Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có cách nào biến loa vi tính 2.0 thành 2.1 không vậy?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có cách nào biến loa vi tính 2.0 thành 2.1 không vậy?

Tôi có 1 bộ loa vi tính 2.0 nghe chán quá, không biết có cách nào cho nó lên loa 2.1 mà không phải thay bản mạch của loa không? Nếu được thì làm như thế nào, mong anh chị hướng dẫn chi tiết dùm. Nhân tiện cho hỏi luôn : loa bass là loa như thế nào, trở kháng là bao nhiêu, đường kính loa bass nhỏ nhất là bao nhiêu, cách phân biệt loa bass và các loại loa khác? Thanks!

Nếu bạn đủ khả năng phân biệt 2.0 và 2.1 khi nghe thì hãy làm. Còn ko thì cứ xài 2.0 thôi.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
      Nếu bạn đủ khả năng phân biệt 2.0 và 2.1 khi nghe thì hãy làm. Còn ko thì cứ xài 2.0 thôi.
      trả lời kiều gì thế nhỉ

Comment

Loa 2.1 có thêm cái subwoofer nữa,làm sao mà chuyển 2.0 ->2.1 dc.nếu muốn không thay mạch (hay lắp thêm linh kiện) thì chỉ còn cách mua loa khác

Comment

Ổng nói đúng mòa ! 2.0 --> 2.1 ko chạm vào mạch thì cứ chạm vào loa tự nhiên !
          |

Comment

vứt con 2.0 đi, mua con 2.1 về . thế là có thôi heeeeeee
            Cung cấp PLC và môdun mở rộng cũ giá tốt

Comment

Tôi nói vậy có căn cứ chứ !
              Loa 1.0 , 2.0 ,2.1 , 4.1 , 5.1 về lí thuyết thì rõ ràng khác nhau về hiệu ứng âm thanh đa chiều. Nhưng không phải ai cũng có khả năng nhận thấy sự khác biệt về sự đa chiều này. 1.0 , 2.0 ,2.1 , 4.1 , 5.1 không phải nói về chất lượng âm thanh mà đang nói về hiệu ứng đa chiều của nó. Nếu không có sự nhạy bén và " trình độ nghe nhạc " thì rõ ràng không thể phân biệt được cái nào là 1.0 , 2.0 ,2.1 , 4.1 , 5.1 và khái niệm 1.0 , 2.0 ,2.1 , 4.1 , 5.1 trở thành vô nghĩa. Khi đó với người nghe thì 1.0 , 2.0 ,2.1 , 4.1 , 5.1 cũng như nhau .

Vì vậy tôi mới nói nếu " đủ khả năng phân biệt 2.0 và 2.1 " khi nghe thì hãy làm.

Còn nói 2.0 nghe chán thì có lẽ nhầm. Hay hay không là do chất lượng âm thanh và phụ thuộc vào chất lượng loa, mạch...Các ampli công suất lớn chất lượng tốt trên thị trường phần lớn là 2.0 ( 2 kênh ). Mà chất lượng âm thanh thế nào chắc các bạn cũng biết.

Comment

Hjx Ko hỉu j` hết
                có loa nghe dc oy`

Comment

bác oi em sắm con loa 8.0 10 năm nay rồi, mẹ cha nó réo em suốt ngày luôn, nhiều lúc em muốn vức mẹ nó đi nhưng thầy giáo nói muốn vứ đi thì chỉ có tòa án mới làm đ­ược, vậy có bác nào chuyển nó thành loa 1.0 được thì mách dùm em với . cám ơn các bác trước nhé
                  |

Comment

Nguyên văn bởi nganha2005 Xem bài viết
                    bác oi em sắm con loa 8.0 10 năm nay rồi, mẹ cha nó réo em suốt ngày luôn, nhiều lúc em muốn vức mẹ nó đi nhưng thầy giáo nói muốn vứ đi thì chỉ có tòa án mới làm đ­ược, vậy có bác nào chuyển nó thành loa 1.0 được thì mách dùm em với . cám ơn các bác trước nhé

Bác đem đến trung tâm phẫu thuật thẩm mỹ nhờ người ta phẫu thuật (khâu lại) cho thành 1.0 là ok thôi mà! Để hoài chắc có ngày bác "tẩu hỏa nhập ma" lun đóa! kê kê

Comment

bó tay lun

Comment

cam on tainguyen78rat nhieu de toi thu xem
                        |

Comment

tôi cũng sắp tẩu hỏa nhập ma rồi, nghe còn chói tai gấp 5 lần ngồi uống nướ trong vũ trường bác à
                          |

Comment

Xin chào các bậc đàn anh chị đi trước, mình mới vừa đăng ký là thành viên tối hôm qua, mình c01 tự thiết kế và tự đóng 1 cặp loa mà tìm hoài không thấy diễn đàn về loa tự đóng để post hình lên xin những lời khuyên!
                            mail: atamart66@gmail.com
                            DT: 0919 599 759
                            Chân thành cám ơn !

Comment

mua kai khac cho rảnh k thi mua linh kien ve ma rap

Comment

Về tác giả

Collapse

JamesPotter Tìm hiểu thêm về JamesPotter

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X