Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chế cục sạc điện thoại?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ý bạn là sao? nhưng quả thật làm cục sạc dt ko đơn giản
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

hì.ý mình là nếu có được 5v dc 1 dây thì sáng tạo..hihi..mình vẽ mạch xạc đt rồi..về mạch và nguyên lý cũng đẽ hiểu.nhưng làm thì chưa thử bao giờ..mình thấy đt vn thua đt china nhiều.nếu 1 cục xạc vn làm chắc lên điến tiền trăm trong khi china làm ra tại nới sảng xuất có 2 nhân dân tệ = 4.400 vnđ..nản đi được

Comment

uhm, cục sạc đó là sạc ổn dòng, sụt áp, làm ko khéo, tình ko kỹ, cái dt nó ứ thèm nhận, bạn có dám thử 7805 bao giờ chưa, 1 là nó cháy banh dt, 2 là no khó nhận "đang sạc Pin", trong khi đó cục sac cua nó 100% là báo đang sạc
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

superhieu1
          hihi..rất vui được kết bạn với bạn...bây giờ mình đang nghĩ cách tích hợp xạc không dây..thị trường có rồi nhưng mà không muốn mua,hihi..nghịch cái đã..không biết superhieu1 làm chưa

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
            uhm, cục sạc đó là sạc ổn dòng, sụt áp, làm ko khéo, tình ko kỹ, cái dt nó ứ thèm nhận, bạn có dám thử 7805 bao giờ chưa, 1 là nó cháy banh dt, 2 là no khó nhận "đang sạc Pin", trong khi đó cục sac cua nó 100% là báo đang sạc
            thử rồi, hồi trước cục sạc bể, lấy điện 5v từ con 7805, sạc tốt
            SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
              thử rồi, hồi trước cục sạc bể, lấy điện 5v từ con 7805, sạc tốt
              vâng, thế bác mrbaosuper cứ tiếp tục sử dụng, riêng tôi, ko dám, vì bữa trước tui cũng làm con 7805 sạc cho cái 5800 càm ứng của nokia, dòng sạc 1,1A khi pin còn 1/2, chưa kể pin đói, sức phản điện ko có thì.... nên từ đó trở đi tôi bỏ nghề sạc 7805 luôn, vả lại sạc 7805 rất nóng(nguồn 12v nhé), riêng phần sạc ko dây tôi chưa từng làm, nhưng để sạc đc ko dây cuộn dây lõi không khí, thì ta phải cho xung cao tần kết hợp, diode hoàn năng luog, ko thì tèo cả đám, và bên thu phải có diode xung nắn lọc
              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
              092 2838 712 --->>

Comment

vâng, thế bác mrbaosuper cứ tiếp tục sử dụng, riêng tôi, ko dám, vì bữa trước tui cũng làm con 7805 sạc cho cái 5800 càm ứng của nokia, dòng sạc 1,1A khi pin còn 1/2, chưa kể pin đói, sức phản điện ko có thì.... nên từ đó trở đi tôi bỏ nghề sạc 7805 luôn, vả lại sạc 7805 rất nóng(nguồn 12v nhé), riêng phần sạc ko dây tôi chưa từng làm, nhưng để sạc đc ko dây cuộn dây lõi không khí, thì ta phải cho xung cao tần kết hợp, diode hoàn năng luog, ko thì tèo cả đám, và bên thu phải có diode xung nắn lọc
                bác super hiếu nói đúng..mấy ngày này tìm hiểu nhiều về nó..trong diễn đàn cũng có..nhưng theo lời khuyên của 1 thành viên nào đó thì f=50hz..nhưng tham khảo diễn đàn quốc tế thì họ cho f=50khz..đang đợi trả lời của 1 kỹ thuật bên Anh..và hi vọng sớm nhất là ra tết mình có thể cho ra 1 kết quả hay

Comment

nói tóm lại, sac dt là mạch vừa ồn dòng, vừa ổn áp, tức là ồn công suất cấp, nên lý giải tại sao trong cuc sac dt có cái BA bão hòa từ thông
                  TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                  092 2838 712 --->>

Comment

dây mà nóng và màu nguội là màu gì ta. chưa thấy hai màu này bao giờ
                    Kết Nối Dân Kỹ Thuật tại facebook để Trao đổi - học hỏi

Thích chém gió bốn phương zô đây

Comment

dòng sạc 1.1A???, 7805 dòng tối đa 1A( loại tốt đấy, còn bình thường được cỡ 0.7-0.8A), còn việc sạc bằng 7805 mình làm rồi, con 7805 nóng thật nhưng không chết, dòng đo được 0.85A, điện thoại samsung nắp gập, không nhớ mã số

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                        dòng sạc 1.1A???, 7805 dòng tối đa 1A( loại tốt đấy, còn bình thường được cỡ 0.7-0.8A), còn việc sạc bằng 7805 mình làm rồi, con 7805 nóng thật nhưng không chết, dòng đo được 0.85A, điện thoại samsung nắp gập, không nhớ mã số
                        đó là do pin no hoặc 7805 của bác nó lởm quá, 7805 đo dòng chập là 1,5A(datasheet chỉ có 1,2), còn sạc 0.85 thì em ko giám, mặc dù pin litium cho phép sạc nhưng, mạch điện trong máy thì hơi mệt
                        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                        092 2838 712 --->>

Comment

hehe..nghe mấy bác nc với nhau em học hỏi được nhiều..thank tín đụng 2 bác..7805 được hay không được cũng tùy vào nhiều vấn đề liên quan mà.

Comment

Dòng ra 7805 = 1.1A hix, dòng ngắn mạch 1.5A, bạn đo bằng gì vậy? Con 78 nóng là do ... đo nguồn vào thử sẽ biết. Cục sạc TQ dùng zener để giảm chi phí => mình dùng 78 lẽ ra phải "gấu" hơn chứ nhỉ!
                            Lót dép ngồi hóng cục sạc không dây, các bạn có hướng nào cho minh tham gia với!

Have fun!

Comment

em đo bằng VOM số ạ, cặp 7805 vào bình, đo chập lại ạ, datasheet thì để 1.1--1.2 A, nhưng em đo thực tế ra đến 1.5 lận, đo tíc tắt trong khoản 1s
                              Last edited by superhieu1; 22-01-2012, 16:07. Lý do: edit 7802-->7805
                              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                              092 2838 712 --->>

Comment

có con 7802 hả, mua ở đâu vậy, chỉ với

Comment

Về tác giả

Collapse

tazzan11 Tìm hiểu thêm về tazzan11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...