Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai bít cách tạo ngồn +-35V từ nguồn 12V k ạh xin chỉ e với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai bít cách tạo ngồn +-35V từ nguồn 12V k ạh xin chỉ e với

Số là e có làm 1 cái ampli và nó cần xài 2 cái điện áp +- 35 v! E k bít sao mà làm hết đó ai chĩ đc e sẽ hậu tạ 2 đô la mỹ đó thật sự lun!

Nguyên văn bởi phat1989 Xem bài viết
    Số là e có làm 1 cái ampli và nó cần xài 2 cái điện áp +- 35 v! E k bít sao mà làm hết đó ai chĩ đc e sẽ hậu tạ 2 đô la mỹ đó thật sự lun!
    2 đô la mỹ là bao nhiêu vnđ.

bạn làm mạch băm xung tl494 và biến áp xung là ok.

facebook:

Comment

$1 USD=20k VND.
      $2 USD = worthless.
      Last edited by KVLV; 11-01-2013, 14:42.
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Chính xác là cỡ 40-45

Comment

dơn dan ban mua mot cai bien the ve nap la duoc còn neu biet quân bién thế thì quấn lai la duoc ban chap hai dây bên sơ câp quân là dược

Comment

sao không cho từ 220VAC-->+-35Vdc luôn bạn?
            còn nếu muốn từ 12VDC-->+-35VDC thì bạn làm một cái mạch Boost áp DC/DC í. dùng LM3481 của TI. bạn có thể xin sample về làm.
            Sơ đồ rất đơn giản xem datasheet của nó.
            có công thức tính cụ thể!^^
            mình gửi kèm file đó
            Attached Files
            Last edited by dinhnam123; 11-01-2013, 18:56.
            |

Comment

Nguyên văn bởi dinhnam123 Xem bài viết
              còn nếu muốn từ 12VDC-->+-35VDC thì bạn làm một cái mạch Boost áp DC/DC í. dùng LM3481 của TI. bạn có thể xin sample về làm.
              mình gửi kèm file đó
              Thanks bạn nhưng mạch đó có cuộn dây mình sợ chính xác là mình k thể làm đc bạn ui!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi dinhnam123 Xem bài viết
                mình gửi kèm file đó
                Thanks bạn nhưng mạch đó có cuộn dây mình sợ chính xác là mình k thể làm đc bạn ui!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                Last edited by phat1989; 11-01-2013, 19:12. Lý do: ok

Comment

Nguồn dùng cho ampli phải có công suất khá lớn. Mạch boost converter mà bạn dinhnam123 nói sẽ không sử dụng được. Để tạo nguồn +/-35V cho ampli từ nguồn 12VDC thì nguồn 12V này phải có công suất đủ lớn (nguồn acquy chẳng hạn). Để làm được cũng không dễ dàng chút nào.
                  Nếu bạn có thể có nguồn điện lưới 220V, đơn giản nhất là mua một biến áp và bộ nguồn dành cho ampli có bán sẵn trên thị trường.
                  Nếu buộc sử dụng nguồn 12V thì bạn nên tìm các mạch ampli sử dụng với mức điện áp này như LA4440 chẳng hạn.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                    Nguồn dùng cho ampli phải có công suất khá lớn. Mạch boost converter mà bạn dinhnam123 nói sẽ không sử dụng được. Để tạo nguồn +/-35V cho ampli từ nguồn 12VDC thì nguồn 12V này phải có công suất đủ lớn (nguồn acquy chẳng hạn). Để làm được cũng không dễ dàng chút nào.
                    Nếu bạn có thể có nguồn điện lưới 220V, đơn giản nhất là mua một biến áp và bộ nguồn dành cho ampli có bán sẵn trên thị trường.
                    Nếu buộc sử dụng nguồn 12V thì bạn nên tìm các mạch ampli sử dụng với mức điện áp này như LA4440 chẳng hạn.
                    Hỏi và trả lời chẳng ra làm sao cả hai...Cái apply của cậu công suất bao nhiêu cái đã???? Thường đã phải dùng đến nguồn đôi tới tận +- 35vdc thì cs không nhỏ tẹo nào...Về cả kinh tế và kỹ thuật thì chỉ có dùng biến áp hạ từ 220vac xuống thôi, dùng biến áp thường....

Comment

bạn có thể nói rõ hơn về nguồn đầu vào và đầu ra không, về điện áp , dòng điện vào max,min và điện áp dòng điện ra max,min.(nếu bạn không nói rõ yêu cầu thì khó)
                      vì bạn không nói rõ nên mình làm với nguồn vào 12V dòng ra 35V-1A
                      thân! nếu có gì cứ mail cho mình dinhnambkhn@gmail.com
                      |

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                        Hỏi và trả lời chẳng ra làm sao cả hai...Cái apply của cậu công suất bao nhiêu cái đã???? Thường đã phải dùng đến nguồn đôi tới tận +- 35vdc thì cs không nhỏ tẹo nào...Về cả kinh tế và kỹ thuật thì chỉ có dùng biến áp hạ từ 220vac xuống thôi, dùng biến áp thường....
                        mình đồng ý với bạn, vì không có yêu cầu cụ thể
                        nếu nguồn vào là 220AC thì khác, mà nguồn vào DC thì khác...nên bạn phải cho đề ra rõ ràng hơn, như công suất, điện áp, dòng min, max,...
                        thân!
                        |

Comment

Mạch boost converter mà bạn dinhnam123 nói sẽ không dụng được, vì nguồn dùng cho ampli phải có công suất khá lớn .Để tạo nguồn +/-35V cho ampli người ta thướng dùng biến áp thôi.

Comment

Đã là amply thì chỉ có cách dùng biến áp thường 220vac >>nắn lọc +-35vdc thôi.Còn cách khác phải xem hiệu quả và tính kinh tế, tham khảo:Click image for larger version

Name:	12vdc to 30vdc 5a.GIF
Views:	1
Size:	68.7 KB
ID:	1372737

Comment

Chắc là ông bạn này muốn gắn lên xe (ô tô hoặc kẹo kéo) nên không có nguồn 220. Theo mình có 2 cách một là làm mạch chuyển từ 12 sang +-35. Cách này đòi hỏi phải có tay nghề khá một chút. Còn cách đơn giản hơn là mua một cái inverter chuyển từ 12VDC lên 220VAC xong rồi dùng cục biến áp 220 cho ra nguồn +-35V.
                              sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

phat1989 Tìm hiểu thêm về phat1989

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X