Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm loa dùng điện 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bạn có thể vẽ cho mình cái sơ đồ của cái công tắc đó không, mình cũng muốn làm như bạn, nhưng kiến thức còn kém, nghĩ nát óc mà chưa tìm được loại công tắc nào phù hợp. bạn chỉ mình với nha. thank bạn nhìu nhìu

Comment

à nếu được thì bạn chỉ mình loại công tắc nào phù hợp lun nha.

Comment

àh! cái đó dễ thui mà! nếu mà bạn chỉ làm công tắc chuyển nt sang song song thì chỉ cần 1 cái công tắc 3 cực đôi thui! (bạn kiếm cái công tắc nào mà có 6 chân í)! nói thì dài dòng, mà văn mình cũng dở nói chắc chẳng ai hỉu! hjhj! bây giờ mình chưa có điều kiện vẽ hình, lúc khác mình vẽ mình post lên nha! còn ko thì cái này cũng dễ mà, bạn kiếm cái công tắc đó, vẽ ra, suy nghĩ một chút là ra thui àh! chúc pạn thành công!

Comment

hì hì, mình làm được rồi, hì hì, tối qua ngồi buồn lấy viết vẽ thử thế mà ra, hì hì.
          À mà bạn ơi, sao mà con 2822 chịu được 4 trái pin điện thoại mắc nối tiếp được hay vậy, mình dùng con TEA2025B mà còn không dám chơi 4 trái pin đó, bạn giải thích giùm với

Comment

4 trái có 14V làm gì ghê gớm đâu. Con 2822 nó chấp tất. Hơn nữa khi hoạt động do điện trở trong lớn nên nó sụt áp mạnh, có khi chỉ còn 10V.

Comment

minh co mot so do mach dieu khien thyristor cua tu dong hoa co mot con tro ko co gia tri co ai biet thi chi giup minh nha.minh co hinh nhung ko biet post len.ai co so do dieu khien thyristor thuc te thi cho minh nha.thank nhieu

Comment

ah! mình nói là dùng 2 cặp nối tiếp! mỗi cặp gồm 2 pin song song, 3.7V nên 2 cặp nt sẽ có điện áp 7.2V! thế này thì quá ổn, nếu muốn an toàn hơn bạn dán thêm một miếng nhôm nho nhỏ tản nhiệt là đc! mình làm thế mừ, tới h vẫn xài ngon ơ! hjhj!

Comment

anh dương nói cũng đúng, nhưng em mắc nối tiếp 2 con pin 3,7V lại với nhau rồi lấy đồng hồ đo thì nó chỉ là 8V rồi, vậy 4 trái pin thì phải ra 16V chứ

Comment

sao bạn 0976 không dùng con IC TEA2025B mà làm, âm thanh nghe cũng hay lắm, mình đang làm con đó nè, mình có cái loa vi tính cũng dùng con này, nghe đã tai luôn, nguồn từ 3-->15V. nếu bạn thích thì cùng làm nha, khi nào mình làm song hộp loa của mình thì mình chụp hình cho bạn xem nha. hì hì

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                      sao bạn 0976 không dùng con IC TEA2025B mà làm, âm thanh nghe cũng hay lắm, mình đang làm con đó nè, mình có cái loa vi tính cũng dùng con này, nghe đã tai luôn, nguồn từ 3-->15V. nếu bạn thích thì cùng làm nha, khi nào mình làm song hộp loa của mình thì mình chụp hình cho bạn xem nha. hì hì
                      Oh! mình đang học THPT, bây h cũng đang lo cho Đại học nên mình chắc ko có thời gian! hjhj! mà bạn làm xong chụp hình chia sẻ cho mọi người nha! con này mình chưa kiếm đc nên chưa có điều kiện thử nghiệm! (mình dùng mấy đồ "phế liệu" chế lại thui àh, ít đi mua linh kiện lắm! hjhj!!)

Comment

hì hì, nếu không mua được thì cho mình địa chỉ, mình tặng bạn vài con nghe chơi. ủa bạn cũng học 12 hả, hì hì. mình cũng thế.

Comment

Chao anh chi em.
                          Tui co may cai loa dang dung duoc nhung bay gio muon lap thanh 1 khoi, q minh muon hoi cach de tao ra 1 cai am ly nhu the nao? Tui hoc nghanh hoa nen kho biết , mong cac bac chi jum,

Changtraixunghe0401@yahoo.com

Comment

tui cũng nghiện món này lắm.mạch thì có rồi,chỉ cần mua linh kiện nữa là ok

Comment

bạn này giống mình nè, luc truoc co pót 1 thớt ở đây, ko ai giup dau , mình hỏi sài dòng 6v kòn không ai giúp huống chi 3v =)). bạn thữ tìm mấy cái loa vi tính cũ (ste á). về coppy ,mạch ra làm thữ sem, hình như thấp nhất là 6v đó (5 cục pin eniziger chứ nhiu nè ). mình đang nghiên cứu 1 cái mạch = cách vẽ tay lại (vì ko bik vẽ máy) nếu bạn có hứng thú thì đợi kết wa ha

Comment

Nguyên văn bởi 0976 Xem bài viết
                                cái mạch nó cũng đơn giản lắm! bạn vào datasheetcatalog.com rồi gõ vào ô tìm kiếm TDA2822 là nó ra các kết quả!
                                còn đây là cái sản phẩm của em! sản phẩm đầu tay! các pác cho nhận xét nha! cái này em dùng 4 pin đt 3.7V nên nghe cả ngày lun! híc! [IMG][/IMG]
                                [IMG][/IMG]
                                nếm mun sai dong` yeu thi 1 loi khuyen la ko nen mua cac mach 6v hoac 12v co san ở chợ, vì cac mach nay` sai may con cong suat doi` hỏido ng` cao lắm, máy cai mach đó sài bình acquy thi` ổn, pin thì thua
                                Mạch của bác sài dc bao lau nhi~, bac lam tong cong het bao nhiu?
                                Last edited by anhtuan1410; 12-08-2010, 17:20.

Comment

Về tác giả

Collapse

conmamini Tìm hiểu thêm về conmamini

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X