Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch điều khiển tốc độ động cơ điện một chiều

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

xin cảm ơn các bạn trên diễn đàn đã quan tâm. ứng dụng của tôi vào tự động hóa nói ra cũng hơi dài dòng sợ mất thì giờ của các bạn.theo như băn khoăn của bạn hoangtam 741 thì khi giảm tối đa công suất chỉ còn khoảng 10W.nhưng điều đó không đáng ngại lắm vì tôi quên chưa nói rõ là khi làm việc chỉ cần 1 chiều quay cố định không cần đổi chiều và bộ đổi tốc cơ khí của tôi đã giải quyết được từ 4320v/p xuống còn 4v/p rồi vậy nếu giảm thứ cấp từ 4v/p xuống 1v/p thì sơ cấp vẩn đạt khoảng hơn 1000v/p như vậy vẩn đạt y/c về P.nhờ các bạn giúp đỡ nhé.

Comment

Vâng như vậy thì rất là dễ rồi bác, chứ từ 4000 xuống 1 thì chỉ có step và bldc chắc mới làm đc

Comment

Vậy thì làm cái này vậy: MX066 - DC PWM Motor Speed Controller - Assembled & Tested
        Tôi đã lắp và dùng tốt.Click image for larger version

Name:	Capture.JPG
Views:	1
Size:	54.2 KB
ID:	1380559

Comment

cảm ơn bạn Lam-dt tôi thì ko hiểu gì về đtử bạn chỉ giúp tôi cái mạch đó có thể mua sẳn đc ko,ở đâu có bán nó có thể dùng chung cho 12/24 đc ko. nếu ko mua sẳn đc thì bạn giúp tôi sơ đồ mạch chi tiết nhé. nếu nhìn vào h ả bạn cho ko biết cụ thể trị số của linh kiện chắc thợ đtử ở chỗ tôi ko làm nổi ( tôi đang sống tại một thị trấn nhỏ thuộc H Bình Xuyên Vĩnh Phúc) trình độ của anh em thợ đtử còn nhiều hạn chế lắm. cảm ơn bạn nhiều. đc mail của tôi ngocly.vp@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi lyngoc779 Xem bài viết
            cảm ơn bạn Lam-dt tôi thì ko hiểu gì về đtử bạn chỉ giúp tôi cái mạch đó có thể mua sẳn đc ko,ở đâu có bán nó có thể dùng chung cho 12/24 đc ko. nếu ko mua sẳn đc thì bạn giúp tôi sơ đồ mạch chi tiết nhé. nếu nhìn vào h ả bạn cho ko biết cụ thể trị số của linh kiện chắc thợ đtử ở chỗ tôi ko làm nổi ( tôi đang sống tại một thị trấn nhỏ thuộc H Bình Xuyên Vĩnh Phúc) trình độ của anh em thợ đtử còn nhiều hạn chế lắm. cảm ơn bạn nhiều. đc mail của tôi ngocly.vp@gmail.com
            Click image for larger version

Name:	Capture.JPG
Views:	1
Size:	63.3 KB
ID:	1380582Trong đây là hình ảnh phiên bản gốc và thiết kế mạch của tôi dùng Eagle. Mạch có thể tùy chình cho 12v và 24v. Mach tôi đã lắp và dùng tốt. ( Ngừơi ta thương mại rồi mà ). Bạn có thể theo đó mà làm mạch:

không up được file lên dđ...Chán nhỉ, để tôi up lên mediafire.com vậy.>>>> http://www.mediafire.com/?tzhh7kuznddde68

Comment

cảm ơn bạn nhé tôi sẽ thử sẽ thông báo cho bạn sau chào bạn chúc bạn may mắn và thành đạt.

Comment

may bac qua la cao thu minh la dan dien tu ma doc kho hieu qua hic

Comment

Nguyên văn bởi lyngoc779 Xem bài viết
                  Chào các bạn. Tôi chuyên ngành cơ khí không hiểu về điện tử. Tôi muốn dùng 2 mạch điều khiển tốc độ tùy chỉnh cho 2 động cơ DC 12v và DC 24v công suất động cơ khoảng 200w. Tôi đẫ nhờ nhiều thợ điện tử lắp nhưng không thành công, có ai biết về mạch đó cho tôi xin bản vẽ sơ đồ hoàn chỉnh để tôi nhờ thợ điện tử lắp. yêu cầu kỹ thuật là điều chỉnh dòng DC thay đổi tốc độ mà không ảnh hưởng đến công suất. tôi xin cảm ơn.
                  Bác Lyngoc779 ở đâu,tôi tặng bác một bộ gồm cả motor và mạch chỉnh dùng cảm biến Hall đáp ứng đúng nhu cầu của bác từ 5%-100%.Động cơ là loại 3 pha rất khỏe,chạy rất êm vì không có chổi than,khi chạy chậm cũng vẫn rất khỏe,nó là motor capstan của đầu video F55.Tôi ở TP Hạ Long.

Comment

sao link chết rùi

Comment

bạn Lam-dt , mờ quá ko thấy được linh kiện? bạn có thể up hình rỏ hơn ko?

Comment

bạn Lam-dt , hình mạch điện mờ quá ko thấy được linh kiện? bạn có thể up hình rỏ hơn ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

lyngoc779 Tìm hiểu thêm về lyngoc779

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X