Thông báo

Collapse
No announcement yet.

kết nối AVR với máy tính qua CAN,device net,ethernet

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kết nối AVR với máy tính qua CAN,device net,ethernet

thầy giáo đang yêu cầu em tìm hiểu về ATCAN128,kết nói với máy tính qua các bus trên.các bác chỉ giúp em có tài liệu gì về mấy cái này không?em cũng chưa thạo lắm về AVR

Các tài liệu cần tham khảo:

-Datasheet của con AT90CAN128, download tại www.atmel.com
    -CAN specification, cái này tìm trên mạng

Máy tính không có giao tiếp CAN nên cần phải trang bị một bộ chuyển đổi USB to CAN hay RS232 to CAN, cái này nói thật ở VN khó mà tìm mua được.

Nếu chỉ nghiên cứu sơ sơ thì trên mạng có rất nhiều và một số sách ở VN cũng có đề cập tới, trên diễn đàn mình cũng có rất nhiều người làm CAN, bạn tham khảo bên box các chuẩn truyền thông công nghiệp.

AT90CAN128 khó tìm mua, CAN transciver cũng khó mua không kém, do đó muốn thực hành thì bạn phải chịu đầu tư, dĩ nhiên là không rẽ !

Còn ethenet dể hơn một tí, mua một con ENC28J60 và một con AVR bình thường là làm được (có thể cần nhiều RAM, nên trang bị thêm SRAM ngoài => dùng Mega8515, Mega162, Mega64/128).

Chúc thành công !

NVT2
    Last edited by nvt2; 11-08-2007, 22:38.
    Tín đồ AVR giáo.

Comment

Đây là link AVR và ethernet: http://tuxgraphics.org/electronics/2...cle06061.shtml
      Cần ATmega88 thì call nhé
      AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
      Xem thêm tại Online Store ---> Click here
      Mob: 0982.083.106

Comment

thầy giáo em có cả hộp can ^^.thày giáo cũng bảo xem các linh kiện nào có ở VN là tốt nhất,còn nếu ko thì thầy nhờ người mua cũng được.h chỉ lo tìm hiểu thôi.

cám ơn các anh nhiều

Comment

Nguyên văn bởi kuongnh Xem bài viết
          thầy giáo em có cả hộp can ^^.thày giáo cũng bảo xem các linh kiện nào có ở VN là tốt nhất,còn nếu ko thì thầy nhờ người mua cũng được.h chỉ lo tìm hiểu thôi.

cám ơn các anh nhiều
          Em ở SG hay HN.
          Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

em ở HN

Comment

có pro nào đi trước đã làm về avr ethernet chưa ạ. Có thể share cho bậc vãn bối ít kinh nghiệm được ko ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

kuongnh Tìm hiểu thêm về kuongnh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X