Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xe điều khiển từ xa hồng ngoại đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xe điều khiển từ xa hồng ngoại đơn giản

hẳn anh em chúng ta ai cũng mong muốn tự mình làm đc 1 chiếc xe điều khiển từ xa để nghịch phá. nói đến đây nhiều ng đã thấy nản vì đụng chạm đến cao tần. ^^ mình cũng vậy nhiều lần làm thử nhưng ko thành công lại còn tốn rất nhiều tiền. rồi mình chuyển sang hồng ngoại (2248+2249). đầu tiên thu phát đc 5m, sau đó 10m, 15m, rồi cuối cùng chiếc xe đk 4 kênh 20m ra đời( ngoài trời) và chơi trong nhà thì ko thua RF, ko cần hướng remost về phía xe mà chơi bình thường thậm chí quay lưng lại lái cũng ok!. mình chia sẽ cho anh em nào cùng đam mê và ko có điều kiện nguyên cứu RF như mình. và đây là em nó! xe tăng mini. kaka
    xe đk từ xa 2248+2249.3gp - YouTube
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

hay qá heng ,th huơng dẫn làm lun đc k ,voi cũng thik cái nài lắm mà k bik mần

Comment

Cái này hay đấy. Bạn làm bánh xích như thế sẽ bị trượt chạy hơi chậm. còn LED phát hồng ngoại bạn làm chi mà nhiều dzậy.
      0979.316.957
      0905.028.957

Comment

hàng khủng

Comment

led phát nhiều thế để cho nó phát mạnh hơn. mỗi con hướng về 1 góc. hjhj
          "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
          yahoo:
          gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
            led phát nhiều thế để cho nó phát mạnh hơn. mỗi con hướng về 1 góc. hjhj
            Có 10-15m thì cũng chẳng cần thiết, nhưng mà dù sao có cũng hơn không
            0979.316.957
            0905.028.957

Comment

hẳn anh em chúng ta ai cũng mong muốn tự mình làm đc 1 chiếc xe điều khiển từ xa để nghịch phá. nói đến đây nhiều ng đã thấy nản vì đụng chạm đến cao tần. ^^ mình cũng vậy nhiều lần làm thử nhưng ko thành công lại còn tốn rất nhiều tiền. rồi mình chuyển sang hồng ngoại (2248+2249). đầu tiên thu phát đc 5m, sau đó 10m, 15m, rồi cuối cùng chiếc xe đk 4 kênh 20m ra đời( ngoài trời) và chơi trong nhà thì ko thua RF, ko cần hướng remost về phía xe mà chơi bình thường thậm chí quay lưng lại lái cũng ok!. mình chia sẽ cho anh em nào cùng đam mê và ko có điều kiện nguyên cứu RF như mình. và đây là em nó! xe tăng mini. kaka
              Bro này dùng bộ cơ giảm tốc giống mình ghê, chắc cũng đi mua cái motor túp lăng quạt về rùi tháo ra lấy bộ cơ đây.

Comment

haha,mới đầu vào có cái main tưởng đâu dự án khủng lắm chớ,bỏ ra còn cái xe trần "chuồng" hỳ.
                A thuận hum nào kiếm cho em phần bánh xe với nha!
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

đúng ra 3 led là đủ nhưng lỡ vẽ mạch in 5 led.ko phải 10- 15m đâu. trên 20m đấy!
                  yahoo:
                  gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                    haha,mới đầu vào có cái main tưởng đâu dự án khủng lắm chớ,bỏ ra còn cái xe trần "chuồng" hỳ.
                    A thuận hum nào kiếm cho em phần bánh xe với nha!
                    ah đâu. mai mặc cho nó bộ áo meka nữa chứ. đang cắt ở cty chưa lấy về. ^^! bánh xe đầu tiên cũng bằng meka nhưng bữa chỉnh sao lazer nó cắt ko đều nên thui. ^^!
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

hay lắm a. a hướng dẫn e lắp 1 cái nhá. ủa mà xe ko thấy nguồn ở đâu a nhỉ? khoái nhất là cái remost ko biết a mua ở đâu thế ạ!

Comment

cái này chạy ngoài trời thì sao hả bác, em thấy nó chỉ có 1 mắt thu thì phải, tính định hướng của nó có ổn định khi ở ngoài trời không

Comment

mình vẫn láy ngoài trời nhưng đương nhiên ko chơi good như trong nhà đc. nhưng chắc ăn là sẽ hài lòng những ng ko khó tính. hjhj
                          yahoo:
                          gmail:

Comment

anh cái remost đó làm sao anh? mình có thể dùng cái remost khác đc ko? nhà e có cái tay cầm chơi game ko biết đc ko nhỉ? ah mà muốn xe chạy tới 2 motor quay cũng lúc vậy thì mình phải cấp 2 kênh cùng lúc ah?

Comment

Nguyên văn bởi tosiba Xem bài viết
                              anh cái remost đó làm sao anh? mình có thể dùng cái remost khác đc ko? nhà e có cái tay cầm chơi game ko biết đc ko nhỉ? ah mà muốn xe chạy tới 2 motor quay cũng lúc vậy thì mình phải cấp 2 kênh cùng lúc ah?
                              cái remost đó mình mua về chỉ dùng cái vỏ của nó thui. phần mạch bên trong vẽ lại hết cho phù hợp. tay cầm chơi game có thể làm đc nhưng nó ko linh hoạt như kiểu tay gạt của xe điều khiển.
                              mỗi 1 tháo tác . tới-lùi-trái-phải. đều chỉ cấp ra 1 xung từ remost thui. và 2249 ở xe cũng đưa ra 1 xung duy nhất. phần đk động cơ do 4 relay nhỏ xíu 3v thực hiện. mình ko dùng mạch cầu H bằng tran vì......làm biếng.^^!
                              Last edited by thuandienluc; 17-12-2011, 21:19.
                              yahoo:
                              gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

thuandienluc Tìm hiểu thêm về thuandienluc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X