Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Converter Lan Hương next version ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• không có hình cho anh em saw hàng nhỏ rớt dầu ăn à thèm rán khoai tây ăn vào cắt cổ uống nước sặc cổ

Comment

• 99% là không chạy hay là tèo téo teo mất lình kiện còn bị oan mà

Comment

• Chào chị lanhuong em đang tìm hiểu và quấn một cái BAX tần số cao 1-3Mhz cho một máy siêu âm trị liệu ,nhưng mà qua tính toán em thấy số vòng dây cho mỗi cuộn sơ cấp và thư cấp rất bé.nếu ở tần số 3M thì số vòng dây bên sơ cấp là 7 vòng và số vòng bên thứ cấp là 2 vòng .Nếu như vậy em thấy không khả quan cho lắm,chị có thể tư vấn hoặc giúp đỡ cho em về BAX thêm được không?À hôm trước em thấy chị có bài viết mà chị có nói đến một cái BAX trong một nguồn Tivi khoàng 4Mhz mà hôm nay em tìm lại mãi mà ko thấy chị có thể chỉ lại cho em loại Tivi đó đươc không em đang định ra mua về xem thử.Em xin chân thành cảm ơn chị ,mong chị có phản hồi sớm giúp em em.^^

Comment

• hỏi

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
          Anh chị em và các bạn có thể góp ý + đàm luận kỹ thuật + trao đổi thắc mắc và nhận trợ giúp về Converter Lan Hương ở các Version.

Fully Schematic và PCB của "Converter Lan Hương" đã upload lên Email dùng chung :

http://mail.dientuvietnam.net
          user: papers
          pw: upload

Các bạn vào down tài liệu và nhớ gìn giữ hộp mail dùng chung này, đừng xoá bất cứ thứ gì trong đó.

Thân ái.

Lan Hương.
          Chào chị lanhuong em đang tìm hiểu và quấn một cái BAX tần số cao 1-3Mhz cho một máy siêu âm trị liệu ,nhưng mà qua tính toán em thấy số vòng dây cho mỗi cuộn sơ cấp và thư cấp rất bé.nếu ở tần số 3M thì số vòng dây bên sơ cấp là 7 vòng và số vòng bên thứ cấp là 2 vòng .Nếu như vậy em thấy không khả quan cho lắm,chị có thể tư vấn hoặc giúp đỡ cho em về BAX thêm được không?À hôm trước em thấy chị có bài viết mà chị có nói đến một cái BAX trong một nguồn Tivi khoàng 4Mhz mà hôm nay em tìm lại mãi mà ko thấy chị có thể chỉ lại cho em loại Tivi đó đươc không em đang định ra mua về xem thử.Em xin chân thành cảm ơn chị ,mong chị có phản hồi sớm giúp em em.^^

Comment

• Người tên lanhuong đã ko còn ở lại diễn đàn nữa bạn à

Comment

• Ai hiểu biết giúp mình với.
              Chị lanhuong ở đâu giúp em mới

Click image for larger version

Name:	Khuech dai am thanh 100W .JPG.jpg
Views:	1
Size:	90.4 KB
ID:	1371884
              Chị lanhuong giúp em với
              Chị cho em hỏi những con tụ mà em khoanh tròn màu đỏ đấy thì là tụ gì ( Sứ hay hóa) nếu là tụ Hóa thì chiều ( - ) (+) phải như thế nào.

còn 1 con tụ 470MFd100V nghĩa là gì , là tụ gì vậy.
              Ở trên mạch em kí hiệu là A , B, C màu vàng và có mũi tên thì con trở 10K và con diode có nhiệm vụ gì. Nhìn trên mạch thì có phải dòng và áp đi từ điểm A(Vcc+) qua R10K qua diode xuống mas không. Nếu là Vcc lớn thì R10K có bốc khói không.
              Cho em hỏi luôn là nguồn cấp cho mạch trên là + - bao nhiêu V(DC hay AC). Và lên sử dụng nguồn Biến Áp hay Nguồn xung
              Với mạch trên em có thể lắp cho loa bát 25cm không.
              Em định sử dụng mạch trên lắp cho sub điện với đầu ra của mạch siêu trầm nối với đầu vào của mạch công suất trên và ra loa bát 25. Như vậy có đc không ( ý em là nghe hay và ổn định ) nếu không chị có thể chỉ giúp em mấy cái mạch để hoàn thiện loa sub điện được không
              Dưới là mạch siêu trầm
              Click image for larger version

Name:	Subwoofer Filter Circuit Using Op-Amp TL072.jpg
Views:	2
Size:	48.3 KB
ID:	1371885
              Em là lính mới trong ngành điện tử lên gà lắm , cần chị giúp đỡ. Cám ơn chị nhiều
              Mail của em là: lovemonterforever@yahoo.com
              Last edited by th4ng90; 22-12-2012, 22:16.

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X