Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xe điều khiển từ xa hồng ngoại đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
    thì phải giữ nút chứ bạn chẳng lẽ bạn ấn rồi khóa trạng thái luôn ak
    k đc đâu
    bạn xem mấy cái xe đồ chơi TQ ý xe nào mà chẳng phải giữ nếu bạn muốn khóa trạng thái thì cũng đc tùy bạn thôi nhưng làm ra mí thấy vấn đề
    good luck !!!
    ý chú ấy nói là 5 kênh còn lại của 49 á. 49 có 5 kênh liên tục và 5 kênh nháy. hi vọng tui nghĩ trùng với câu hỏi chú ấy. hì
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
      ý chú ấy nói là 5 kênh còn lại của 49 á. 49 có 5 kênh liên tục và 5 kênh nháy. hi vọng tui nghĩ trùng với câu hỏi chú ấy. hì
      chắc bạn kia chưa hiểu về pt 2248/49 lắm nên hỏi vậy
      bạn ý hỏi chắc là nghĩ về các kênh k liên tục nên mí hỏi vậy
      e hơi hiểu nhầm câu hỏi mà bạn này hỏi cũng hơi chung chung
      Nguyên văn bởi dark.knjght Xem bài viết
      A cho e hỏi. pt2249 thì nó chỉ phát xung trong thời gian ngắn sau khi nhấn nút đk thui thì làm sao để cho nó đi liên tục đc ạ? e mới bập bẹ học điện tử nên có chỗ nào ngu ngu thì mong a chỉ giáo. hề hề. a làm ơn gửi luôn cái mạch in mạch thu và mạch phát của a đc k ạ. thank a nhiều.
      bạn có thể dùng 5 kênh liên tục để làm
      khi ấn nút mà giữ thì xung sẽ phát liên tục cho đến khi nhả nút
      thỏa mãn y/c còn 5 kênh còn lại chỉ phát xung ở thời điểm đầu cho dù có giữ cũng k có xung ra bạn có thể đọc thêm về 2 con này trên mạng hoặc trên DĐ\
      good luck !!!

Email:
      Gmail:

Comment

• em đang làm cái này. cho em hỏi thêm 1 câu nữa là cái con mắt thu hông ngoại nó bị miếng sắt che mất một hướng vậy mình tháo miếng sắt ra được không hay là ta mắt 2 con mắt thu song song với nhau được không ------------cảm ơn mấy bạn

Comment

• Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
          em đang làm cái này. cho em hỏi thêm 1 câu nữa là cái con mắt thu hông ngoại nó bị miếng sắt che mất một hướng vậy mình tháo miếng sắt ra được không hay là ta mắt 2 con mắt thu song song với nhau được không ------------cảm ơn mấy bạn
          tháo miếng thiếc đó ra ko sao cả. tăng thêm độ nhạy thôi. tuy nhiên cũng tăng thêm độ nhiễu. ( những ánh sáng hồng ngoại bên ngoài)
          "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
          yahoo:
          gmail:

Comment

• ý em hỏi lắp 2 con mắt thu song song với nhau để nó nhận được tín hiệu từ nhiều hướng được không vậy anh thuận

Comment

• Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
              ý em hỏi lắp 2 con mắt thu song song với nhau để nó nhận được tín hiệu từ nhiều hướng được không vậy anh thuận
              vậy thì bạn cho nhiều led phát (nhưng tính đủ c/s nha) thì góc phát sẽ ok nếu trong nhà
              còn bên ngoài thì bạn cứ đấu 2 con thu // cũng ok nhưng vấn đề tính toán phải ok chút chứ k thì tầm thu sẽ giảm chứ k tăng dcdadaau
              good luck !!!

Email:
              Gmail:

Comment

• [QUOTE=maithuan607;557976]
                Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                tháo miếng thiếc đó ra ko sao cả. tăng thêm độ nhạy thôi. tuy nhiên cũng tăng thêm độ nhiễu. ( những ánh sáng hồng ngoại bên ngoài)[/QUOTd

cho mình sơ đồ ráp xe do đ bạn
                mạch đơn giản thôi dùng mạch pt2248/49 (lên mạng seach) + với mạch cầu H là đc thôi
                good luck !!!

