Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một mạch điện hay cho dân mê nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tam1234 Xem bài viết
    Mấy link của bạn xem cũng được nhưng theo mình thì nó không hay bằng mạch của bạn Kienvtc đâu. Những mạch này nhấp nháy theo biên độ rất dễ làm chủ yếu là dùng các bộ so sánh điện thế là được. Trên thị trường rất nhiều loại IC làm việc này. Còn của bạn Kienvtc thì nhấp nháy theo tần số nên phức tạp hơn và đẹp hơn.
    uhm tớ đồng ý nhưng mà chỉ với IC LM3914 thôi vì nó sx ra để đo điện áp là chính còn LM3915 thì hơi khác một chút đấy nó được sx ra để làm nhiệm vụ beat theo nhạc mà anyway: nhiều lựa chọn mấy cái này cũng hay ho và đu đơn giản để cho amateur như tớ nghịch

Comment

ko biết mua cái board mạch làm sẵn như của bạn kienvtc thì bao nhiu nhỉ???
      Mua về rồi lắp luôn cho khoẻ đỡ phải ngồi ngăm, vàng cả tay, hic!!!

Comment

Nguyên văn bởi littleboyabc Xem bài viết
        các pác có thể tìm dzup em cai mạch đèn ngôi sao không a. em muốn làm để tặng bạn gái nhân ngày sinh nhật. và cũng để làm mạch cho quen, em mới bươc vào nganh nay à cố xup em được em xin hậu tạ nha
        bạn có thể vào trang www.sample.co.kr để tìm,trong đó có đấy,mình đã load về xem rồi nhưng hiện tại ở đây chưa có để up lên cho bạn.Bạn có thể tìm trong đó rất nhiều mạch hay,có ngôi sao nhấp nháy,hình cây thông và cả hình trái tim nữa,chịu khó mất thời gian tìm kiếm thôi,nhưng mình nói trước là trang đó toàn tiếng hàn,bạn cứ nhìn thấy hình rồi đúp vào đó là nó sẽ ra link thôi.

Comment

trang cua ban rat hay!thanks nhieu nhe!

Comment

Hay các bác vào đây cũng là nó
            http://www.robot.co.kr/
            Trong này chỉ dẫn khá chi tiết .
            http://www.robot.co.kr/front/php/pro...isplay_group=2

Comment

Nguyên văn bởi tam1234 Xem bài viết
              Đã có sơ đồ nguyên lí ở trên rồi thì bác chỉ cần bỏ công sức vài giờ ra ráp thử chứ cần gì phải tiếp xúc. hichic. Không ngờ bác này lười thật.
              Cũng chưa lười đến thế đâu! tôi làm có dính đến chút thương mại, do vậy muốn nếu thực sự làm được rồi có thể xem thưc sự và sẽ hợp tác làm ăn thôi mà. Mỗi người một phần chứ.

Comment

mach nay co ve kho day ban co the cho minh sem ro duoc ko ma mach nay ton nhieu ko vay

Comment

http://www.talkingelectronics.com/Pr.../StereoVU.html

mach nay cuam ban nghe co ve qua cong cenh vi dung nhieu tran qua

Comment

cac bac cho em hoi la` 1 con lm 3915 khoangbao nhiu dc hok vay cac ba'c kinh' !

Comment

anh kienvtc oi ....cái này hay quá..em thích lắm...ở nhà em đã mua 500 con led rùi,,,nhờ thằng bạn làm dùm,,nhưng nó đi công tác chưa về!!!!!!!!anh có thể post cho em cái mạch nào làm dàn đèn nháy này không ??? hiện tại em chia thành 28 cột,,và mỗi cột 18 led,,,anh giúp em với nha,,,cảm ơn anh nhiều lắm

Comment

Mạnh này xài điện ap bao nhiêu và chân vào ở chổ naõin mấy anh chỉ giup

Comment

mạch này mình làm rùi chạy tốt lắm,có điều mấy mài rock thì nó chớp đẹp lắm mà còn mấy bản nhac Trịnh sao mà nó sáng èo uột wá.À mà mỉnh có thể thay con 3199=c828 ko vậy chứ nó mắt wá 35 con đến 16k lận,còn con 2166 mình kiếm ko ra nên thay =A9017 2k 1con lận. đó

Comment

mua ở dâu vây hăy là lam lấy dó

Comment

Ko biết, ở Nhật Tảo có bán mạch in làm sẵn ko nhỉ?? Giá nhiêu??? (tất nhiên là đang nói về mấy cái mạch đèn nhấp nháy theo nhạc)

Comment

Nguyên văn bởi kienvtc Xem bài viết
                                Mạch nguyên lý vẽ trên Protel đây...
                                May cua toi da cai Protel roi ma sao khong mo file cua bac duoc ha bac kien ? Nho ca bac chi giup !

Comment

Về tác giả

Collapse

kienvtc Tìm hiểu thêm về kienvtc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X