Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chuột quang (USB)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chuột quang (USB)

Em có con chuột quang IBM đi kèm laptop dùng được hơn năm,tự nhiên không di sang ngang được các nút Left,Right,wheel và di lên ,xuống vẫn có tác dụng(chỉ tác dụng trên mặt vật liệu tối màu )tháo ra thấy có con Tran 2N3906 và ít linh kiện thụ động đo vẫn sống,không biết có phải tại con IC và bộ thu phát quang không các bác?Bác nào có kinh nghiệm sửa bệnh này dạy em với

Trước kia mình cũng bị như bạn, mình đã thay LED (mặc dù LED còn phát) và chỉnh đúng hướng phát của LED là lại chạy bình thường. Nhưng giờ nó bị cháy thạch anh rồi

Comment

bạn xem lại dây coi, tôi thường sữa chuột 60-70% là dứt dây
      |

Comment

Nguyên văn bởi xxxyyyzzz Xem bài viết
        bạn xem lại dây coi, tôi thường sữa chuột 60-70% là dứt dây

Chú ý ngay chỗ thò ra khỏi thân chuột .Đo kô thấy đứt thì cứ cắt bỏ đoạn đó đi xem sao .

Comment

Mình có con chuột Jupi star ... Dùng cũng lâu rồi ... đợt này nó bị Điên điên .

thỉnh thoảng cứ kích một phát nó bị thành kích đúp ( double click) ...

lâu lâu một vài ngày đôi khi đang dùng nó không nhận , phải rút usb ra rồi cắm lại .

để điện thoại di động gần bên nó , lúc có cuộc gọi ... là nó click loạn xạ tứ tung

--- Vấn đề bị double click mình đã thay nút bấm ở chuột mitsumi sang nhưng cũng không cải thiện , chỉnh lại chuột trong control panel nhưng không ăn thua .
          dây dợ kiểm tra thì không đứt
          ---

Lâu lâu dăm bữa nó lại lên cơn " Thần kinh " 1 lần

--- Không biết có liều thuốc đặc trị gì không ???
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Em nghĩ đến một con tụ nào đó bác ạ!

Comment

đúng đó
              anh đã từng sửa 1 con chuột lúc nó lên lúc nó ko lên cắm lúc chạy lúc ko chạy
              tháo bỏ con tụ hóa lọc nguồn trong chuột lại chạy ngon cứ lắp tụ vào lại ko chạy
              còn chuột của chú em linhdt 1 hôm nào chụp mạch lên mình xem cho

Comment

cảm ơn đại ca hôm nọ em nghe lời Multi System thay con Led khác(led đỏ 2500K) về chỉnh đi chỉnh lại cũng không thấy ý kiến gì ,mấy linh kiện trong đấy em đo cả không cháy con nào ,mỗi con IC (dạng SMT ) nằm ở giữa em không biết cách đo,em nghi con đấy hỏng vì loại IC này thường có Firmware bên trong dùng lâu nên bị lỗi...Cuối cùng em đành vất,chuyển sang dùng chuột bi,bác nào có nhiều $ dùng chuột laze là sướng nhất

Comment

tui cũng đã sửa mấy con chuột quang rồi,tui thấy mấy con đó thừong bị dây thôi.nhất là dây ở dưới phần cắm vapf USB ấy

Comment

Về tác giả

Collapse

linhDT1 Tìm hiểu thêm về linhDT1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X