Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xe điều khiển từ xa hồng ngoại đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tosiba Xem bài viết
    anh cái remost đó làm sao anh? mình có thể dùng cái remost khác đc ko? nhà e có cái tay cầm chơi game ko biết đc ko nhỉ? ah mà muốn xe chạy tới 2 motor quay cũng lúc vậy thì mình phải cấp 2 kênh cùng lúc ah?
    cái này dùng cặp thu phát 2248/49 mà bạn
    cái này lắp mắt thu // sẽ tăng đc độ xa tầm thu phát
    mà cái nguồn ngay bên dưới cái mạch sao bác kia k nhìn ra nhỉ
    mà cái này có thể lắp // con mắt thu về 2 hướng hoặc 3 hướng để tăng độ nhạy nhi quay đầu

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
      cái remost đó mình mua về chỉ dùng cái vỏ của nó thui. phần mạch bên trong vẽ lại hết cho phù hợp. tay cầm chơi game có thể làm đc nhưng nó ko linh hoạt như kiểu tay gạt của xe điều khiển.
      mỗi 1 tháo tác . tới-lùi-trái-phải. đều chỉ cấp ra 1 xung từ remost thui. và 2249 ở xe cũng đưa ra 1 xung duy nhất. phần đk động cơ do 4 relay nhỏ xíu 3v thực hiện. mình ko dùng mạch cầu H bằng tran vì......làm biếng.^^!
      cũng hay nhưng chỉ khoái cái bánh xích bác ak 1 phát quay nghìn độ vẫn tại chỗ giống xe tăng
      kể ra mà làm = RF kết hợp với bộ cứng của cái này thì khỏi bàn rồi.còn tốc độ tùy thuộc vào moto chứ nhỉ
      thank

Comment

cái remost đó mình mua về chỉ dùng cái vỏ của nó thui. phần mạch bên trong vẽ lại hết cho phù hợp. tay cầm chơi game có thể làm đc nhưng nó ko linh hoạt như kiểu tay gạt của xe điều khiển.
        mỗi 1 tháo tác . tới-lùi-trái-phải. đều chỉ cấp ra 1 xung từ remost thui. và 2249 ở xe cũng đưa ra 1 xung duy nhất. phần đk động cơ do 4 relay nhỏ xíu 3v thực hiện. mình ko dùng mạch cầu H bằng tran vì......làm biếng.^^!
        bánh xe chắc a/e phải lấy líp xe đạp ra mất

Comment

Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
          cái này dùng cặp thu phát 2248/49 mà bạn
          cái này lắp mắt thu // sẽ tăng đc độ xa tầm thu phát
          mà cái nguồn ngay bên dưới cái mạch sao bác kia k nhìn ra nhỉ
          mà cái này có thể lắp // con mắt thu về 2 hướng hoặc 3 hướng để tăng độ nhạy nhi quay đầu
          ko cần thiết gắn 2 con mắt thu //. mình tháo vỏ bọc bằng thiếc của nó ra là nó nhạy ngay. quang trọng là mạch phát phải tốt và đủ công suất phát xa để phản xạ. RF thì nói j. đâu phải ai cũng làm RF đc. còn cái xe của mình ai cũng có thể làm đc chỉ cần tìm hiểu tí xíu. ^^!.
          "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
          yahoo:
          gmail:

Comment

ko cần thiết gắn 2 con mắt thu //. mình tháo vỏ bọc bằng thiếc của nó ra là nó nhạy ngay. quang trọng là mạch phát phải tốt và đủ công suất phát xa để phản xạ. RF thì nói j. đâu phải ai cũng làm RF đc. còn cái xe của mình ai cũng có thể làm đc chỉ cần tìm hiểu tí xíu. ^^!.
            nhưng thấy trong bác có bán modul sẵn mà lắp vô là ok mà
            chứ làm thì xương lắm thấy nhiều người thất bại khoản này lắm rồi

