Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 3d cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khi làm led cube 5-5-5 thì mình dùng các con trở và con tụ có giá trị bao nhiêu vậy các bro!!

Comment

• với mình thì ko cần dùng bất kỳ con tụ hay trở nào hết

Comment

• jup minh su dung phan men tao code voi ban minh ko hieu ra dc ma 0101011010110101010

Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
        Anh em thể hiện sự ham thích của mình đi chứ!sao toàn muốn người ta làm cho ko vậy. Ai ham thích thì hãy làm cho mình một khối Led 3d đi.3x3x3 hay 4x4x4 gì cũng được. Nhanh thôi. Tớ sẽ chỉ cách tạo mã cho.... Ai Upload sản phẩm của mình thì tớ sẻ gởi video hướng dẫn cho người đó.
        jup minh su dung phan men tao code voi ban minh ko hieu ra dc ma 0101011010110101010 thi lam sao dua vo chuong trinh minh viet bbang kile c mong ban jup dpo minhj

Comment

• đọc thêm ở đây:
          http://www.dientuvietnam.net/forums/tin-hoc-ung-dung-73/phan-mem-ho-tro-tao-hieu-ung-cho-khoi-led3d-39150/#post282795

dùng phần mềm GetCode : chuyển sang mã ASM và C đó
          Click image for larger version

Name:	GetCode.jpg
Views:	2
Size:	85.5 KB
ID:	1354972

Comment

• ....loay hoay làm cũng có mạch phần cứng rùi nhưng gà lập trình..~~''..
            mạch led của mình từ cột 1 -> cột 8 gắn trên P1., cột 9-> cột 16 gắn trên P2., cột 17 -> 24 gắn trên P3., cột 25 gắn trên P0.7...các lớp Led từ trên xuống L5,L4,L3,L2,L1 gắn lần lượt trên p0.0, p0.1,p0.2,p0.3,p0.4 của IC98S52...
            ..Các bạn giúp mình một đoạn code với nhiều hiệu ứng đẹp với.....tks trước nhé...

c1 c2 c3 c4 c5

c6 c7 c8 c9 c10

c11 c12 c13 c14 c15

c16 c17 c18 c19 c20

c21 c22 c23 c24 c25
            Last edited by xuanhieudt2a; 21-01-2012, 01:55.

Comment

• minh` rất thích khối led 3d của bạn mrteeptit cho mình xin sơ đồ nguyên lì board điều khiển + sơ đồ đấu khối led + code luôn nha, thank
              mail của mình: xmen9999dk@yahoo.com
              Nhận vẽ mạch in ^_^
              TEL: 0167 4500 365
              Mail:

Comment

• bác nào có file Layout cho e xin

Comment

• chào các bác
                  em la sv năm nhất của ngành điện-điện tử.nên chưa hiểu biết gì nhiu.thấy led3d đẹp nên muốn làm thử.
                  các bác cho em hoi vấn đề này
                  Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	100.1 KB
ID:	1357673
                  phần dấu (-) sẽ hàn thẳng vào bo còn phần 5 chân dấu (+) làm sao để nối vào bo dc vì no nằm 1 bên.
                  em thấy mấy tấm hình trên của các anh k thấy chân (+) nằm đau

Comment

• Đây là 1 số hiệu ứng LED CUbe 8x8x8 của mình, mời tham khảo.
                    Bật Simulation để coi vì mấy bác ko có cái Cube của em. Hiệu ứng em tự lập trình ko đấy.
                    LEDCube.zip
                    Computer Science major - Vietnamese-German University
                    Sponsored by

Comment

• Nguyên văn bởi nh0xstyle Xem bài viết
                      chào các bác
                      em la sv năm nhất của ngành điện-điện tử.nên chưa hiểu biết gì nhiu.thấy led3d đẹp nên muốn làm thử.
                      các bác cho em hoi vấn đề này
                      [ATTACH=CONFIG]40095[/ATTACH]
                      phần dấu (-) sẽ hàn thẳng vào bo còn phần 5 chân dấu (+) làm sao để nối vào bo dc vì no nằm 1 bên.
                      em thấy mấy tấm hình trên của các anh k thấy chân (+) nằm đau
                      Thường thì phần dấu cộng (Cathode) nối thẳng board vs 74HC595, còn phần dấu - (Anode) lấy dây điện mà nối xuống, tắt đèn đi ko ai thấy đâu mà lo.
                      Sponsored by

Comment

• mấy bác cho em hỏi file .max mở bằng PM j.sao em mo bằng ORcard và proteus k dc

Comment

• Nguyên văn bởi minh_cly Xem bài viết
                          Đây là 1 số hiệu ứng LED CUbe 8x8x8 của mình, mời tham khảo.
                          Bật Simulation để coi vì mấy bác ko có cái Cube của em. Hiệu ứng em tự lập trình ko đấy.
                          đẹp đó ! bác cho thêm vài cái hình sản phẩm đi

Comment

• Nguyên văn bởi oriondn Xem bài viết
                            đẹp đó ! bác cho thêm vài cái hình sản phẩm đi
                            Hiện giờ em đang sửa lại nó, chưa phát cho mọi người coi đc. Chờ em sửa xong rồi phát lun.
                            Sponsored by

Comment

• e moi tập học dien tu,dang muốn thử lam cái led 3d mà không biết làm thế nào cả,cun không biết mua linh kiện j cả mong các sư huynh chỉ giáo chi tiết cho.

Comment

• Nguyên văn bởi hocdt1 Xem bài viết
                                e moi tập học dien tu,dang muốn thử lam cái led 3d mà không biết làm thế nào cả,cun không biết mua linh kiện j cả mong các sư huynh chỉ giáo chi tiết cho.
                                Đầu tiên cần 1 con MCU (vi điều khiển), nếu chưa bít gì về MCU, xin mời wa box vi điều khiển nhá. (của tui là PIC 18F4550).
                                Thứ hai là cần có LED, tuỳ size mà mua, ví dụ LED Cube 5*5*5 thì cần 125 con LED, còn 8*8*8 thì cần 512 con LED. Nên mua loại LED đục cho ánh sáng lan toả, mua màu xanh dương hay xanh lá cho ánh sáng dễ nhìn (màu đỏ nhìn chói mắt lắm).
                                Thứ ba cần có shift register, điển hình là 74hc595, nói nôm na thì nó làm nhiệm vụ mở thêm chân cho MCU.
                                Thứ tư cần có vài con transistor, giống 1 công tắc nối lớp LED xuống đất nhằm quét quang báo.
                                Còn nhiều thứ lắm nhưng cơ bản là thế.

Nếu chưa học MCU thì còn 1 chặng đường dài đó, học thêm về MCU nhá.
                                Nếu bít MCU rồi thì học thêm nguyên lý quét quang báo, cũng dễ thôi.
                                Còn nếu bít hết rồi thì cứ thẳng tay mà làm, không khác gì so với matrix 2D.
                                Sponsored by

Comment

Về tác giả

Collapse

oriondn Tìm hiểu thêm về oriondn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X