Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một mạch điện hay cho dân mê nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cho mình hỏi :loa ra công suất bao nhiêu dược không.ban co nguyên lý hoạt dộng cũa no khong .nếu có thì gửi cho mình dược không .dịa chỉ của mình là monney88@yahoo.com

Comment

cái loa nhỏ xíu trong hình kia chỉ là tượng trưng thôi .thực ra nó chính là cái loa của mình đó. phải đưa tín hiệu nhạc từ cổng 3mm của máy tính vô mạch đồng thời cũng phải đưa ra loa nên các bác phải nối dây .(tui làm theo cách đó còn bác nào có cách khác thì tui ko biết)
      còn nguồn đề mạch hoạt đọng thì phải cấp nguồn riêng đưa từ máy biên áp qua .khoảng 9-12v là được

Comment

bạn này bạn có biết chỗ nào có bán boar này không
        nói cho mình biết với
        thak nha

Comment

phải chi ở ngoài có bán mạch làm sẵn rùi sau đó về nhà tự mua linh kiện hàn vào thì tốt

Comment

Thì ở ngoài chợ giời có bán đầy ra đấy, chúng nó dùng IC AN6884 nhưng kô đẹp bằng. Phải dùng LM3914 hoặc LM3915 mới dc,chỉ phải giá hơi mắc.

Comment

thanh vien moi. chao cac dai ca. em muon lam mot cai mach de nghe nhac nhung xem cai tren ko ro lam
              lam on chi ro hon
              em dang quan tam den ca ma tran led dieu khien bang pic16f877 . ai biet thi giup toi voi nha. co cai so do dieu khien nao va chuong trinh minh hoa thi pỏt len cho toi nha
              cam on nhieu!

Comment

bạn làm biềng không làm thì để minh làm giúp cho . cứ có tiền là xong giá khuyến mãi

Comment

Tojaro có bảo là phải nối dây chỗ đường dây tín hiệu vào và ra nhưng mình ko biết nối sao.Dùng jack chuyển tín hiệu từ 1 thành 2 đường thì âm thanh phát ra nhỏ đi và ko nghe được 2 loa.ai làm thành công thì chỉ mình cách mắc di mấy bạn .thanks.
                  Last edited by thanhnhantv; 24-12-2007, 00:20.

Comment

Chúc Tất Cả Anh Em Trong Forum Có 1 đêm Giáng Sinh An Lành Và Hạnh Phúc

Comment

Nểu bạn muốn lấy tín hiệu từ đường dây tín hiệu âm thanh thì bạn kô đc nối tắt hai đường tín hiệu đó, có thể bị chập đường tín hiệu. Nếu là loa STEREO hai kênh thì chỉ nên lấy tín hiệu từ một kênh thôi. Chú ý mỗi một kênh có hai đường dây, bạn tìm xem đường nào kô phải là đường mát thì lấy một con trở (khoảng 10k )nối vào đó rồi nối đến mạch nháy của bạn. Làm như vậy tất nhiên kô ít thì nhiều cũng ảnh hưởng tới chất lượng của âm nhạc.

Theo mình nghĩ, tốt nhất nên lắp một mạch thu tín hiệu (sử dụng mạch Micro)thì sẽ kô ảnh hưởng gì , bạn có thể mang mạch nháy đi khắp nơi ( bất kỳ âm thanh gì cũng có thể làm cho nó nháy đc). Còn gì tuyệt với hơn khi mạch nháy này thu dc tiếng cười trong phòng, tiếng vỗ tay, tiếng nói!!!, nó dường như cảm nhận được tất cả những âm thanh chứ kô phải mỗi tiếng âm nhạc

Trước đây tôi cũng đã làm một đồng hồ số treo tường cỡ lớn kết hợp với một mạch nháy theo nhạc vừa xem giờ...vừa có thể cảm ứng âm thanh và nhấp nháy theo âm thanh trong phòng, rất bắt mắt!

Việc bố trí các bóng led nháy cũng có thể được xem xét đến , không nhất thiết phải là bố trí theo đường thẳng, còn nhiều kiểu bố trí khác nữa đẹp hơn mà!

Comment

tui lam xong roi ma no khong sang co ai giup do khong .mach tui ve lai bang ocard

Comment

Mấy anh ơi, E.C.M co nghĩa là gi vay ? Ở chợ Nhật Tảo có bán ko ? giá bao nhiêu một con vậy ?

Comment

Hay ghê nhỉ?
                            Mà mạch này bán ở đâu vây?
                            Bán lại cho mình nha !

Comment

co the ghi ro cac linh kien va so do mach duoc ko?cam on

Comment

Lm3915

tôi có còn 3915 rồi (20k/1con ) mắc thật.
                                anh em cho hỏi,mình muốn thắp nhiều led thì đấu song song ah?như vậy thì con 3915 chịu đươc bao nhiêu con Led vậy anh em?
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

kienvtc Tìm hiểu thêm về kienvtc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X