Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cám ơn các bác nhé. hihii. Em đang cần.

Comment

• mình mới cài bảng 7.5 sp3,nhưng mình chưa cài được licence key.
      Nhờ các bác hướng dẫn giúp
      Cảm ơn trước

Comment

• cho em hỏi làm sao chỉnh mạch in một lớp trên proteus bản 7.6
        thanks

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
          bạn đùa tôi à proteus làm sao có thể cập nhật liên tục được hiện chúng ta đang dùng bản ***** chứ pro thì phải mua chứ
          chẳng lẽ orcad bạn dùng full a
          Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
          Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

• So sánh với tina thì thế nào?
            |

Comment

• chỉ giúp...

Chào các bác, chả là vẽ mãi cái mạch in với proteus mà không được , có 2 vấn đề muốn nhờ các bác chỉ giúp :
              1. Khi vẽ đường Board Edge bao quanh các linh kiện ấy,thì vẽ như thế nào để khi hoàn thành ,in ra là khớp với kích thước linh kiện thực tế .Chứ em dính phải cái lỗi là vẽ đường Bỏad Edge lớn quá thì các linh kiện lại nhìn nhỏ quá ,nếu vẽ đường Board Edge nhỏ quá (nhấn F8 để chỉnh) thì khi in ra ,linh kiện lại quá nhỏ ,không đúng với kích thướt thực tế.
              2.Sau khi sắp xếp linh kiện xong thì trong AutoRouter phải chọn như thế nào để chỉ vẽ 1 lớp ,(nên chọn ở Strategy là Signal hay Power ) ,để khi 3D Visualization thì chỉ thấy đi dây ở mặt dưới thôi .
              Em cso hình gửi các bác đây ,mong chỉ giúp.
              Attached Files

Comment

• chỉ giúp...

Chào các bác, chả là vẽ mãi cái mạch in với proteus mà không được , có 2 vấn đề muốn nhờ các bác chỉ giúp :
                1. Khi vẽ đường Board Edge bao quanh các linh kiện ấy,thì vẽ như thế nào để khi hoàn thành ,in ra là khớp với kích thước linh kiện thực tế .Chứ em dính phải cái lỗi là vẽ đường Bỏad Edge lớn quá thì các linh kiện lại nhìn nhỏ quá ,nếu vẽ đường Board Edge nhỏ quá (nhấn F8 để chỉnh) thì khi in ra ,linh kiện lại quá nhỏ ,không đúng với kích thướt thực tế.
                2.Sau khi sắp xếp linh kiện xong thì trong AutoRouter phải chọn như thế nào để chỉ vẽ 1 lớp ,(nên chọn ở Strategy là Signal hay Power ) ,để khi 3D Visualization thì chỉ thấy đi dây ở mặt dưới thôi .
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi ITfire Xem bài viết
                  Muốn đi một mặt thì bạn chọn cả đường tín hiệu lẫn nguồn chạy trên một mặt thôi. bottom hay top chẳng hạn. Mặt dưới thì chọn là bottom. Mà tại sao in ra linh kiện lai quá nhỏ nhỉ?

Comment

• em hỏi thử chỗ đặt mạch ở HN thì ko thấy chỗ nào in được bằng Proteus. anh em cho hỏi chuyền qua ORCAD như thê nào để in được à

Comment

• mình vẽ bằng protues cũng tạm thì chưa thấy lần in nào mà kô vừa chân link kiện cả.
                      cứ vẽ bình thường rồi in ra thôi, chỉ khi đi in thì nhớ bảo máy bác quán in cho in ra đúng tỉ lệ 100%, chứ nó thường để 95-96 % in xong về làm mạch thì có mà ngồi nhét chân vỡ mặt.
                      còn vẽ thì tốt nhất là vẽ một mặt thôi, còn chỗ nào bạn định đi dây thì cho lên toplayer.
                      còn những mạch phức tạp thì vì không làm bằng tay thì dùng protues mang ra hàng thì hơi mệt, tốt nhất là dùng protel hoạc orcad cho nhanh.
                      ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

• bac' voduychau có bài tập lập trình cho vi điều khiển 16f84 không vậy?
                        nếu có thì pót lên cho mình tham khảo với, hoặc là gửi qua Email jangdonghuan_87@yahoo.com
                        Cảm ơn nhiều !!

Comment

• Ve mach in bang protues

Nguyên văn bởi thaithienanh Xem bài viết
                          phù thế là xong ! đây là tài liệu về layout trong proteus
                          ban co the chi ro hon ve cach xuat tu nguyen ly sang layout ko? Thi du mot mach hien thi 8 led 7 doan chuyen sang layout thi nhu the nao? Ban chi ro dum to cho nay di, vi cac thao tac bat dau tu nguyen ly sang layout to gap mot so vuong mac, ko lam duoc
                          cam on!

Comment

• em vẽ con pic16f877a trong proteus mà không biết làm thế nào cho nó hiện lên hai chân vss và vdd.các huynh júp em với

Comment

• mình cũng đang gặp rắc rối với việc vẽ mạch in bănngf Orcad.
                              nếu bạn nào có tài liệu hướng dẫn sử dung Proteus thì shake cho minh nhe. xuanthanhck68@gmail.com
                              thank nhiu

Comment

• Nguyên văn bởi ngocthuong Xem bài viết
                                ban co the chi ro hon ve cach xuat tu nguyen ly sang layout ko? Thi du mot mach hien thi 8 led 7 doan chuyen sang layout thi nhu the nao? Ban chi ro dum to cho nay di, vi cac thao tac bat dau tu nguyen ly sang layout to gap mot so vuong mac, ko lam duoc
                                cam on!
                                Nhấn ARES
                                Nhập ký hiệu layout cho linh kiện. Led 7 đoạn : 7SEG.3+A , 7SEG.3-C, DD7SEG-56 ...
                                Còn lại ...bạn chịu khó đọc lại từ đầu luồng này đi.
                                Last edited by minhsondakla; 12-09-2009, 11:36.

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X