Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch LED đa màu hiển thị hình ảnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi haianh315 Xem bài viết
    oec ong a xbike oi cho thag e hoi la fip 2 lop ong a mua o dau vay
    Bạn bố trí linh kiện cho phù hợp để đi dây trên 1 mặt là tốt nhất.Nếu phải đi dây 2 mặt thì nên đi đặt làm. fip đồng 2 mặt bạn ra chỗ Hàng hòm hỏi mua, lúc trước mình cũng mua ở đó

Comment

• anh Xbievn ơi, anh có bán mạch đó không ạ. anh bán nhiu vậy, em đặt mua 1 bộ dược không vậy anh

Comment

• Ở thiết kế mới này tốc độ đáp ứng của Xbike đủ để lắp trên quạt công nghiệp
        Mình đã hoàn thành Module truyền điện không dây để lắp trên oto, xe máy,... Không dùng pin nên không phải sạc pin
        Bạn Xbike,

Tôi rất ấn tượng nếu bạn làm được module truyền điện không dây để áp dụng cho mạch này. Bạn có thể mô tả tóm tắt nguyên lý hoạt động của module truyền điện này không. Nếu module này có thể truyền điện không dây để cấp cho mạch LED thì quá tốt. Tôi muốn đặt mua một vài bộ mạch để tặng bạn bè.
        For a better world

Comment

• hay đấy.hy vọng dc chỉ giáo
          Anh .... Đơn giản ....
          .......... Chỉ Là Gió ....
          ............Tự Do Bay Bổng .........Và...
          ......... Lặng Lẽ....
          ... Đơn Côi........

Comment

• Bác xbike có thể post hình ảnh sản phẩm hoàn thiện bao gồm cả vỏ và phụ kiện không? Giá cả thế nào bác?
            Manchester United FC forever!

Comment

• quá hay
              không bít các pro bán bun thế nào nhỉ để ae bít còn làm ăn cái nhỉ

Comment

• hết sức cảm ơn Xbike đã hé mở và chia sẻ một project hoàn thiện và có thể kinh doanh được. Mong bạn mau chóng đưa vào kinh doanh. Bạn đã chia sẻ khá nhiều về project, tuy chưa hoàn toàn. và cũng không hy vọng (cũng không nên) open hoàn toàn project này. Nhưng mình mong muốn xbike chia sẻ một số kinh nghiệm khi bạn đã hoàn thành project này. Mong có thể giúp ích được mình và mọi người trong các vấn đề khác nữa. 1 số câu hỏi muốn hỏi:
                1) về mặt phần mềm, bạn viết bằng ngôn ngữ gì có sự kết hợp những công cụ nào, liên kết, tạo trình dịch, hay chỉ liên kết với target, như thế nào. Bạn có tham khảo những tài liệu nào, và những mã nguồn mở nào. Hiện tại mình rất muốn học hỏi về vấn đề này trong việc tạo phần mềm ứng dụng với phần nhúng.
                2) về vấn đề cung cấp điện không dây theo mình thì có một số cách: 1 là tự sinh điện, 2 là truyền điện không dây

nếu là tự sinh điện thì phải có môi trường năng lượng để chuyển hóa, trong môi trường bánh xe quay là hoàn toàn có thể (phát điện cơ học)
                nếu là truyền điện không dây thì có thể sử dụng sóng điện từ (hoặc bức xạ) tuy nhiên trong vấn đề này có lẽ là sóng điện từ tần trung. tuy nhiên khoảng cách rất ngắn và công suất không được cao cỡ vài mW

Và mình rất muốn bạn gợi ý giải pháp cung cấp điện cho mạch xbike của bạn, và có đặc biệt gì trong thiết kế, bố trí bộ phận thu, phát, hay chuyển hóa trong hoàn cảnh cụ thể là bánh xe (nếu là sóng điện trung sẽ bị hấp thụ rất nhiều) và cũng rất khó lắp ráp trên bánh xe. Rất mong được bạn gợi ý.

best regard !

Comment

• Nguyên văn bởi vuhapassall Xem bài viết
                  hết sức cảm ơn Xbike đã hé mở và chia sẻ một project hoàn thiện và có thể kinh doanh được. Mong bạn mau chóng đưa vào kinh doanh. Bạn đã chia sẻ khá nhiều về project, tuy chưa hoàn toàn. và cũng không hy vọng (cũng không nên) open hoàn toàn project này. Nhưng mình mong muốn xbike chia sẻ một số kinh nghiệm khi bạn đã hoàn thành project này. Mong có thể giúp ích được mình và mọi người trong các vấn đề khác nữa. 1 số câu hỏi muốn hỏi:
                  1) về mặt phần mềm, bạn viết bằng ngôn ngữ gì có sự kết hợp những công cụ nào, liên kết, tạo trình dịch, hay chỉ liên kết với target, như thế nào. Bạn có tham khảo những tài liệu nào, và những mã nguồn mở nào. Hiện tại mình rất muốn học hỏi về vấn đề này trong việc tạo phần mềm ứng dụng với phần nhúng.
                  2) về vấn đề cung cấp điện không dây theo mình thì có một số cách: 1 là tự sinh điện, 2 là truyền điện không dây

nếu là tự sinh điện thì phải có môi trường năng lượng để chuyển hóa, trong môi trường bánh xe quay là hoàn toàn có thể (phát điện cơ học)
                  nếu là truyền điện không dây thì có thể sử dụng sóng điện từ (hoặc bức xạ) tuy nhiên trong vấn đề này có lẽ là sóng điện từ tần trung. tuy nhiên khoảng cách rất ngắn và công suất không được cao cỡ vài mW

