Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần dúp về mạch hẹn giờ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần dúp về mạch hẹn giờ

em đang cần một mạch hẹn giờ điều kiện là: khi trời tối thì kích hoạt rơ le để chiếu sáng,và mạch hẹn giờ bắt đầu đếm trong vòng 6 tiếng thì cắt,em đã thử làm nhưng mà ko được.mạch này để em lắp vào lon bộ ấy mà. mà đêm đến thì có ai xem đâu mà chả tắt phải không các bác mong các bác giúp đỡ.email của em là vanthanh629@gmail.com cảm ơn các bác trước nha.

về nguyên lý thì theo web tính toán thời gian đóng relay là khoảng hơn 7h30 , thời gian mở relay cũng khoảng 7h30 khi đó trời cũng đã sáng mạch ngưng hoạt động. Thời gian có thể cân chỉnh bằng thực nghiệm vì con 555 này sau quá trình sài mình thấy nó chả bao giờ đúng với cái công thức datasheet cho hết.
    http://freespace.virgin.net/matt.wai...y/pinouts/555/
    Last edited by chung1608; 05-08-2011, 22:39.

Comment

cảm ơn bác nhìu nha hum nào em poss hình ảnh cái lon bộ của em lên nha. đảm bảo mê lun

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
        về nguyên lý thì theo web tính toán thời gian đóng relay là khoảng hơn 7h30 , thời gian mở relay cũng khoảng 7h30 khi đó trời cũng đã sáng mạch ngưng hoạt động. Thời gian có thể cân chỉnh bằng thực nghiệm vì con 555 này sau quá trình sài mình thấy nó chả bao giờ đúng với cái công thức datasheet cho hết.
        555 Calculator
        bác chung1608 đúng là nhiệt tình thật. đi đâu trong diễn đàn cũng gặp bác cả!
        phục bác chung1608 sát đất!!!
        yahoo: huu.thanh44
        email:

Comment

bạn cho mình hỏi chút là như mạch trên thi thời gian trễ của mạch là bao nhiêu vậy. rơle mách như thế nào vậy

Comment

Về tác giả

Collapse

vanthanh629 Tìm hiểu thêm về vanthanh629

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X