Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin cho em hỏi cách làm giao tiếp COM cho AVR

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bác dùng chương trình nào trên máy tính PC để hiển thị ạ????

có phải là một dạng chương trình console ko ạ? cảm ơn bác nhiều lắm. em cũng rất kiên nhẫn và sẽ thức trắng đêm nay và ngày mai để cố cho nó chạy được (dù ko chính xác) vì em phải báo cáo nên em sợ lại rớt lần nữa thì mất 1 năm sau mới đăng ký lại được ạ..

đa tạ bác nhiều ạ

Comment

Các dòng trong chương trình ví dụ:

------------th? t?c truy?n m?t byte d? li?u t? vi di?u khi?n lên máy tính-------------

có cần xoá đi không bác ơi??? em sợ trình dịch bị lỗi.

Có cách nào để đọc đượcê tiếng Việt file bác gửi ko ạ? hình như lỗi font thì phải.

đa tạ bác nhiều...

Comment

Em dịch nó ra 26 lỗi bác ạ, có cách nào để tìm hiểu xem đó là lỗi gì không bác???? cảm ơn bác nhiều

Comment

sau khi em đưa 2 dấu // vào đằng trước các dòng chú thích
          ví dụ:
          ------------th? t?c truy?n m?t byte d? li?u t? vi di?u khi?n lên máy tính-------------

thì nó còn 9 lỗi bác ạ.

Ví dụ lỗi sau:

while((UCSRA & 0x20)==0); /// d?i cho b? d?m truy?n không có kí t? nào trong dó

UDR = i; ///B?t d?u truy?n

UCSRA=0x00;

v,v

vậy là lý do gì vậy bác??

Comment

bác dùng chương trình nào trên máy tính PC để hiển thị ạ????
            mình dùng Turbo C chạy trên DOS

Các dòng trong chương trình ví dụ:

có cần xoá đi không bác ơi??? em sợ trình dịch bị lỗi.

Có cách nào để đọc đượcê tiếng Việt file bác gửi ko ạ? hình như lỗi font thì phải.

đa tạ bác nhiều...
            các dòng này chỉ chú thích cho sinh động khi in thôi, bạn xóa đi nhé

Em dịch nó ra 26 lỗi bác ạ, có cách nào để tìm hiểu xem đó là lỗi gì không bác???? cảm ơn bác nhiều
            lỗi do những nguyên nhân trên đó.

bạn nên xây dựng 1 project mới đi nhé
            set up các điều kiện cho bài toán và "say sưa " lập trình đi nhé.
            mình đợi tin vui của bạn.
            Bạn hãy nhớ mình làm mất gần 1 tháng đó, cố lên ....

Comment

Em có đêm nay và ngày mai thôi ạ (vì là hạn cuối cùng lần 2 rồi ạ huhu), cả 2 tuần rồi đi tìm linh kiện, đọc sách để hiểu codevison và điều khiển LED, giờ tới cái này thấy khó quá. hichic

Bác có thể giải thích giúp em đoạn code nào của bác cách truyền lên máy tính ko ạ? truyền tín hiệu là dạng float hay dạng ký tự ạ??

cảm ơn bác nhiều lắm (bác ơi, bác đừng ngũ nhé, em rất mừng vì bác có mặt trong CLB những người ko ngủ) cảm tạ bác nhiều lắm
              Last edited by nghoang; 13-09-2007, 02:04.

Comment

Em có đêm nay và ngày mai thôi ạ (vì là hạn cuối cùng lần 2 rồi ạ huhu), cả 2 tuần rồi đi tìm linh kiện, đọc sách để hiểu codevison và điều khiển LED, giờ tới cái này thấy khó quá. hichic

Bác có thể giải thích giúp em đoạn code nào của bác cách truyền lên máy tính ko ạ? truyền tín hiệu là dạng float hay dạng ký tự ạ??

cảm ơn bác nhiều lắm (bác ơi, bác đừng ngũ nhé, em rất mừng vì bác có mặt trong CLB những người ko ngủ) cảm tạ bác nhiều lắm
                Mình đang định đi ngủ, mình đang bị bệnh mà. Nhìn chữ kí đó.
                Nhưng do bạn cần gấp quá nên mình đưa cho bạn bài báo cáo của mình hy vọng bạn sử dụng đúng mục đích và nhanh chóng thành công.
                còn giờ mình offline đây
                Đọc kĩ nhé??? có gì không hiểu cứ hỏi.
                OK
                Giá trị truyền lên máy tính đương nhiên là dạng float
                Attached Files

Comment

đa tạ bác nhiều lắm ạ, mong bác chóng khỏi bệnh.

Em mừng như trúng số bác ạ... thực sự em cũng ko nhác học nhưng mà cái này đúng là em bí quá, đa tạ bác nhiều lắm ạ..
                  Last edited by nghoang; 13-09-2007, 02:37.

Comment

cố gắng nhé
                    mình cũng hy vọng bạn làm dc.
                    nhưng đó cũng là 1 quá trình bạn ah
                    nó rất gian nan đấy. Mình cũng như bạn thôi, không hơn đâu có chăng chỉ là mình làm quen với nó trước thôi
                    thực sự em cũng ko nhác học nhưng mà cái này đúng là em bí quá, đa tạ bác nhiều lắm ạ..
                    thế do nguyên nhân gì?

Comment

em bỏ 2 tuần mò đống sách mà thấy chẳng được bao nhiêu nên mới tìm lên diễn đàn bác ạ.. Em thức từ đêm qua tới giờ vẫn chưa chạy, dịch vẫn báo 9 lỗi bác ạ. Em chưa hiểu sao nữa.

Để em làm thêm chút nữa, 5h chiều này coi như em tiêu rồi. huhu

Comment

thôi em đi gặp Thầy đã, vẫn chưa được gì nhưng vẫn phải gặp để năn nĩ mong có thêm một vài ngày để làm đề tài này, huhu thế là tiêu em rồi, ko biết có ổn ko

thật là lo lắng quá!!!!

nhưng đành đi thôi,

Comment

chào ....
                          có kết quả nhắn cho anh em coi nhé
                          mình vừa đi học về.
                          Chúc may mắn.

Comment

Trong diễn đàn đã nói nhiều đến phần mềm trên máy tính để kết nối với VDK qua cổng COM nhưng chủ yếu là bằng Visual Basic và hình như là có cả bằng Visual C như bác mong muốn đấy. Bác thử tìm xem nhé. Hình như là NgoHaiBac viết rất kỹ về phần này và sử dụng VB.
                            Em đi ngủ đây các bác ạ.

Comment

thế là toi em rồi, gặp thầy mà thầy nói bận đi công việc để hôm khác, vừa sợ ông ấy dỗi vừa vui vì có thêm một hai ngày. ông thầy nói viết tiểu luận luôn mới hoảng anh ạ, thế là em phải cố làm cho nó chạy và sau đó còn phải viết, hichic

Giờ vẫn chưa chay,

Anh ơi em dịch bằng WIN AVR có được ko????
                              có cần config lại gì trong Win AVR ko vậy???

Cái anh làm là bằng Codevision mà sao em dùng nó dịch thì lỗi nhiều quá. hichic

Comment

vẫn ko chạy được anh ạ, hichic sao mà khó thế ko biết

Comment

Về tác giả

Collapse

nghoang Tìm hiểu thêm về nghoang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X