Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp đỡ về LM324N

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp đỡ về LM324N

Hiện mình đang làm cái mạch khuếch đại tín hiệu âm tần biên độ khoảng 5mV, tần số 80Hz lên 5V. Mình dùng con IC LM324N để khuếch đại (khuếch đại đảo), dùng nguồn đơn +5v cấp cho chíp. Nhưng ở tầng khuếch đại thứ nhất (LM324 có 4 tầng) thì khuếch đại được. Nhưng đến tầng 2,3 và 4 thì ko đc, tín hiệu nhỏ đi rất nhiều. Mong các bạn giúp, và cho hướng giải quết.
    Vậy mình nên cấp nguồn như thế nào, đôi hay đơn, tín hiệu âm từ máy phát âm tần có đấu chung với nguồn âm cấp cho IC ko? và nên khuếch đại như thế nào ?
    thanks
    My Face :

hic, mong các bác giúp em.
    My Face :

Comment

up mạch lên đi..mọi người xem cho. mà bạn dùng nguồn đơn sao lại dùng mạch khuếch đại đảo nhỉ..
      tuanlee.spkt

Comment

up mach len di ban

0979177184

Comment

muốn điều chỉnh độ khuếch đại của lm324 bằng điện áp thì làm sao hả các bácClick image for larger version

Name:	ARBURG-370C.bmp
Views:	1
Size:	366.7 KB
ID:	1354243
          linh kiện máy ép nhựa : điện , thủy lực secon-hand

Comment

Nguyên văn bởi leemanhtuan Xem bài viết
            up mạch lên đi..mọi người xem cho. mà bạn dùng nguồn đơn sao lại dùng mạch khuếch đại đảo nhỉ..

Nguồn đơn thì có liên quan j đến khuyếch đại đảo nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi avr90s8535 Xem bài viết
              muốn điều chỉnh độ khuếch đại của lm324 bằng điện áp thì làm sao hả các bác[ATTACH]36667[/ATTACH]
              Trong các mạch tự động điều chỉnh hệ số khuyếch đại(AGC) ng ta hay dùng FET, điện trở của FET thay đổi theo điện áp đặt vào giữa 2 cực G và S. Bạn đọc các tài liệu về FET sẽ có nói.(Tự tìm--> đọc sẽ nhớ lâu hơn.^^.)Nếu ko có mình sẽ up lên sau.

Comment

làm việc ở chế độ khuếch đại thì bạn phải dùng nguồn đối xứng chứ.

Comment

Nguyên văn bởi hienclubvn Xem bài viết
                  Hiện mình đang làm cái mạch khuếch đại tín hiệu âm tần biên độ khoảng 5mV, tần số 80Hz lên 5V. Mình dùng con IC LM324N để khuếch đại (khuếch đại đảo), dùng nguồn đơn +5v cấp cho chíp. Nhưng ở tầng khuếch đại thứ nhất (LM324 có 4 tầng) thì khuếch đại được. Nhưng đến tầng 2,3 và 4 thì ko đc, tín hiệu nhỏ đi rất nhiều. Mong các bạn giúp, và cho hướng giải quết.
                  Vậy mình nên cấp nguồn như thế nào, đôi hay đơn, tín hiệu âm từ máy phát âm tần có đấu chung với nguồn âm cấp cho IC ko? và nên khuếch đại như thế nào ?
                  thanks
                  ý bạn là khuếch đại tín hiệu thành điện áp à ? bạn có quan trọng độ méo hay dạng sóng không ?
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
                    làm việc ở chế độ khuếch đại thì bạn phải dùng nguồn đối xứng chứ.
                    Vậy nguồn đơn dùng để làm j? Mình đọc trong sách Phạm Minh Hà thấy có nói nếu dùng nguồn dơn thì ko KD đc 1 chiều, còn xoay chiều thì vẫn đc mà?

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                      ý bạn là khuếch đại tín hiệu thành điện áp à ? bạn có quan trọng độ méo hay dạng sóng không ?
                      Dạng són e nghĩ là hình sin, và nếu quan trọng về độ méo tì mạch sẽ thế nào nhỉ?

Comment

Về tác giả

Collapse

hienclubvn Tìm hiểu thêm về hienclubvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X