Và mình rất muốn bạn gợi ý giải pháp cung cấp điện cho mạch xbike của bạn, và có đặc biệt gì trong thiết kế, bố trí bộ phận thu, phát, hay chuyển hóa trong hoàn cảnh cụ thể là bánh xe (nếu là sóng điện trung sẽ bị hấp thụ rất nhiều) và cũng rất khó lắp ráp trên bánh xe. Rất mong được bạn gợi ý.

best regard !
                  1. Phần mềm mình lập trình trên linux
                  2. Module truyền điện không dây thì mình dùng truyền bức xạ từ trường, mạch phát chỉ bằng bao diêm và mạch thu chỉ bằng đầu ngón tay. Với khoảng cách 20cm ở mạch thu mình đo điện áp khoảng 8V và dòng điện khoảng ~1A. Như vậy với một bộ module truyền điện không dây mình có thể cấp điện đồng thời cho 3 mạch Xbike cùng lúc hoạt động.

Vấn đề tự sinh điện mình cũng đã thử và thấy không khả thi vì với vận tốc của xe phải đủ nhanh và đều thì mới đủ điện cho mạch Xbike, ngoài ra lắp bộ tự sinh điện vào bánh xe là việc không thể
                  Last edited by xbikevn; 30-07-2011, 20:32.

Comment

• rất cảm ơn bạn đã trả lời. Về modul này mình cũng đã thử làm trong một ứng dụng khác với tần số cỡ trăm kHz với khoảng cách 10cm, tuy nhiên không được như bạn, dòng của mình khá nhỏ cỡ 100mA. Để được công suất như bạn.
                    mong bạn gợi ý thêm về modul truyền điện không dây này về thiết kế:
                    1) tần số của bức xạ là khoảng bao nhiêu?
                    2) modul phát định hướng hay không định hướng ( không định hướng thì thất thoát rất nhiều)
                    3) nếu phát định hướng thì có thiết kế gì đặc biệt khi mà bộ phận thu quay theo bánh xe ?
                    4) có môi trường truyền dẫn nào hay chỉ là không khí ?
                    5) với thiết kế của bạn thì thấy công suất nhận được là khá lớn, có điều gì đặc biệt trong thiết kế hay không, và hiệu suất của mạch thu phát cỡ bao nhiêu.

Rất mong được bạn trả lời, rất rất cảm ơn bạn.

Comment

• Hôm trước hỏi nam châm đất hiếm ở namcham.com.vn nhận được thư báo giá 100 viên giá 1 triệu lẻ 50 ngàn loại đường kính 10mm, dày 2mm. US5881 thì viết mail đặt hàng thì tuyệt không hồi âm. Làm thế nào bây giờ các bác? Thôi thì bác xbike cho em giá đi để em đi buôn.

Comment

• Nguyên văn bởi bravesoldier Xem bài viết
                        Hôm trước hỏi nam châm đất hiếm ở namcham.com.vn nhận được thư báo giá 100 viên giá 1 triệu lẻ 50 ngàn loại đường kính 10mm, dày 2mm. US5881 thì viết mail đặt hàng thì tuyệt không hồi âm. Làm thế nào bây giờ các bác? Thôi thì bác xbike cho em giá đi để em đi buôn.
                        Trời đất! Sao đắt vậy? Nam châm loại cúc áo mình mua ở trợ trời cũng chỉ hơn 2 ngàn đồng/1 viên. Hall sensor thì mua con nào tín hiệu output là digital là được rồi, đâu nhất thiết phải là US5881

Comment

• Em là a-ma-tơ song rất yêu điện tử - nhất là kỹ thuật số vì đã yêu lập trình từ lâu. Em thích LED POV lắm cũng tính làm 1 vài bộ để chơi và bán cho cu em nào có nhu cầu kiếm ít tiền. Bác có thể tiết lộ Hall sensor bác đã dùng là con gì nếu không phải US5881. Em ở Quảng Ninh, đang tính lên phố Trần Cao Vân dạo vài vòng...

Comment

• DN6852 hay dùng công tắc từ cho dễ kiếm, lập trình ngắt cạnh lên(hoặc xuống). Vì chip ATtiny2313 không có ADC nên chỉ có thể dùng Hall sensor loại digital được thôi

Comment

• Nguyên văn bởi xbikevn Xem bài viết
                              1. Phần mềm mình lập trình trên linux
                              2. Module truyền điện không dây thì mình dùng truyền bức xạ từ trường, mạch phát chỉ bằng bao diêm và mạch thu chỉ bằng đầu ngón tay. Với khoảng cách 20cm ở mạch thu mình đo điện áp khoảng 8V và dòng điện khoảng ~1A. Như vậy với một bộ module truyền điện không dây mình có thể cấp điện đồng thời cho 3 mạch Xbike cùng lúc hoạt động.

Vấn đề tự sinh điện mình cũng đã thử và thấy không khả thi vì với vận tốc của xe phải đủ nhanh và đều thì mới đủ điện cho mạch Xbike, ngoài ra lắp bộ tự sinh điện vào bánh xe là việc không thể
                              Chào bạn Xbike,

Bạn cho mình hỏi phần module phát và thu điện không dây là bạn tự thiết kế và tự làm hay bạn đi mua module về lắp.
                              For a better world

Comment

• xbile

Ban Xbile,
                                cho minh hoi nha.
                                minh muon dua san pham cua ban vao kinh doanh thi ban co the de lai cong nghe cho minh ko?
                                Neu duoc thi gia bao nhieu?
                                Minh can mua san pham toi uu nhat cua ban( tuc la mau moi nhat).
                                mail cua minh la: hoangtruong2412@gmail.com
                                mong ban tra loi som giup minh.
                                cam on ban

Comment

Về tác giả

Collapse

xbikevn Tìm hiểu thêm về xbikevn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X