Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một mạch điện hay cho dân mê nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người cho mình hỏi, cách so sánh điện đáp trong lm3915 khi nào thì led 1 sáng, khi nào led 2 sáng...càng chi tiết càng tốt, cảm ơn mọi người nhìu

Comment

• các bạn ơi,mình thấy ở các loa xịn,nhất là các loa Nhật có một bộ mạch điện giống như mạch phân tần,khi mở nhỏ thì led cảnh báo không sáng,nhưng khi mở to tới công suất chịu đựng của loa thì led sáng và kể cả ta tiếp tục tăng volume thêm nữa thì loa cũng chỉ đánh như vậy thôi chứ không bị cháy loa,có ai biết sơ đồ mạch điện và nguyên lý làm việc của nó không pots lên diễn đàn nha,cám ơn nhiều lắm,vì mình đang cần mà!!!
      Blue_Eagle

Comment

• mấy bạn cho miình hỏi sao mình làm xong rùi mà chỉ có led xanh duong với led vàng chớp thui còn led đỏ nó sáng luôn văn biến trở mà nó cũng ko xi nhê. help em với ????

Comment

• mình muốn mua thẳng cái mạch đó về chỉ việc lắp Led thì có ai bán không? ở Chợ trời có bán không? giá cả thế nào
          Hỏi han bạn bè là chủ yếu

Comment

• Nguyên văn bởi buombuombay Xem bài viết
            mình muốn mua thẳng cái mạch đó về chỉ việc lắp Led thì có ai bán không? ở Chợ trời có bán không? giá cả thế nào
            Nói hay thế thì ra giá đi. có người làm luôn. khỏi phải ra chợ.
            Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

• VU meter?

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
              Nói hay thế thì ra giá đi. có người làm luôn. khỏi phải ra chợ.
              Aí chà! giá thì nó muôn thuở lắm bạn à. như mình nói thấy mạch, hỏi giá > ok mua.bạn nói giá thì mình biêtết trả lời thế nào? già phải do nhà sản xuất quyết định chứ. có bao giờ đi chợ bạn trả thẳng người bán hàng món này 100k chẳng hạn trong khi giá của nó bạn không biết không?
              Hỏi han bạn bè là chủ yếu

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghiepwh Xem bài viết
                mấy bạn cho miình hỏi sao mình làm xong rùi mà chỉ có led xanh duong với led vàng chớp thui còn led đỏ nó sáng luôn văn biến trở mà nó cũng ko xi nhê. help em với ????
                bởi vì led đỏ thì ngốn it điện hơn led xanh với led vàng
                ăn dòng nhỏ hơn, độ sáng lớn hơn
                khi lắp trên cùng 1 mạch cùng nguồn nuôi led đỏ sẽ sáng hơn thậm chí led xanh không thể sáng nổi

Comment

• mạch nháy theo nhạc dùng con AN 6884 cho rẻ, mà dễ làm nữa chứ, đảm bảo chạy luôn , nhưng nó chỉ có 5 cổng ra thôi, đấu song song led vào cũng được , trông cũng khá đẹp

các bạn nối mạch như trong datasheet là ok !
                  http://www.alldatasheet.com/datashee...IC/AN6884.html
                  vào link trên để lấy datasheet nhé!

Comment

• LM3914 , LM3915
                    10 bóng đấy

Comment

• nhưng làm bằng cái an 6884 rẻ hơn, dễ làm hơn, 3914 đắt hơn

Comment

• Ai có bản vẽ mạch này bằn protel không, chia sẻ cho mình với. Có gì mail cho mình: dsrockman00@gmail.com
                        Last edited by rockmandk; 12-02-2011, 19:33.

Comment

• Các bạn cho mình hỏi tí về mạch mà có ba bộ led low, mid, high, như vậy mình muốn có thêm cột giữa low và mid và cột giữ mid và high, ở hai cột mới đó thì cần phải thay thế linh kiện nào vì mình muốn có thêm nhiều cột mới sướng mắt

Comment

• gio toi moi vao xem duoc nhung trong nham chan lam an oi

Comment

• http://www.robot.co.kr/front/php/pro...isplay_group=2
                              theo link này thì sử dụng những loại linh kiện gì? 2 tranzito khác loại hay cùng loại?
                              mà bản vẽ ở đây có phải là mạch in của trang này không
                              http://www.mediafire.com/?8bed3nxoqoxqo

Comment

• http://www.qprox.co.kr/se-geq/index.htm
                                theo như ở đây có đc không? anh em nào lắp thành công rùi thì chia sẻ đi
                                Last edited by luuhaitruong; 06-03-2011, 00:28.

Comment

Về tác giả

Collapse

kienvtc Tìm hiểu thêm về kienvtc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X