Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xe điều khiển từ xa hồng ngoại đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cặp về lắp . mạch phát thì hoạt động . còn mạch thu thì lắp đi lắp lại vãn ko có dấu hiệu gì . Click image for larger version

Name:	Mach thu tin hieu hong ngoai dung PT2249.JPG
Views:	4
Size:	37.0 KB
ID:	1364408

Comment

• a thuandienluc ơi, a share mạch nguyên lí bên thu và bên phát cho mọi ng nghiên cứu đi

Comment

• mạch thu và mạch phát thì có đầy trên mạng. cái mình thiếu là cái mô tơ giảm tốc. mình gắn vào và cho chạy thì chạy được nhưng khi đặt xuống đất thì chạy không nổi vì không có giảm tốc. mình lên nhật tảo mua thì chỉ có cái bằng nắm tay và giá là 90 ngàn. nên không mua nổi. không biết trên nhật tảo có bán loại xe điều khiển từ xa mà bị hư rồi còn cái vỏ không ta

Comment

• cái motor giảm tốc ấy khỏe lắm, 2-3 kg nó còn kéo nổi mà
          SĐt: 01238004961

Comment

• â ơi cho e hỏi a lấy bộ giảm tốc ở đâu thê . e đang làm robot dò đường kiếm mãi không có bộ giảm tốc nào cả .

Comment

• mình mua được cái xe hư rồi tới 70 ngàn luôn không biết có mắc không, bây giờ lại mắc vấn đề công suất mạch. mạch cầu thì mình làm bằng transistor nhưng để cho mô tơ chạy thì được chứ gắn vào xe thì chạy không nổi mặc dù dùng tới 2 viên pin vuông 9v mắc song song luôn. không biết ai có cách nào cải thiện phần công suất của mình được không
              cảm ơn mấy bạn

Comment

• mình thấy chủ đề này sao không còn ai quan tâm hết ta
                mình vừa gắn cho xe chạy thử nhưng chạy yếu quá bánh sau thì chạy còn bánh lái trước thì lái góc rất nhỏ mặc dù đã dùng tới 4 cục pin vuông 9v rồi. và mạch cầu thì mình nghĩ là tốt vì nó chạy nóng rất ít.
                các bạn có biết pin nào nhỏ gọn mà dòng lớn không chỉ mình với
                xe điều khiển từ xa bằng hồng ngoại - YouTube

Comment

• Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
                  mình thấy chủ đề này sao không còn ai quan tâm hết ta
                  mình vừa gắn cho xe chạy thử nhưng chạy yếu quá bánh sau thì chạy còn bánh lái trước thì lái góc rất nhỏ mặc dù đã dùng tới 4 cục pin vuông 9v rồi. và mạch cầu thì mình nghĩ là tốt vì nó chạy nóng rất ít.
                  các bạn có biết pin nào nhỏ gọn mà dòng lớn không chỉ mình với
                  xe điều khiển từ xa bằng hồng ngoại - YouTube
                  dùng pin laptop đi bạn

Comment

• E cung muon lm 1 chu de choi n ko biet phai bat dau tu da va ntn?Ma bo thu phat pt2248/2249 co mua dc ko?

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
                      dùng pin laptop đi bạn
                      Mua cục lipo chơi cho thích

Comment

• Nguyên văn bởi daovanminh Xem bài viết
                        cái giảm tốc đó mình có thể lấy ở đâu hả a???mình mua moto là có sẵn lun hả?Nhật tảo có bán ko a?
                        hình như là bộ giảm tốc trong chiếc xe tăng mini giống với bộ giảm tốc trong mấy cái anten truyền hình tự động ý,dự án này khủng lắm à nghen, bác thuận cho xin cái mạch thu phát đi nha,năn nỉ anh luôn đó nha.nếu không up lên thì mail cho em đi.mail của em : mylovett@yahoo.com

Comment

• hay quá bạn ơi cho mình xin cái mạch nha có mạch in càng tốt nhưng phải có cả số liệu của linh kiện lun nha bạn
                          động cơ, giảm tốc mình đã có đủ rồi nhưng mạch điều khiển mình chưa thành công, giúp mình nha anh em cùng chơi cho vui hjhj,
                          nick minh: nguyen_tat_thang8989@yahoo.com

Comment

• cho em hỏi ko phải cái mắt thu có phải bác lấy trong mấy cái loa của tàu ko ạ
                            thanks

Comment

• to toanddt
                              chỉ cần dùng hai cục pin điên thoại nối tiếp thôi bác ạ phóng vù vù
                              hôm em kiếm được cục pin điện thoại bàn 3,7v 3000mAh tháo ra trong có hai cục con ghép lại thành 7,4v 1500mAh khỏe kinh khủng khoan mạch như diên

Comment

• pro dạy em cách làm chi tiết được không ạ!....email của em là : anhvu01011994@gmail.com
                                em cảm ơn anh nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

thuandienluc Tìm hiểu thêm về thuandienluc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X