có học điện tử nên ko bit nhơ chỉ dùm!nhớ cho em cái mạch lun nhen!

bạn mắc nối tiếp 3 led với 1 trở 220 ôm. nguồn 12v nha. đó là đối với led màu lạnh còn với led màu nóng thì 4 led. chúc bạn thành công

Comment

bác ra chợ mua đi em thấy họ bán nhiều mà nguồn 220v 5 con led lùn 5ly trắng công suất 1w còn bóng trái ớt thì 10 w thế là tiết kiệm điện đấy bác ạ
      kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
      đến chết mới buông tay

Comment

nếu mắc khoảng 10 bóng thì thế nào, cũng mắc nối tiếp và dùng 1 điện trở thôi hả bác huukhanh

Comment

em vừa chế đc 1 cái mạch dung cảm biến quang sáng thì tự động tắt đi .khi mình tắt điện đi ngủ thi` nó sáng lên .Click image for larger version

Name:	Picture 002.jpg
Views:	1
Size:	27.6 KB
ID:	1359331
          Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Nguyên văn bởi schoolz Xem bài viết
            nếu mắc khoảng 10 bóng thì thế nào, cũng mắc nối tiếp và dùng 1 điện trở thôi hả bác huukhanh
            Bạn lắp bao nhiêu bóng // thì cũng chỉ dùng 1 con trở, nhưng lúc đó giá trị điện trở và công suất của nó cũng phải thay đổi tùy theo dòng điện
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

công thức đây bạn ạh R=[Vcc-Vled]/Iled
              R; là điện trở cần lắp thêm
              vcc điện áp nguồn 220v
              vled điện áp led 3v
              Iled dòng điện qua led 5maled trắng 20ma led đỏ
              kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
              đến chết mới buông tay

Comment

mấy vụ này mà muôn chơi thì chơi cho sang lun đi bác, còn chơi nhỏ nhỏ như thế thì ra tiệm mua cho lẽ hơn.
                còn ko nữa thì lấy nguồn từ cục sạc điện thoại rùi chế bên ngoài vỏ của nó em 7812, sau đó cho out 4led+r120 là ok
                ko cần phải nghiên cứu gì nhìu. chúc bạn thành công
                chuyên cung cấp các thiết bị điện tử, điện công nghiệp, biến tần, plc, màn hình cảm ứng (HMI
                mail:
                mobile phone: 0966873918

Comment

Về tác giả

Collapse

thang101055 Tìm hiểu thêm về thang101055

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X