Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm loa dùng điện 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi conmamini Xem bài viết
    anh em co cách nào làm cái loa có công suất ưuơng đối sài điện 3v dùng pin dtdđ các mạch mà em thấy toàn dùng điiện 9 -> 12 v (mạch megabass của bác minhdt , hay các mạch khuyếch đại công suất) cho em hoi luôn cấu tạo của 1 thùng loa như thế nào

mong giúp đỡ
    Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Làm gì thì làm nhưng nhớ cho định luật bảo toàn năng lượng là được. Đã chạy bằng pin, điện áp thấp thì đừng mơ tới công suất cao làm gì.
    Một Pin lithion 4C (dùng cho điện thoại di động) có thể phóng một dòng liên tục 800mA không vấn đề gì. Như vậy có thể dùng pin loại này chế tạo loa di động công suất 1.5W x 2 ngon lành. Và để làm được cái này thì bộ Amp nên chạy class D là OK. Bạn thấy mấy cái loa USB phát mp3 không? Nó đấy!

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan1410 Xem bài viết
      nếm mun sai dong` yeu thi 1 loi khuyen la ko nen mua cac mach 6v hoac 12v co san ở chợ, vì cac mach nay` sai may con cong suat doi` hỏido ng` cao lắm, máy cai mach đó sài bình acquy thi` ổn, pin thì thua
      Mạch của bác sài dc bao lau nhi~, bac lam tong cong het bao nhiu?
      nếu pác kiếm đc mấy cục pin 1300mAh hoặc vài cục cell của pin laptop thì chơi mấy em này ok. chỉ tội sạc hơi lâu ( sạc chậm cho chắc, xài đc lâu )

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
        Một Pin lithion 4C (dùng cho điện thoại di động) có thể phóng một dòng liên tục 800mA không vấn đề gì. Như vậy có thể dùng pin loại này chế tạo loa di động công suất 1.5W x 2 ngon lành. Và để làm được cái này thì bộ Amp nên chạy class D là OK. Bạn thấy mấy cái loa USB phát mp3 không? Nó đấy!
        Dĩ nhiên là biết cái đó. Vậy bác nghe loại đấy có thấy hay ko. Hay là mỗi phát trống thì nó "phạch phạch " chứ chả ra tiếng trầm nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

conmamini Tìm hiểu thêm về conmamini

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X