Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ kích điện 12v lên cao áp công suất 500w-1000w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bộ kích điện 12v lên cao áp công suất 500w-1000w

các cao thủ chế tạo giúp mình bộ bo mạch điện tử có thể kích điện 12V ắc quy lên điện áp cao,nhớ là dùng điện tử không dùng biến áp sắt từ vì nó lớn quá,mà có công suất 500w -1000w,xung tam giác hoặc răng cưa cũng được.Cảm ơn các bạn trước nhé

Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
    các cao thủ chế tạo giúp mình bộ bo mạch điện tử có thể kích điện 12V ắc quy lên điện áp cao,nhớ là dùng điện tử không dùng biến áp sắt từ vì nó lớn quá,mà có công suất 500w -1000w,xung tam giác hoặc răng cưa cũng được.Cảm ơn các bạn trước nhé
    bạn quá bộ ra chợ giời mà mua , có nhiều và rẻ lắm ,

Comment

kích điện 12V ắc quy lên điện áp cao,mà có công suất 500w -1000w,xung tam giác hoặc răng cưa cũng được.
      Bạn cần điện áp ra là bao nhiêu ? 220V, 380V, 1000v, 15kV, 30kV hay cao hơn nữa ? Tần số 50Hz hay cao hơn ?. Điện áp ra AC hay cần nắn về DC ?
      LH : Tâm - 0912242352, YM: hoangtam741@yahoo.com.vn
      Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
      Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Không dùng biến áp sắt từ ? Nếu vậy chỉ còn biến áp xung ! Nhưng biến áp xung thì đầu ra chỉ lấy được DC hoặc AC cao tần.

Comment

dùng biến apf thiết kế mạch cũng mệt, không dùng biến áp chắc ông này tính đọ với mấy cái máy hàn inverter rùi. cái máy hàn inverter khá giống yêu càu của ông nhưng mà nó chỉ cho dòng 50-60v thui, nhuưng công suất hết chê. tuy nhiên kích thước cũng to và mạch cực phức tạp (được mỗi cái nhẹ hơn nhiều thôi). cứ xài biến áp cho rẻ

Comment

bạn biết cửa hàng nào bán không chỉ rõ cho mình với .thanks

Comment

Nguyên văn bởi huuphuong Xem bài viết
              bạn quá bộ ra chợ giời mà mua , có nhiều và rẻ lắm ,
              bạn chỉ cho mình cửa hàng nào bán??thanks

Comment

bạn biết cửa hàng nào bán không chỉ rõ cho mình với .thanks
                mình ở bmt, có biết bạn ở đau mà chỉ. bạn nên đến các của hàng bán máy điện cơ ý, mấy chỗ đó chắc có

Comment

mà nói trước là mắc lắm đó. hôm trước có ông đem một cái qua sửa hỏi thử giá ổng kêu tới 3tr lận

Comment

cảm ơn các cậu,mình nói rõ hơn để các cậu lắm rõ hơn nhé:
                    - Chạy bằng ắc quy 12V100Ah(điện áp vào).
                    - Bộ nguồn này áp ra AC từ 300V đến 500V.
                    - Tần số có thể vô tư nhưng không thấp quá(cao tần).
                    - Có thể vận hành với trở kháng thấp khoảng vài trăm Om,trong thời gian từ 3 giờ đến 5 giờ liên tục.nếu nóng có thể bố trí quạt gió,loại quạt 12V dùng cho vi tính.
                    Mình cũng thử dùng bộ lưu điện của vi tính UPS,nhưng điện áp thấp,hơn nữa không chịu được trở kháng thấp 3-800 Om.
                    [COLOR="Black"]mong các cậu giúp đỡ[/COLOR]

Comment

cảm ơn các cậu,mình nói rõ hơn để các cậu lắm rõ hơn nhé:
                      - Chạy bằng ắc quy 12V100Ah(điện áp vào).
                      - Bộ nguồn này áp ra AC từ 300V đến 500V.
                      - Tần số có thể vô tư nhưng không thấp quá(cao tần).
                      - Có thể vận hành với trở kháng thấp khoảng vài trăm Om,trong thời gian từ 3 giờ đến 5 giờ liên tục.nếu nóng có thể bố trí quạt gió,loại quạt 12V dùng cho vi tính.
                      Mình cũng thử dùng bộ lưu điện của vi tính UPS,nhưng điện áp thấp,hơn nữa không chịu được trở kháng thấp 300-800 Om.
                      [COLOR="Black"]mong các cậu giúp đỡ[/COLOR]

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                        Không dùng biến áp sắt từ ? Nếu vậy chỉ còn biến áp xung ! Nhưng biến áp xung thì đầu ra chỉ lấy được DC hoặc AC cao tần.
                        suot doi cho den luc chet cung chi la dua di han thue ma thoi, nhu the nguoi ta goi la sinh nghe tu nghiep.
                        Chon theo mo han, nhua thong va thiec thi kiem an duoc gi cua ong Diem Vuong, sao khong doi ca bo do nghe cho roi.

Comment

Nguyên văn bởi robinxon85 Xem bài viết
                          suot doi cho den luc chet cung chi la dua di han thue ma thoi, nhu the nguoi ta goi la sinh nghe tu nghiep.
                          Chon theo mo han, nhua thong va thiec thi kiem an duoc gi cua ong Diem Vuong, sao khong doi ca bo do nghe cho roi.
                          Hê hê.
                          Có cầu xin chưa chắc anh hàn cho đâu.

Comment

các bạn à mình đặt hàng máy 12V-220V 1000w sóng sine rồi có mạch mình sẽ đưa lên cho các cậu tham khảo,chăc hơi phức tạp đó,vì họ cty nước ngoai mà họ nói là sine tinh khiết đó.

Comment

các bạn à mình đặt hàng máy 12V-220V 1000w sóng sine rồi có mạch mình sẽ đưa lên cho các cậu tham khảo,chăc hơi phức tạp đó,vì họ cty nước ngoai mà họ nói là sine tinh khiết đó.
                              nhanh nhanh lên bạn nha. mình cũng rất thích.
                              Nguyễn Quang Hòa
                              ĐT: 0982020683 - 0936368669
                              Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

TRUNG DŨNG Tìm hiểu thêm về TRUNG DŨNG

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X