Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự làm mic dùng cho máy vi tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em có một chiếc mic của điện thoại nokia và có 1 jack 3.5 bác nào chỉ giúp em cách tạo tạo thành chiếc mic cho
    máy tính với em cảm ơn rất nhiều

Comment

Nguyên văn bởi mentech1963 Xem bài viết
      em có một chiếc mic của điện thoại nokia và có 1 jack 3.5 bác nào chỉ giúp em cách tạo tạo thành chiếc mic cho
      máy tính với em cảm ơn rất nhiều
      hàn 2 tiếp điểm trên cùng của jack 3.5 lại là 1 tiếp điểm bạn sẽ có 1 cái jack 3.5 có 2 tiếp điểm ( 1 cái dưới cùng, và 2 cái trên đã hàn lại thành 1), hàn vào 2 chân của mic thôi

Comment

bạn ơi sửa lại cho đúng đi nhé,đây là micro điện dung mà,đâu phải micro áp điện đâu,micro áp điện chính là loa thạch anh(hay còn gọi là loa áp điện) mà

Comment

thank bác nhiều !!!!!

Comment

Em có một cái mic mà có loại nam châm vs cuộn dây á! Vậy làm cách nào để gắn vô máy tính?

Comment

Em chế dc mic rồi, nhưng lúc đang test em lỡ đánh rơi cái bụp, thế là nó hết kêu luôn

Comment

hình như là có loại mic giống nhu loa nhung hoạt dộng ngược lại phaí không. bạn cò thể cung câp cả mạch đấu với máy tính không, bn5 nói nghe mơ hồ quá

Comment

Nguyên văn bởi micromind Xem bài viết
                  hình như là có loại mic giống nhu loa nhung hoạt dộng ngược lại phaí không. bạn cò thể cung câp cả mạch đấu với máy tính không, bn5 nói nghe mơ hồ quá
                  Giống như bạn nói, Mic cũng giống loa. Mà có gì đâu mà khó hiểu. cái Jack tai nghe 3,5mm đó. Nó có 3 sợi dây. Trong đó 1 dây GND và 2 sợi dây tín hiệu kênh trái và kênh phải. Dây GND hàn vào GND của Mic. 2 đầu còn lại hàn vào chân còn lại của Mic. Mic có 3 chân còn Jack có 3 dây. Vậy rồi cắm vào tha hồ mà quát. Bạn nên dùng đồng hồ xác định đâu là dây GND, đâu là đường tín hiệu nhé. Nhầm cũng ko chết người đâu chỉ không hoạt động thôi
                  Last edited by dinh.dt; 16-05-2012, 01:54.
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

sao mình nối rồi mà âm nó vào mt nhỏ quá vậy các bạn , thu phải hát to lên ms đc , chán

Comment

Nguyên văn bởi anhquandp Xem bài viết
                      sao mình nối rồi mà âm nó vào mt nhỏ quá vậy các bạn , thu phải hát to lên ms đc , chán
                      Bạn sử dụng Mic của cái gì, thay cái khác xem sao? nhớ nối dây đúng đừng để chạm chập
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

Thì mình vẫn dùng MIC của điện thoại và còn của cái headphone hỏng nữa, mình nối trực tiếp nhưng âm vào nhỏ quá

Comment

Thì mình vẫn dùng MIC của điện thoại và còn của cái headphone hỏng nữa, mình nối trực tiếp nhưng âm vào nhỏ quá
                          Bạn phải xác định chính xác đâu là chân Mass, và 2 chân tín hiệu để nối cho đúng
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

Mình thấy nó có 2 chân thôi mà, lúc đầu mình nối ngược thế là nó ko có tác dụng gì cả rồi mình đổi chiều nó mới hoạt động nhưng kém lắm

Comment

Mình thấy nó có 2 chân thôi mà, lúc đầu mình nối ngược thế là nó ko có tác dụng gì cả rồi mình đổi chiều nó mới hoạt động nhưng kém lắm
                              Mic thì có 2 chân nhưng ý mình là Jack 3,5mm có 3 chân, 2 chân tín hiệu bạn chập lại. Bạn xem cái Mic của bạn có con tụ dán nối giữa Mass và tín hiệu ko? thử gỡ ra xem sao?
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

Hi. Mình Jack 2 chân bạn à, mình biết sao nó nhỏ rồi, phải chỉnh recoding device ở Win nữa ^^
                                Giờ thì ok rồi :P

Comment

Về tác giả

Collapse

vuthaonguyen Tìm hiểu thêm về vuthaonguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X