Email:
                Gmail:

Comment

hẳn anh em chúng ta ai cũng mong muốn tự mình làm đc 1 chiếc xe điều khiển từ xa để nghịch phá. nói đến đây nhiều ng đã thấy nản vì đụng chạm đến cao tần. ^^ mình cũng vậy nhiều lần làm thử nhưng ko thành công lại còn tốn rất nhiều tiền. rồi mình chuyển sang hồng ngoại (2248+2249). đầu tiên thu phát đc 5m, sau đó 10m, 15m, rồi cuối cùng chiếc xe đk 4 kênh 20m ra đời( ngoài trời) và chơi trong nhà thì ko thua RF, ko cần hướng remost về phía xe mà chơi bình thường thậm chí quay lưng lại lái cũng ok!. mình chia sẽ cho anh em nào cùng đam mê và ko có điều kiện nguyên cứu RF như mình. và đây là em nó! xe tăng mini. kaka
                  xe đk từ xa 2248+2249.3gp - YouTube
                  bác làm theo mạch nào mà đc xa vậy bác cho e xin cái mạch đi của e làm mạch chỉ dưới 6m thôi ak vậy nên toàn phải chạy theo gần mới đk đc vậy cho e xin sơ đồ của bác hoặc mạch thêm bớt hay gì gì để nó xa hơn xin giúp e với

Comment

• led phát bạn mua loại công suất cao. loại chuyên dùng cho camera. khi phát dây tóc của nó đỏ lên. những loại led bình thường thì 15m trở lại thôi. và bạn nên gắn nhiều led phát chia ra nhiều hướng. mắc darlington, tính toán công suất và hạn dòng phù hợp là ok thôi.
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

led phát bạn mua loại công suất cao. loại chuyên dùng cho camera. khi phát dây tóc của nó đỏ lên. những loại led bình thường thì 15m trở lại thôi. và bạn nên gắn nhiều led phát chia ra nhiều hướng. mắc darlington, tính toán công suất và hạn dòng phù hợp là ok thôi.
                      quá tầm bác ơi mấy cái đó mua ở đâu ak
                      e dùng chắc chỉ có 2 con mà nguồn thì có 1 quả pin 3v nhỏ xíu ak cái loại pin cấp nguồn duy trì cho đồng hồ ý ak
                      vậy phải làm sao hả bác mắc nối tính toán sao bây giờ

Comment

• mạch của bác hay quá cho e xin mạch phát và mạch thụ của nó được ko, Ghi rõ thông số của các linh kiên luôn .E mới học lớp 12 à nên hơi gà .có gì bác chỉ giáo thêm thank bác nhiều nick cua mình là : anh_chang12345656@yahoo.com
                        Last edited by ngocsang1; 13-07-2012, 14:06.

Comment

• Mạch của bác hay quá . Bác cho e xin cái mạch phát và thu của nó đi .Ghi rõ thông số của các linh kiên luôn .E mới học lớp 12 à nên hơi gà .có gì bác chỉ giáo thêm Nick :anh_chang12345656@yahoo.com. Chết spam mod xóa dùng E cái

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                            chắc bạn kia chưa hiểu về pt 2248/49 lắm nên hỏi vậy
                            bạn ý hỏi chắc là nghĩ về các kênh k liên tục nên mí hỏi vậy
                            e hơi hiểu nhầm câu hỏi mà bạn này hỏi cũng hơi chung chung

bạn có thể dùng 5 kênh liên tục để làm
                            khi ấn nút mà giữ thì xung sẽ phát liên tục cho đến khi nhả nút
                            thỏa mãn y/c còn 5 kênh còn lại chỉ phát xung ở thời điểm đầu cho dù có giữ cũng k có xung ra bạn có thể đọc thêm về 2 con này trên mạng hoặc trên DĐ\
                            good luck !!!
                            e cảm ơn a nhiều ạ. thật may là a giửi thích đúng chỗ e cần. hìhi

Comment

• có ai đã làm cái này xe này chưa nhỉ. hôm bữa em cũng làm xong rồi nhưng về cơ khí cùi quá (tự chế) nên phải làm lại. và cho mình hỏi là con ic thu pt2249 mình cho nó chạy nguồn 9v có sao không ta? cảm ơn các bác

Comment

• có bác nào không cho em xin cái mạch làm với

Comment

Về tác giả

Collapse

thuandienluc Tìm hiểu thêm về thuandienluc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X