Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển cửa cuốn bằng điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển cửa cuốn bằng điện thoại

[Đề tài tốt nghiệp] Cần các bạn có kiến thức hổ trợ, em mới vào nghề
    -mình thấy trên mạng cái đề tài này hình như hơi lạ với mọi người lắm hay sao đó chẳng thấy ai làm.trên thị trường thì có bán rồi,nhưng tìm hoài mà chẳng thấy bài báo cáo nào liên quan cả.ai có kiến thức thì mổ sẻ nó ra zum mình với.
    -Mình muốn điều khiển cửa đóng, mở bằng cuộc goi và có thể nt luôn.còn điều nữa là khi có vật cản thì nó tự đông quay lên.các hoạt động này đều phải báo về điện thoại của chủ và báo bằng tin nhắn
    -Mình sử dụng mô tơ kéo cửa của hãng luôn loại 750w(cái này cần phải tính mạch công suất nữa,mà mình học bên viễn thông nên chẳng hiểu tí nào về nó hết.kích thước phần cửa mô hình của mình là 1m vuông.sử dụng module sim300cz.
    Mình lỡ đăng kí với thầy rồi,mong mọi người giúp đỡ nhiệt tình...
    Mình cần hổ trợ về mạch công suất chạy mô tơ, cách tính thời gian để mô tơ nhả cửa xuống sao cho đúng 1m thì dừng lại.
    Mình có ý tưởng là làm mạch riêng hết hợp với mạch đã có sẳn trên thị trường(có trong cửa cuốn luôn)

ui sao ko thấy ai trả lời hết nhỉ.dân có trình độ đâu hết rồi nhỉ.

Comment

bạn học thì bạn làm đi
      mọi người làm hộ thì QUỐC GIA SAO HƯNG THỊNH
      muốn mọi người làm hộ bài kt hả
      Mấy hôm trước tôi có anh bạn khoe với tôi anh ta làm cái cửa tự động khép và đóng khi có người đến gần,tôi không tin.khi đến thăm quan thì mới biết là thật.
      cửa này nặng 1,5 tạ,hai cánh là 3 tạ chạy với hai tốc độ mới khởi động chạy nhanh khi gần kết thúc hành trình cửa đổi tốc độ chậm lại rất nhịp nhàng
      anh ta biết vận dụng những cái sẵn có trên thị trường để làm gồm bộ báo động chuông cửa và hệ thống toàn rơ le mô tơ là loại 2 tốc độ có phanh
      cái đó có hai nhược điểm tiếp điểm của rơ le nhanh hỏng,không chính xác khi không nhận diện đúng vật và người đi vào
      nhưng dù sao tôi thấy 1 người không trải qua điện tử một chút nào mà làm được làm tôi khâm phục
      cái quan trọng mô hình của nó đã hoàn thành còn về kĩ sảo vào tay thợ điện tử thì nó gọn hơn
      thiết kế cần có mô hình phác thảo trước khải không bạn
      ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

mình chỉ đang nghiên cứu thôi,nói lên diễn đàn để ai biết thì nói vài câu, mình biết thêm chút ít,bớt đc thời gian mày mò.còn phải làm nhiều đề tài khác nữa.cái này chỉ là dự đinh làm trong tương lai thôi. còn nếu bạn nói thế thì sao ko biểu mấy thằng giám đốc ngân hàng tạo ra cái máy ATM đi. mà để 1 thằng cùi mía chế tạo ra nó thế.đâu phải học là biết, là giỏi đâu. với lại cái này thị trường có bán rồi, mình chỉ làm lại thôi hưng thịnh thì có liên quan gì nhả...giúp thì giúp đàng hoàn còn ko thì thôi,chớ chửi xiêng chửi xéo thế nha bạn.dù gì cũng thank bạn đã trả lời

Comment

Nguyên văn bởi dangthienvan Xem bài viết
          [Đề tài tốt nghiệp] Cần các bạn có kiến thức hổ trợ, em mới vào nghề
          -mình thấy trên mạng cái đề tài này hình như hơi lạ với mọi người lắm hay sao đó chẳng thấy ai làm.trên thị trường thì có bán rồi,nhưng tìm hoài mà chẳng thấy bài báo cáo nào liên quan cả.ai có kiến thức thì mổ sẻ nó ra zum mình với.
          -Mình muốn điều khiển cửa đóng, mở bằng cuộc goi và có thể nt luôn.còn điều nữa là khi có vật cản thì nó tự đông quay lên.các hoạt động này đều phải báo về điện thoại của chủ và báo bằng tin nhắn
          -Mình sử dụng mô tơ kéo cửa của hãng luôn loại 750w(cái này cần phải tính mạch công suất nữa,mà mình học bên viễn thông nên chẳng hiểu tí nào về nó hết.kích thước phần cửa mô hình của mình là 1m vuông.sử dụng module sim300cz.
          Mình lỡ đăng kí với thầy rồi,mong mọi người giúp đỡ nhiệt tình...
          Mình cần hổ trợ về mạch công suất chạy mô tơ, cách tính thời gian để mô tơ nhả cửa xuống sao cho đúng 1m thì dừng lại.
          Mình có ý tưởng là làm mạch riêng hết hợp với mạch đã có sẳn trên thị trường(có trong cửa cuốn luôn)
          module sim giao tiếp với VDK thì phần mềm cho VDK bạn phải tự viết thôi, phần cơ để biết dừng ở vị trí nào thì bạn có thể dùng công tắc hành trình kết hợp encoder

Comment

Về tác giả

Collapse

dangthienvan Tìm hiểu thêm về dangthienvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X