Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 3d cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 8x8x8 kỳ trước làm bằng dây điện nhìn xấu quá thấy bên led3d.tk có mấy thanh thép nhìn thèm ghê hix

Comment

• Nguyên văn bởi binhminhdem Xem bài viết
      8x8x8 kỳ trước làm bằng dây điện nhìn xấu quá thấy bên led3d.tk có mấy thanh thép nhìn thèm ghê hix
      Hóa ra là vấn đề xấu vs đẹp, nếu như tui thì nối chân led thoy vs mấy cọng kẽm thoy cũg đc òy.
      Computer Science major - Vietnamese-German University
      Sponsored by

Comment

• sau 2 hôm ngắm nhìn lại cái mạch cuối cùng đã đi dây được 1 lớp
        tuy phải câu via,nhưng mình đã cố gắng hết sức. nên mình up lên chia sẻ cùng anh em!
        cube888.rar

Comment

mình hỏi bên đó roi ko có bác à,chỉ bán ở đà nẵng thôi,mình muốn hỏi chỗ nào chính xác đi mua cho lẹ chứ ship hàng cũng dc mà lâu quá .hix
          1 ngày là nhận đc rồi chứ lâu gì nhỉ

Comment

8x8x8 kỳ trước làm bằng dây điện nhìn xấu quá thấy bên led3d.tk có mấy thanh thép nhìn thèm ghê hix
            dùng thanh thép để làm khối LED3D CUBE 8x8x8 sẽ thấy sự khác biệt đó...

Comment

• anh led3d ơi cho e hỏi a viết chương trình led 3d bằng chương trình nào vậy? e chỉ bít chương trình .asm thôi, a có thể up cái file chương trình có đuôi .asm cho e tham khảo được không? tks a nhìu

Comment

• có cái này mới nè, các bác làm đi

Comment

• Comment

• Cái này cũng hay đấy, hôm nào làm thử xem thế nào.
                    Linh Kiện ĐIỆN TỬ 4U
                    - Website: www.dientu4u.com
                    - Đ/c: 59, Ngõ 120, Trần Cung, B.Từ Liêm, Hà Nội

Comment

• Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
                      Anh em thể hiện sự ham thích của mình đi chứ!sao toàn muốn người ta làm cho ko vậy. Ai ham thích thì hãy làm cho mình một khối Led 3d đi.3x3x3 hay 4x4x4 gì cũng được. Nhanh thôi. Tớ sẽ chỉ cách tạo mã cho.... Ai Upload sản phẩm của mình thì tớ sẻ gởi video hướng dẫn cho người đó.
                      mình muốn làm 1 khối led 3d 8x8x8 dùng atmega32 + IC 74hc574, nhưng không biết kết nối như thế nào bạn led3d trợ giúp với

Comment

• Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
                        Mình mới làm cái phần mềm chuyển sang mã BIN
                        Gửi lên các bạn dùng tạm
                        Đợi phiên bản sau
                        GetCode_ASM v1.0
                        Yêu cầu Dotnet
                        Nếu máy nào dùng vista hoặc Win7 thì khỏi cần
                        mình mới tìm hiểu LED3D thấy rất thích. Bạn ơi phần mềm MOPHONGLED3D minh down về cho chạy xong mất luôn không thấy gì cả. Mình sử dụng win 7 mong bạn giúp.

Comment

• Nguyên văn bởi gawafer Xem bài viết
                          mình mới tìm hiểu LED3D thấy rất thích. Bạn ơi phần mềm MOPHONGLED3D minh down về cho chạy xong mất luôn không thấy gì cả. Mình sử dụng win 7 mong bạn giúp.
                          phần mềm mô phỏng thì có rất nhiều. em xem thêm tại đây
                          muốn làm LED3CHIEU thì phải hiểu dc nguyên lý LED matrix 2D cái đã nhé !

Comment

• Em cần file chương trình 2700classic để chạy lại phần mềm . Ai có post cho em với . Cảm ơn nha ! 0977273765

0977273765

Comment

• Led3ds

Úp thêm cho mấy bác phần mềm tạo mã và mô phỏng hiệu ứng trên khối LED3D nè !
                              dạo này không thấy ý tưởng mới cho hiệu ứng... chán quá !

còn đây là link down phần mềm LED3DS

so sánh giữa mô phỏng và thực tế :

muốn tạo được mã thì xem thêm tại luồng này :
                              Phần mềm hổ trợ tạo mã hiệu ứng cho khối LED3CHIEU

hoặc lấy mã được share trong đó !
                              Attached Files
                              Last edited by led3d; 08-08-2012, 16:24.

Comment

• cho em hỏi cái phần mềm mô phỏng của bác led3d quả thật rất hay nhưng cho em hỏi là nó có cho ra mã hex luôn dc ko hả các bác
                                Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Về tác giả

Collapse

oriondn Tìm hiểu thêm về oriondn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X