Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 3d cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoangthuanhd Xem bài viết
    cho em hỏi cái phần mềm mô phỏng của bác led3d quả thật rất hay nhưng cho em hỏi là nó có cho ra mã hex luôn dc ko hả các bác
    Phần mềm này là của mình, nó chỉ cho phép bạn mô phỏng và chọn hiệu ứng thoy, còn điều khiển thì nó chỉ điều khiển được led cube của anh led3d. Hiệu ứng này tính trên PC nên ko thể dịch ra file hex để đưa vào cái MCU 8 bit đâu .
    Computer Science major - Vietnamese-German University
    Sponsored by

Comment

• dữ liệu đẩy thẳng ra cổng USB thì sao có file HEX dc. Mà có đưa vào thì MCU cũng không xử lý nổi

Comment

• Test led

đây là hướng dẫn cách khắc phục tình trạng khối LED 3 chiều gặp vấn đề.....
        www.led3chieu.com

tình trạng ban đầu là bị nhiễu cột và mãng

và kết quả

các Bác thấy có ích thì LIKE nhé !!!

Comment

• Test led

sao ko úp dc nhiều video nhỉ

Ban đầu bị nhiễu như thế này, chuyển qua chương trình kiểm tra từng điểm LED

Comment

• Nguyên văn bởi binhminhdem Xem bài viết
            Có ai trong thread biết thép 1 ly mua ở đâu trong tphcm ko vậy chỉ mình với .
            Mình muốn mua thanh thép 1 ly giống như bạn hoặc thanh 1 ly Inox cũng được. bác nào giúp với, mình mới khoan xong bảng gỗ 9x9 mấy bác xem thử. mail gawafer@yahoo.com
            Free Cloud Storage - MediaFire

Comment

• 5x thì còn làm được chứ 9x thì làm cách này không biết khả thi ko !!!

Comment

• tức là 8x thôi mình khoan dư

Comment

• bạn ơi,mình cung rất mê cái led 3d này, bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được ko?
                  mail của mình là ngocduc491991@yahoo.com
                  mình đang làm bài thầy giao về led 3 d mà chưa hiểu rõ về nó lắm

Comment

• mạch cube 5x5x5 của tui lắp theo sơ đồ của ông quang vũ( tim trên mạng) vậy mà lắp xong nháy tùm lum luôn không biết sai ở đâu nữa
                    No __ Comment

Comment

• Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
                      Giao diện phần mềm thiết kế hiệu ứng của led3D. Có phần mềm này, tưởng tượng hiệu ứng tốt hơn
                      anh ơi, anh up cái phần mềm này lên được ko ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi TjToe Xem bài viết
                        anh ơi, anh up cái phần mềm này lên được ko ạ?
                        Bạn có thể download đầy đủ ở đây,cái này mình cũng download từ diễn đàn: MO PHONG LED 3D.rar
                        vanduc0211@gmail.com

Comment

• kell giai nen la ji anh oi

Comment

• các bác cho em hỏi làm thế nào để cái led 3d 5x5x5 này nháy theo nhạc nhỉ. hix .em hơi gà các bác thông cảm. cho em cái mạch nguyên lý thì tốt quá. em cảm ơn trước

Comment

• Mình cũng mới bắt đầu tập làm quen vs led3d thui.nhưng rất tò mò vs led nháy theo nhạc ai có thể chỉ qua qua để ae tham khảo và biết hướng làm ko

Comment

• Cho mình hỏi xí ...mình có tìm hieu về led cube va doc nhieu tài liệu ....va củng làm so ve phần cứng ... và củng dc người bạn cho một cái mach ghi là led3dtk.... va có tên oriondn ... co san 200 hieu ung ... nhung minh tìm hoài lại ko thấy mấy cái chân r1k va cổng nguồn vào cho mạch .... ngoài ra ... mình muốn hỏi thêm là mình xài nguồn 12v ... thì mình nên gắn thêm R bao nhieu thì dc .... sorry vì những câu hỏi ngớ ngẫn ... vì minh ko phai là dân diện tử .... mình thấy hay hay ... va muốn làm vài cái de nhìn cho vui mắt .... nếu ai biết thì chĩ lại cho mình ...

Thanks so much

Comment

Về tác giả

Collapse

oriondn Tìm hiểu thêm về oriondn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X