Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm loa dùng điện 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi longphi54 Xem bài viết
    con ic đó tên gì thế và biến trở đó giá trị là bao nhiêu thế ban
    LM386 đó bạn, con này dễ kiếm mà. Biến trở có thể dùng 5k - 10k

PT.
    Núi cao bởi có đất bồi
    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
    Muôn dòng sông đổ biển sâu
    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

bạn ơi trong mạch này khi làm mạch có cần chú ý gì ko nhỉ. mình ráp trên cái tét board thì lúc nào cũng chạy. nhưng khi làm mạch in ráp vào thì ko nghe gì hết. mình thử làm mạch in 3 lần rồi đều ko chạy. kho biết có gì cần chú ý khi làm mạch này ko nhỉ. vd: đường mát phải lớn gấp 3 đường dương .....
      thank
      web dien tu

hot girl

Comment

mình làm được rồi ,,,,, nhưng mà nghe hong được hay....có cách nào cho âm thanh trong trẽo hơn không

Comment

anh ơi vậy nguồn âm là -3vdc à còn dương thì 12vdc à

Comment

sao hong pót mach luon di bac chipnho

Comment

Đúng đấy post lên đi, nói không thì ích gì

Comment

Nguyên văn bởi huytai2503 Xem bài viết
                Đây là mạch điện của LanHuong, hôm ghé nhà LanHuong thấy mạch nhỏ xíu dễ thương nên xin về vọc chơi, đồng thời cũng có xin phép LanHuong là nếu trên Diễn Đàn có ai cần thì mình post sơ đồ lên.

Công suất chỉ hơn 1W nhưng nếu được 1 cái loa có độ nhạy cao thì nghe mệt nghỉ. Ở nhà mình mới thử 1 cái loa Lowther hạng trung, đường kính 22cm, có độ nhạy 85dB, audio phát từ điện thoại, nguồn 5.5V được nâng từ 1 pin 1.5V, ăn dòng chưa tới 100mA của 5.5V mà nghe át cả tiếng tivi ở mức bình thường luôn, đến nỗi Bà Xã kêu vặn nhỏ bớt lại nữa đó.
                Là sao bạn . Cái bạn mới làm thử ko phải là cái sơ đồ của Lan Hương à .
                THế bạn có thể chia sẽ cho anh em xem cái mạch của bạn dc hem. Nghe mà cũng thấy ghiền rùi.
                Thank bạn trước nhé
                Email :

Comment

e

Nguyên văn bởi conmamini Xem bài viết
                  anh em co cách nào làm cái loa có công suất ưuơng đối sài điện 3v dùng pin dtdđ các mạch mà em thấy toàn dùng điiện 9 -> 12 v (mạch megabass của bác minhdt , hay các mạch khuyếch đại công suất) cho em hoi luôn cấu tạo của 1 thùng loa như thế nào

mong giúp đỡ
                  tôi có thể giúp bạn làm loa 3.7V công suất tầm 8w, còn thùng loa cũng tương đối phức tạp dấy. nhưng bây giờ tôi chư thể gửi sơ đồ cụ thể cho bạn được, vạy hãy chờ nhá

Comment

Nguyên văn bởi aelectrician Xem bài viết
                    tôi có thể giúp bạn làm loa 3.7V công suất tầm 8w, còn thùng loa cũng tương đối phức tạp dấy. nhưng bây giờ tôi chư thể gửi sơ đồ cụ thể cho bạn được, vạy hãy chờ nhá
                    Sao làm bạn, bạn có ở TP HCM không ? Cho mình xin địa chỉ hay dt, email để học hỏi với, mình không phải là dân trong ngành , post bài sáng giờ hỏi mà không ai trả lời, chán quá

Comment

nếu bạn mới làm quen với điện tử thì nên kiếm một số mạch đơn giản mà sử dụng! con TDA2822 thường dùng trong casset nghe cũng được lắm đó bạn! kiếm một cái casset cũ tìm con 2822 (nó hai hàng chân đối xứng, mỗi hàng 4 chân), dựa theo datasheet mà nối dây, còn cái mạch thì trong casset nó đã ráp sẵn rùi, mình chỉ việc quan sát kỹ là cắt được cái mạch đó mà ko phải nối thêm linh kiện nào. kiếm cái loa Tivi nối vào nữa là nghe ổn! pin đt với mạch này nghe cũng khá lớn và hay!

Comment

Nguyên văn bởi 0976 Xem bài viết
                        nếu bạn mới làm quen với điện tử thì nên kiếm một số mạch đơn giản mà sử dụng! con TDA2822 thường dùng trong casset nghe cũng được lắm đó bạn! kiếm một cái casset cũ tìm con 2822 (nó hai hàng chân đối xứng, mỗi hàng 4 chân), dựa theo datasheet mà nối dây, còn cái mạch thì trong casset nó đã ráp sẵn rùi, mình chỉ việc quan sát kỹ là cắt được cái mạch đó mà ko phải nối thêm linh kiện nào. kiếm cái loa Tivi nối vào nữa là nghe ổn! pin đt với mạch này nghe cũng khá lớn và hay!
                        Bạn có thể cho minh xin sơ đồ luôn đc hok. Thanks bạn nhiều !

Comment

ui trùi ui!e làm hoài mà sao k được!hix hix!chắc fai3 ra tịm mua một cái quá!

Comment

cái mạch nó cũng đơn giản lắm! bạn vào datasheetcatalog.com rồi gõ vào ô tìm kiếm TDA2822 là nó ra các kết quả!
                            còn đây là cái sản phẩm của em! sản phẩm đầu tay! các pác cho nhận xét nha! cái này em dùng 4 pin đt 3.7V nên nghe cả ngày lun! híc! [IMG][/IMG]
                            [IMG][/IMG]

Comment

Làm gì thì làm nhưng nhớ cho định luật bảo toàn năng lượng là được. Đã chạy bằng pin, điện áp thấp thì đừng mơ tới công suất cao làm gì.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                                Làm gì thì làm nhưng nhớ cho định luật bảo toàn năng lượng là được. Đã chạy bằng pin, điện áp thấp thì đừng mơ tới công suất cao làm gì.
                                àh! cái này thì em cũng có giải pháp rùi! lúc đầu thì em chế như vậy, nhưng sau đó e cải tiến lại! em dùng 4 cục pin đt chia làm 2 cụm, mỗi cụm 2 pin song song! em dùng 1 công tắc chuyển, nếu nghe nhỏ, công suất bình thường thì mắc 4 pin song song (nghe lâu lắm, e nghe nhỏ, cả tuần mới sạc 1 lần), còn nếu muốn nghe lớn thì chuyển công tắc sang nối tiếp 2 cụm pin. cái này thì nghe to nhưng hao pin, chỉ đc mấy tiếng thui! sạc e cũng sạc theo 2 chế độ nt và song song! nói chung là e thấy cũng tạm ổn!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

conmamini Tìm hiểu thêm về conmamini

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X