Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 3d cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bac co code kg cho m voi

Comment

• e là sinh viên đang làm đồ án tốt nghiệp về đề tài này, a nào đã làm rồi thì có thể chỉ e 1 số tài liệu tham khỏa để làm đồ án ko? bởi vì e chưa bít viết cái j hết
      mong các a giúp đỡ
      |

Comment

• chao mrteeptit

Nguyên văn bởi mrteeptit Xem bài viết
        E kham khảo code của trang đó mà. .
        Ngại viết code thôi. Chứ code mà viết theo kiểu byte cũng ko khó lắm. Chỉ có điều tưởng tượng hơi rắc rối.
        tôi đã làm một bộ như của cậu nhưng không biết viết code nên down file free trên mạng về chạy thử thì.... xấu trời đất luôn, cảm thấy nản quá,cảm thấy thất vọng vô cùng và tiếc cái công mình bỏ ra làm mạch và khối led quá.
        bạn có thể cho mình xin code được không

Comment

• Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
          @mrteeptit : không biết vì sao em lại chọn cách đặt vị trí các cột từ 1->25 như vậy?
          không biết có phức tạp trong tưởng tượng về cách tạo mã không? trong phần mềm mô phỏng thì ko làm vậy...

nếu em muốn tự tay làm thì anh rất khuyến khích! và hãy làm theo cách làm của mrteeptit, và viết CT từ dễ đến khó.khi đó sẽ hiểu được nhiều vấn đề và cố gắn vận dụng cái mình học để ôn lại kiến thức.Khi đó sẽ hiểu dc vì sao từ 1 hình tỉnh thành nhiều hình sinh động... Chúc em thành công.

Đây là mạch 5x5x5,các Newmember làm thử xem thế nào nhé! (Chip và khối Led trên 1board)
          sao chỉ có cái mạch không vậy bác,
          cho em xin so đồ nối các chân vào khối led và code đi bác ơi.
          em đã làm theo cách của ông cường và ông mrteeptit và code của ông đó luôn nhưng nhìn không ra cái hình thù gì hết( em chắc 100% là làm đúng)
          giờ thì chỉ còn đợi bác giúp đỡ thôi.cám ơn bác trước

Comment

• Nguyên văn bởi tnquang Xem bài viết
            sao chỉ có cái mạch không vậy bác,
            cho em xin so đồ nối các chân vào khối led và code đi bác ơi.
            em đã làm theo cách của ông cường và ông mrteeptit và code của ông đó luôn nhưng nhìn không ra cái hình thù gì hết( em chắc 100% là làm đúng)
            giờ thì chỉ còn đợi bác giúp đỡ thôi.cám ơn bác trước
            Có thể Bác đã làm đúng, nhưng Khối Led có 1 số lỗi khi kết nối thành mãng nên khi chạy, hiệu ứng sẽ bị sai đi rất nhiều dẫn đến không còn như ý đồ của người viết ban đầu...

Mạch và khối LED3D dính liền với nhau mà !!!có 1 vài hình mà 1 bạn đã làm theo đó.các lỗ to và cách đều nhau chính là các cột của khối led...

Comment

• anh led3d cho em hỏi với
              e thấy làm theo cách của bác mrteeptit là cách quét led thông thường theo kiểu hàng và cột. em thấy có một số hiệu ứng 3d mà theo cách này thì không làm được em mún hỏi về cách quyét led khác anh chỉ giúp em với

Comment

• Bạn ơi mình cài phần mềm nhưng nó đòi pass. Bạn cho mình pass của phần mềm dc không?

Comment

• Nguyên văn bởi thi tran Xem bài viết
                  hix , sao bài mình pót lên mà ko tìm thấy ở đâu vậy ta? mình muốn mở rộng port ic thì fai lam sao ? help mình vs !
                  Bác dùng 2 con 74ls151, cần 5 chân --->16 cong,tha ho ma lam

Comment

• mạch led cube 8x8x8

Chào các anh.
                    hiện nay em đang làm 1 con led cube 8x8x8 nhưng có 1 số thắc mắc nên muốn hỏi mọi người.
                    + mạch điều khiển của em dùng con 7805 để cấp cho con AT89s52 nhưng cứ chạy được 1 lúc là nóng bỏng.
                    + phần lập trình thì em nĩ mãi mà không ra được nhiều hiệu úng nên có ai cao thủ giúp với (em viết bằng C)
                    còn đây là mạch cuả em:
                    http://www.mediafire.com/?30zyzdn0j03cjf4
                    |

Comment

• em có thể úp 1 vài hình ảnh chứ

Comment

• Chào mọi người!

