Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch cảm biến ánh sáng - Đơn giản, dễ làm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi bluesky2010 Xem bài viết
    Hay đó, test mạch này lên máy vi tính xem thế nào mà nó treo máy luôn.
    Có cái nào mà dùng cảm biến hồng ngoại từ cơ thể người không nhỉ, search hoài không thấy.
    PIR module

Comment

theo mình tụ c2 có tác dụng chống nhiễu. Cụ thể như khi có ánh sáng chập chờn lướt qua thì nó sẽ không bị ảnh hưởng. trị số của nó thì tùy bạn! càng lớn thì sẽ càng lì với sự thay đổi của ánh sáng ( kiểu như là máu lên não chậm đó)

Comment

những kiến thức rất bổ ích.mình cảm ơn đã có những kinh nghiệm hay cho bản thân
        "ước mơ trong đời là được đi khắp nơi :D,trước tiên

Comment

bạn giải thích hộ mình đoạn k1.thanks

Comment

hay ghê á..........

Comment

cảm ơn! mình mún làm đơn giản hơn bạn, chỉ cần trans kích thôi! đc ko nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi muadaumua Xem bài viết
                cảm ơn! mình mún làm đơn giản hơn bạn, chỉ cần trans kích thôi! đc ko nhỉ?
                Bác vào luồng này đi: dientuvietnam.net/forums/dien-tu-danh-cho-nguoi-moi-bat-dau-85/mach-den-tu-dong-sang-khi-troi-toi-36601/index7.html

Comment

vy_myangle có thể gửi cho mình bản capture và layout luôn được không? mình đang cần....cho thêm con 4017 vào nhé~~~
                  thank bạn nhiều!!!
                  mail của mình là giapcanh@gmail.com

Comment

anh em ai biết mach này mà sữ dụng IC TL082 bắt chân sao ko chỉ em vs!!! dân điện mà chẳng biết làm

Comment

• ai biết lắp cái mạch mà lấy con cảm quang từ chuột máy tính k chuột bi ấy

Comment

• cho mình hỏi lấy ký hiệu k1 trong protus như thế nào?
                        và ký hiệu 3,4,5 tìm thế nào
                        cảm ơn mọi người nhiều nhé

Comment

• các anh ơi cho em hỏi: tên các linh kiện của mạch cảm biến ánh sáng bán ngoài chợ ạ? em không biết tên ntn lên ra chợ người ta không biết linh kiện laọi gì ... thanks các a

Comment

• cái rơle giá bao nhiêu vậy ạ?

Comment

• Rơ le 5V thì mình mua ở nhật tảo 6k, R là điện trở, Q là transistor, LDR là quang trở, VR là biến trở, C là tụ. khi ng` ta hỏi tụ nhiu Vôn thì nói khoảng 24V cho nó cao cao tí. Điện trở thường thì là kilo ohm

Comment

• thanks bạn hoangtien11 nhé .ak mà rơle dùng loại 5v hay 12v nhỉ? t làm lần đầu lên k rõ lắm mong mọi người chỉ nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

ooooo Nothing is impossible Tìm hiểu thêm về ooooo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X