Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Protool can giup do!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Protool can giup do!

Em đang lam đề tài về hiển thị trên OP37 kết nối và hiển thị cho PLC S7_300?
    Anh em nào biết thì giúp với!
    Eragon

Nguyên văn bởi hoangnguyen Xem bài viết
    Em đang lam đề tài về hiển thị trên OP37 kết nối và hiển thị cho PLC S7_300?
    Anh em nào biết thì giúp với!
    Op73 chứ bro?
    Bro coi lại coi có phải nhầm lẫn không?

Mà nếu là OP73 thì phải sử dụng WinCC Flexible chứ không nhờ vả Protool được
    Last edited by anZ; 03-04-2008, 23:37.

Comment

Nguyên văn bởi anZ Xem bài viết
      Op73 chứ bro?
      Bro coi lại coi có phải nhầm lẫn không?

Mà nếu là OP73 thì phải sử dụng WinCC Flexible chứ không nhờ vả Protool được
      xin lỗi bro hình như mình đã xem kĩ rồi ạ chính xác là OP37 thuộc dòng HMI Graphic Display ngoài ra còn có TP 37 thuộc dòng Touch Panel
      với mấy cái này thì Protool là ok
      còn về cái OP73 gì mà bro nói thì mình thua chắc mình còn hạn chế hiểu biết nên chưa nghe xin chỉ giáo
      Eragon

Comment

xin lỗi bro hình như mình đã xem kĩ rồi ạ chính xác là OP37 thuộc dòng HMI Graphic Display ngoài ra còn có TP 37 thuộc dòng Touch Panel
        với mấy cái này thì Protool là ok
        còn về cái OP73 gì mà bro nói thì mình thua chắc mình còn hạn chế hiểu biết nên chưa nghe xin chỉ giáo

Hic, vậy là anZ nhầm gồi

Comment

thế anZ có tham gia topic này với mình không đang cần hỗ trợ mà hok thấy ai có hứng thú hết à
          Eragon

Comment

thế anZ có tham gia topic này với mình không đang cần hỗ trợ mà hok thấy ai có hứng thú hết à
            Bạn đã được học protools chưa, bạn thực hành nhiều về ProT. chưa? Bạn có và biết những gì rồi. OP27 và OP37 có giao diện như dưới đây.

Trong OP37 bạn phải lập trình cho các phím F1..F20. Trong đó bạn phải định nghĩa 1 phím F nào đó để máy resert về chế độ download sau khi bạn thiết lập các Screen, Tag, Messages...
            Bạn có thể dùng Protools Runtime để mô phỏng trên PC nếu bạn không có OP37. Khi mô phỏng trên PC bạn có thể kết nối trực tiếp PLC với PC qua cổng MPI để mô phỏng điều khiển trực tiếp.
            Last edited by IOP; 09-04-2008, 17:32.

Comment

vì mình chưa học về Protool nên cần giúp đỡ nè, mình đã đọc file manual của nó nhưng không jup đc ji nhiều. Khong biết sao mà mình chạy mo phong PrRT ko đuơc bạn jup mình đi
              Bạn có tài liệu nào liên quan cho mih với
              Thanks
              Eragon

Comment

Lập trình cho OP37 thì dùng Protool, nhưng mà phải convert ra tập tin bps thì phải. Định dạng tập tin này lại không đọc được trên Protool, Cho nên khi upload ra chẳng biết là gì. Mình cũng dang làm thằng S7 200 và đang kiếm một phương pháp giao tiếp tốt nhất. Nhưng một số cty tự động hóa nói có thể giao tiếp S7 200 với Op 73, nhưng báo giá cáo quá. Thôi đành tự mò mà làm vậy, Bro nào biết S7 200 giao tiếp HMI , thì chỉ mình với nhá. Thank nha

Comment

Nguyên văn bởi trandangtuon Xem bài viết
                  Lập trình cho OP37 thì dùng Protool, nhưng mà phải convert ra tập tin bps thì phải. Định dạng tập tin này lại không đọc được trên Protool, Cho nên khi upload ra chẳng biết là gì. Mình cũng dang làm thằng S7 200 và đang kiếm một phương pháp giao tiếp tốt nhất. Nhưng một số cty tự động hóa nói có thể giao tiếp S7 200 với Op 73, nhưng báo giá cáo quá. Thôi đành tự mò mà làm vậy, Bro nào biết S7 200 giao tiếp HMI , thì chỉ mình với nhá. Thank nha
                  Làm con HMI Weintek đi, nó hỗ trợ rất nhiều loại PLC, vừa Touch mà lại colour nữa. Hàng mới tinh 5"6 giá 300usd, tặng cáp down/up load và phần mềm lập trình, hỗ trợ luôn

Comment

Các bạn giúp mình với: mình làm giao diện cho băng tải, vận hành theo thời gian, ví dụ: từ 1s đến 10s băng 1 khởi động, 11s đến 20s băng 2 khởi động, nhưng mình không biết khi lập trình trong script viết hàm thời gian thế nào, các bạn chỉ giúp mình nhé

Comment

Bác IOP có yahoo ko em nhờ chút.

Comment

Mình nghĩ các bạn khi hỏi về vấn đề gì thì phải nghiên cứu thật kỹ, và có những khúc mắc gì trong quá trình lập trình thì hãy hỏi. nếu cứ hỏi chung chung như vậy thì thật sự không có ai muốn giúp đâu.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnguyen Do and Don't Tìm hiểu thêm về hoangnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X