Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm loa dùng điện 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• làm loa dùng điện 3v

anh em co cách nào làm cái loa có công suất ưuơng đối sài điện 3v dùng pin dtdđ các mạch mà em thấy toàn dùng điiện 9 -> 12 v (mạch megabass của bác minhdt , hay các mạch khuyếch đại công suất) cho em hoi luôn cấu tạo của 1 thùng loa như thế nào

mong giúp đỡ

ban ơi có rất nhiều con ic có thể dùng vd tda 2822,lm 386, lm 4861,bạn lên mạng tìm datasheet của nó mà dùng

Comment

P=U^2/R, trường hợp thuần trở. Chưa kể Pmax của pin.

Comment

Nguyên văn bởi conmamini Xem bài viết
        anh em co cách nào làm cái loa có công suất ưuơng đối sài điện 3v dùng pin dtdđ các mạch mà em thấy toàn dùng điiện 9 -> 12 v (mạch megabass của bác minhdt , hay các mạch khuyếch đại công suất) cho em hoi luôn cấu tạo của 1 thùng loa như thế nào

mong giúp đỡ
        CAC BAC BIET LAM THI NOI RO MOT CHUT NAO

Comment

nếu sài pin 3V thì chỉ có loa 0,25W_8ohm là thick hợp u ah ! Cs loa phát ra đủ nên nghe vừa tai

Comment

hit,sao bác không nói rõ hơn đi,chỉ mọi người làm với nào .Nhớ post danh sách linh kiện kèm theo nhé .em cung muốn làm cho biết .được không bác Zz Bb Zz nhỉ?

Comment

http://my.opera.com/minhdt/blog/inde...0tho%E1%BA%A1i

anh em có thể theo ink này mà kiếm phần 8 có mod loa ngoài đó
              tranh wed co nhieu hinh nên hoi chân nhưng nói chunh là hay

mà ban nói loa 8 ôm đó dươc đó nhưng cái là hơi nhỏ mà nếu mắc vào nhiều loa thì công suất không đủ chua láp mạch khuết đại

Comment

Mạch này chỉ cần cắm giắc 3.5 vào là nghe đc hả bác, đã bác nào test thử và có mạch hoàn chỉnh chưa post lên cho mọi người với.
                Hiện nay em đang cần lắp 1 mạch loa để gắn vào bên trong 1 xe oto mô hình tĩnh. Pin di động 3.7V Loa chắc cũng mua là loa di động. Audio vào là giắc 3.5 hoặc usb như v3i. Ai có thể tư vấn và giúp đỡ em được ko

Comment

pac nao lam thu roi` ve mach va` huong dan ki hon 1 chut dc ko e jo` cha bit ti ji` ve may cai nay`. hic

Comment

mạch nay hay do nhung ko lam dc cac bac chi cho tui em voi post hình voi ten linh kien lun ha cam on cac bac rat rat nhieu

Comment

úi trời-anh em mình dùng IC gì thì chưa rõ nhưng nghe cái đài TQ dùng pin 3V kêu to kinh khủng, chất lượng khá.Nó làm kiểu gì không biết.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Đây là mạch điện của LanHuong, hôm ghé nhà LanHuong thấy mạch nhỏ xíu dễ thương nên xin về vọc chơi, đồng thời cũng có xin phép LanHuong là nếu trên Diễn Đàn có ai cần thì mình post sơ đồ lên.

Công suất chỉ hơn 1W nhưng nếu được 1 cái loa có độ nhạy cao thì nghe mệt nghỉ. Ở nhà mình mới thử 1 cái loa Lowther hạng trung, đường kính 22cm, có độ nhạy 85dB, audio phát từ điện thoại, nguồn 5.5V được nâng từ 1 pin 1.5V, ăn dòng chưa tới 100mA của 5.5V mà nghe át cả tiếng tivi ở mức bình thường luôn, đến nỗi Bà Xã kêu vặn nhỏ bớt lại nữa đó.
                        Attached Files

Comment

Còn đây là mạch mình vẽ bằng Pocket PC, nên vẽ hơi thô, mong mọi người thông cảm.

Comment

Còn đây là mạch mình vẽ bằng Pocket PC, nên vẽ hơi thô, mong mọi người thông cảm.
                            Attached Files

Comment

con ic đó tên gì thế và biến trở đó giá trị là bao nhiêu thế ban
                              web dien tu

hot girl

Comment

Về tác giả

Collapse

conmamini Tìm hiểu thêm về conmamini

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X