Tình hình là mình cũng đang trong tiến trình làm led 3d 5x5x5, nhưng đang gặp một vấn đề không giải quyết được, mong các bạn giúp đỡ.

Mình đã làm xong khối led và đã test mạch (phần cứng: Dùng PIC16F877A, 5 chân portb quét lớp, 3 chân port c đẩy dữ liệu vào 4 con 74HC595 chốt vào 25 cột, dùng 5 tran PNP để kích dòng cho 5 lớp).

Trước lúc test mạch, mình đã thử tất cả các led đều tốt, nhưng khi cho chạy thì một lúc sau là bị nhiễu, hiển thị thêm vài led không mong muốn (mặc dù không kích vào led đó). Mình tháo khối led ra để thử từng led 1 thì nó không chỉ sáng một led mà một số led khác cũng sáng theo (sáng yếu hơn led đang test).

Bạn nào gặp vấn đề này, biết cách giải quyết thì giúp mình với. Được nữa chặng rồi mà vứt đi thì phí lắm.

Thanx!
                        ||

Comment

• Nguyên văn bởi vandat07 Xem bài viết
                          Chào mọi người!

Tình hình là mình cũng đang trong tiến trình làm led 3d 5x5x5, nhưng đang gặp một vấn đề không giải quyết được, mong các bạn giúp đỡ.

Mình đã làm xong khối led và đã test mạch (phần cứng: Dùng PIC16F877A, 5 chân portb quét lớp, 3 chân port c đẩy dữ liệu vào 4 con 74HC595 chốt vào 25 cột, dùng 5 tran PNP để kích dòng cho 5 lớp).

Trước lúc test mạch, mình đã thử tất cả các led đều tốt, nhưng khi cho chạy thì một lúc sau là bị nhiễu, hiển thị thêm vài led không mong muốn (mặc dù không kích vào led đó). Mình tháo khối led ra để thử từng led 1 thì nó không chỉ sáng một led mà một số led khác cũng sáng theo (sáng yếu hơn led đang test).

Bạn nào gặp vấn đề này, biết cách giải quyết thì giúp mình với. Được nữa chặng rồi mà vứt đi thì phí lắm.

Thanx!
                          khó nhất của LED3D là chổ đó.... nếu bị nhiễu thì cho dù có viết CT tốt đến đâu thì cũng ko đẹp...
                          bác muốn giúp thì phải úp vài hình ảnh, chứ ko co hình thì khó nói lắm

Comment

• Click image for larger version

Name:	23062011(001).jpg
Views:	1
Size:	53.8 KB
ID:	1349413Click image for larger version

Name:	23062011(002).jpg
Size:	52.4 KB
ID:	1349414Click image for larger version

Name:	23062011.jpg
Size:	61.3 KB
ID:	1349415

Mình chụp ảnh bằng di động nên hơi mờ. Mấy chổ khoanh tròn là led đang test. Không biết như thế này đã rõ ràng chưa. Có gì cần bổ sung thì mình post sau.

Mà bạn đã gặp trường hợp này rồi sao? Bạn giải quyết thế nào?

Thanks!
                            ||

Comment

• Bác viết 1 chương trình kiểm tra led, từ đó sẽ loại suy được con LED nào bị nhiễu ==> thay thế

Comment

• Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
                                Bác viết 1 chương trình kiểm tra led, từ đó sẽ loại suy được con LED nào bị nhiễu ==> thay thế
                                Mình không viết chương trình nhưng đã dùng nguồn thử trực tiếp rồi thay thế, nhưng mà khi lắp vào mạch, một lúc sau nó lại nhiễu. hic
                                ||

Comment

Về tác giả

Collapse

oriondn Tìm hiểu thêm về oriondn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X