Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 3d cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Tuananh_95 Xem bài viết
    Mấy bác ơi..!
    E ráp xong mạch led cube 4x4x4 rùi nhưng chưa có chương trình ở trong..!
    E thử cho nguồn điện vào mạch thì thấy đèn sáng mờ mờ và nó cứ nhấp nháy..!
    Cho em hỏi mạch e như thế đã ráp đúng chưa...?
    Chụp hình cái mạch lên coi, nói vậy sao mà bít đc.
    Mạch nguyên lý đâu, ko có sao mà lập trình.
    Con MCU mà ko có chương trình thì cũng như là 1 cục nhựa + bán dẫn chẳng làm đc gì.
    Computer Science major - Vietnamese-German University
    Sponsored by

Comment

• giúp mình với mình đang làm led cube 5x5x5 ...phần cứng ,code mô phỏng như thế này led cube.rar ...mình nối 25 chân âm của 1 lớp led lại với nhau và đưa vào P3.1 3.2 3.3 3.4 3.4 các chân dương trên cùng 1 cột của các lớp nối với nhau và nối với P0 P1 P2 & P3.0 ....các bạn giúp mình xem thử code cần chỉnh sửa thế nào với ..vì mạch chạy ,nhưng chạy lung tung không theo quy luật mong muốn j` hết ....mình mới vào nghề ,mong các bạn giúp đỡ với

Comment

• @_@ vậy là mình phải làm lại hết hả !!! mình nghĩ là do code mình viết sai ....cao thủ giúp với ...bạn ơi có viết code thuê hok

Comment

• ai co the giup minh tu hoc lam cac bien quang cao ko co the chia se voi minh dc ko

Comment

• hi,tôi là người mới nên chưa rõ về lập trình cho led 3d lắm,mong mọi người chỉ giáo thêm về led 3d.
            tôi có học sơ về lập trình AT89C51 và cũng viết chương trình điều khiển led đơn và matrix cũng tàm tạm.
            qua các diễn đàn tôi thấy các khối led 3d chạy khá đẹp và hay nên co làm thử một mạch led 3d 8x8x8.
            phần cứng của tôi dùng AT89C51 điều khiển,dùng 8 con 74ls595 quét 64 cột và 1 con 74ls138 quét 8 lớp.
            tôi mới học về lập trình ASM nên còn yếu phần lập trình.
            qua diễn đàn,mọi người có thể chỉ giáo thêm về cách lập trình khối led 3d của tôi được không.
            khối led 3d của tôi được làm tưng tự như hình dưới.
            mong mọi người giúp tôi phần lập trình hiển thị hiệu ứng.
            Click image for larger version

Name:	qwerty.jpg
Views:	1
Size:	6.7 KB
ID:	1359521

Comment

• ai có ý kiến gì về khối led 3d của tôi,hay giúp đỡ thêm có thể giử qua mail của tôi
              hoangthanh260393@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi o0turtle0o Xem bài viết
                giúp mình với mình đang làm led cube 5x5x5 ...phần cứng ,code mô phỏng như thế này led cube.rar ...mình nối 25 chân âm của 1 lớp led lại với nhau và đưa vào P3.1 3.2 3.3 3.4 3.4 các chân dương trên cùng 1 cột của các lớp nối với nhau và nối với P0 P1 P2 & P3.0 ....các bạn giúp mình xem thử code cần chỉnh sửa thế nào với ..vì mạch chạy ,nhưng chạy lung tung không theo quy luật mong muốn j` hết ....mình mới vào nghề ,mong các bạn giúp đỡ với
                Chưa đọc code nhưng mà theo mình, bạn nên nối chân qua trans để điều khiển các lớp, vì nếu nối trực tiếp chân vi điều khiển đến lớp sẽ không đủ dòng nuôi led.

Comment

• Dao này lên diển đàn thấy anh em thao luận về led cube888 nhiều quá
                  video up lên quảng cáo thì rất nhiều nhưng sơ đồ và code thì không thấy đâu vì ai cũng nó là của riêng mình
                  khiến cho ai muốn làm cảm thấy rất bức xúc
                  Nên hôm nay minh xin up tat cả sơ đồ nguyên lý+mach in+code led cube888(mach hai lop 1lop di day hoi kho ai di day duoc 1 lop thu gui cho minh voi nhe VANTRANG.9X@GMAIL.COM.VN)

CUBE 888.rar

Comment

• Nguyên văn bởi trangdaicabg Xem bài viết
                    Dao này lên diển đàn thấy anh em thao luận về led cube888 nhiều quá
                    video up lên quảng cáo thì rất nhiều nhưng sơ đồ và code thì không thấy đâu vì ai cũng nó là của riêng mình
                    khiến cho ai muốn làm cảm thấy rất bức xúc
                    Nên hôm nay minh xin up tat cả sơ đồ nguyên lý+mach in+code led cube888(mach hai lop 1lop di day hoi kho ai di day duoc 1 lop thu gui cho minh voi nhe VANTRANG.9X@GMAIL.COM.VN)
                    CUBE 888.rar
                    hay lắm! em úp lên vài đoạn hiệu ứng cho mọi người tham khảo di ...
                    mạch và code thì cũng như LED2D thôi,có gì khó đâu, quan trọng là cách viết hiệu ứng 3D ntn !!!

Comment

• Sau một thời gian dím hàng, giờ mình sẽ share hết source code từ PC đến MCU của mình.

led cube.zip
                      Sponsored by

Comment

• Có ai trong thread biết thép 1 ly mua ở đâu trong tphcm ko vậy chỉ mình với .

Comment

• Nguyên văn bởi binhminhdem Xem bài viết
                          Có ai trong thread biết thép 1 ly mua ở đâu trong tphcm ko vậy chỉ mình với .
                          Bác oriondn có bán đó, trang của bác ấy đây nè: LED3DCUBE
                          Sponsored by

Comment

• mình hỏi bên đó roi ko có bác à,chỉ bán ở đà nẵng thôi,mình muốn hỏi chỗ nào chính xác đi mua cho lẹ chứ ship hàng cũng dc mà lâu quá .hix

Comment

• Nguyên văn bởi binhminhdem Xem bài viết
                              mình hỏi bên đó roi ko có bác à,chỉ bán ở đà nẵng thôi,mình muốn hỏi chỗ nào chính xác đi mua cho lẹ chứ ship hàng cũng dc mà lâu quá .hix
                              Àh, bác dùng kẽm cũng tạm được, trước khi xài bẻ nó thẳng lại là ok thoy, như dùng kẽm thì làm Cube nhỏ thoy, lớn quá nó hok chắc.
                              Sponsored by

Comment

Về tác giả

Collapse

oriondn Tìm hiểu thêm về oriondn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X