Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một mạch điện hay cho dân mê nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• k ai hộ mình à?

Comment

• mình có 1 nguồn 12v xoay chiều, liệu mình chuyển sang 12v 1 chiều thay cho nguồn 9v 1 chiều thì có cân thay giá trị của tụ k?

Comment

• Nguyên văn bởi luuhaitruong Xem bài viết
        mình có 1 nguồn 12v xoay chiều, liệu mình chuyển sang 12v 1 chiều thay cho nguồn 9v 1 chiều thì có cân thay giá trị của tụ k?
        Minh nghi cung khong can thiet

Comment

• mình không tìm được 7086. mình thay vào đó con 7085 hoặc 7088 thì tụ C và các điện trở có phải thay đổi không?

Comment

• ai làm rồi thi chia sẻ đi

Comment

• Cho hỏi có con nào thay thế cho 2SC3199 và 2SA1266 được không? Mình tìm 2 con đó không có. Thanks.

Comment

• mình chưa thấy đề cập đến ứng dụng của nó.có hướng dẫn làm mạch này không, anh nào pro thì giúp voi!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• mình chưa thấy đề cập đến ứng dụng của nó. có hướng dẫn làm mạch này không, pro nào giúp với!!!!!!!!!!!!!!!1

Comment

• Nguyên văn bởi tojaro Xem bài viết

hỏi hoài ko có ai trả lời nhưng cuối cùng cũng làm xong
                    đẹp cực kỳ
                    Bạn là dân nghiệp dư sao? Mình xem video rồi. Bạn làm đẹp lắm! muốn làm 1 cái mạch chơi nhưng đến cái cơ bản là sao để vẽ và làm sao để in mạch cũng hok biết rất mong bạn chỉ với.

Comment

• cho mình hỏi là con tran 2SA1266 xem hình thì cái mũi tên của chân E nó lại hướng vào chân B là sao vậy?Còn nhưng con tran # là loại j`?Cái chỗ có hình cái loa bé bé co phải là tín hiệu của âm thanh phát từ máy tính ko vậy?Mong mọi người cố gắng chỉ cho em sơm.Đang tính làm mạch này nộp đề tài.Thanks
                      Attached Files

Comment

• cho mình hỏi là con tran 2SA1266 xem hình thì cái mũi tên của chân E nó lại hướng vào chân B là sao vậy?Còn nhưng con tran # là loại j`?Cái chỗ có hình cái loa bé bé co phải là tín hiệu của âm thanh phát từ máy tính ko vậy
                        2SA1266 là trandito PNP nên mũi tên hướng từ E vào B. còn loại NPN thì mũi tên hướng đi ra (vd 2SC3199). thấy bạn hỏi thế chăc ko phải dân ngành điện bạn ko cần quan tâm loại NPN hay PNP làm gì cho mệt, chỉ cần quan tâm tới vị trí các chân E C B trên tranditor và E C B trên mạch để lắp cho đúng. còn cái hình loa bé có chữ E.C.M là mic đó, loại mic trong máy mp3, điện thoại ấy. bạn có thể nối trực tiếp vào tín hiệu audio cũng được, ko cần ECM

Comment

• a e xem thử
                          led nhay theo nhac
                          web chua clip equalizer
                          http://www.youtube.com/watch?v=FUfuyGefsBM

dt:0908.540.861

Comment

• Nguyên văn bởi warmboy1990 Xem bài viết
                            2SA1266 là trandito PNP nên mũi tên hướng từ E vào B. còn loại NPN thì mũi tên hướng đi ra (vd 2SC3199). thấy bạn hỏi thế chăc ko phải dân ngành điện bạn ko cần quan tâm loại NPN hay PNP làm gì cho mệt, chỉ cần quan tâm tới vị trí các chân E C B trên tranditor và E C B trên mạch để lắp cho đúng. còn cái hình loa bé có chữ E.C.M là mic đó, loại mic trong máy mp3, điện thoại ấy. bạn có thể nối trực tiếp vào tín hiệu audio cũng được, ko cần ECM
                            cho em hỏi thêm là những con tran # thì dùng loại j` vậy?C1815 hay D468?

Comment

• cho em hỏi thêm là những con tran # thì dùng loại j` vậy?C1815 hay D468?
                              mình ko hiểu ý bạn hỏi. C1815 và D468 là NPN. còn trên sơ đồ mạch bạn nói ở trên thì dùng 1 con 2SA1266, còn lại dùng 2SC3119

Comment

• oh,mình xem lại hình thì mới thấy sr bạn, cái con 2sc3199 nhìn tên nó lạ quá có thể thay = d468 or c1815 hoặc con nào # ko???

Comment

Về tác giả

Collapse

kienvtc Tìm hiểu thêm về kienvtc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X