Comment

ậy. thế còn j vui nữa. mua thì sao dám nói là mình làm đc. hjhj
              đang tìm sợi xích j cho nó ma sat tốt ti xíu. mai off rồi săn lùng thôi.!
              "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
              yahoo:
              gmail:

Comment

cũng đc đó chứ
                mạch dùng cầu H cũng hay đó
                cái nì có cái bánh rănh 1 quay thuận 1 quay ngược là ok nhỉ quay mọi góc luôn cái này có vẻ chiến đc mọi địa hình nhưng có vẻ k đc nhanh nhẹn cho lắm
                vì bánh xích nên đa số sẽ như vậy
                cái nào cũng có ưu nhược riêng mà
                good luck

Email:
                Gmail:

Comment

a có thể cho em biết cái bánh xe mua ở đâu(nếu làm thì làm ntn),mạch thì dùng hồng ngoại như các mạch khác thui hả a?mình có thể dùng cell pin laptop cho nó chạy nhanh và mạnh hơn ko?

Comment

Làm cho nó thêm cái dò đường tự động luôn đi anh thuận!
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi daovanminh Xem bài viết
                      a có thể cho em biết cái bánh xe mua ở đâu(nếu làm thì làm ntn),mạch thì dùng hồng ngoại như các mạch khác thui hả a?mình có thể dùng cell pin laptop cho nó chạy nhanh và mạnh hơn ko?
                      bánh xe mình mua ở nhật tảo chổ tiệm bán motor củ. mà ông chủ hết rồi còn 5 cái mình đã mua sạch^^!. nếu làm bạn có thể dùng bánh răng trong sên đề xe máy ấy. mạch thu phát bình thường. phần phát pin 9vol tăng công suất. đc cell laptop thì còn j bằng nữa. hehe
                      @nam: anh cũng tính làm đây sẵn có 1 mớ quang trở và led siêu sáng. mỗi tội nền gạch nhà anh nó hấp thu a sáng quá tốt. ko lẽ phải dán giấy a4 khắp phỏng. hehe
                      yahoo:
                      gmail:

Comment

bánh xe mình mua ở nhật tảo chổ tiệm bán motor củ. mà ông chủ hết rồi còn 5 cái mình đã mua sạch^^!. nếu làm bạn có thể dùng bánh răng trong sên đề xe máy ấy. mạch thu phát bình thường. phần phát pin 9vol tăng công suất. đc cell laptop thì còn j bằng nữa. hehe
                        @nam: anh cũng tính làm đây sẵn có 1 mớ quang trở và led siêu sáng. mỗi tội nền gạch nhà anh nó hấp thu a sáng quá tốt. ko lẽ phải dán giấy a4 khắp phỏng. hehe
                        bánh rằng đề xe máy thì em nghĩ moto đó kéo chắc ko nổi?mà sợi xích a dùng là sên cam trong xe máy đúng ko?em khoái rồi bữa nào làm mong a chỉ giáo thếm nhé.thanks

Comment

Nguyên văn bởi daovanminh Xem bài viết
                          bánh rằng đề xe máy thì em nghĩ moto đó kéo chắc ko nổi?mà sợi xích a dùng là sên cam trong xe máy đúng ko?em khoái rồi bữa nào làm mong a chỉ giáo thếm nhé.thanks
                          nổi chứ. nó có giảm tốc mà. chiếc xe mình chở đc 3 cái bình acquy xe máy đó. sơ sơ cũng trên 2,5kg rồi. mình đang định dùng dây cuaroa của động cơ bước nè.cho nó ma sát
                          yahoo:
                          gmail:

Comment

cái giảm tốc đó mình có thể lấy ở đâu hả a???mình mua moto là có sẵn lun hả?Nhật tảo có bán ko a?

Comment

bạn có thể lấy trong moto angten. hay lục tìm cặp nào giống nhau là đc rồi.
                              yahoo:
                              gmail:

Comment

cái mạch thu thì xài nguồn 5v đúng ko a?mà pin laptop hình như là 12v,mình có thể dùng nguồn riêng cấp cho moto dc ko vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

thuandienluc Tìm hiểu thêm về thuandienluc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X