Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạn đàm về các luồng Ozone.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

@vanco :
    Anh đã nhầm em với ai đó.
    Em tên : Phạm thuý Hiền, năm nay 24t. Đang thường trú tại Sài gòn Anh ạ.

Anh cũng văn thơ hay ra phết nhưng ...
    Thôi, tặng Anh vài dòng của Xuân Diệu (Dại khờ) :

Người ta khổ vì yêu không phải cách
    Yêu sai duyên, và mến chẳng nhằm người
    Có kho vàng nhưng tặng chẳng tuỳ nơi
    Người ta khổ vì xin không phải chỗ
    ...
    Last edited by hienmedia; 22-05-2008, 20:43.
    |

Comment

Có người hỏi tôi “zôn" là gì?
      Khật khừ hỏi lại “đỏ” hay “đen”
      Giận hờn người ấy buồn không nói
      Hóa ra “zôn” này kèm chữ “Ô”

Bực mình về lục tung sách vở
      Xem lại “zôn” đó kèm món chi
      Tìm đâu chưa thấy, lên đây thấy
      Hóa ra là món “zôn cả làng”

Cái "làng zôn" này sao thật lạ...
      Loanh quanh chỉ thích cãi lộn thôi
      Lại còn ra vẻ đầy tri thức
      Mấy dòng cảnh cáo biết đọc chưa?

.......

Thân em làm mót ôi sao khổ
      Thương người nhưng người có hiểu ta?
      Đành theo trách nhiệm em làm vậy...
      Lại một lần nữa đổi tên luồng...

Và cũng từ nay em xin hứa:
      Mặc kệ các bác ở "làng zôn"
      "Mót đi rây sừn" em rình xóa
      Các bác ráng chịu, đừng trách em...

Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

hahahahahahahahahahaha!!!!!!!!!

Thể sự đua nhau nói dại khôn
        Biết ai là dại biết ai khôn
        Khôn nghề cờ bạc là khôn dại
        Dại chốn văn chương ấy dại khôn

Comment

Nguyên văn bởi hienmedia Xem bài viết
          @vanco :
          Anh đã nhầm em với ai đó.
          Em tên : Phạm thuý Hiền, năm nay 24t.
          Buồn quá!

Gặp em rồi lòng anh da diết
          Cứ ngỡ rằng lanhuong khi xưa

--------

CHỈ một lần gặp em anh thầm nhủ

YÊU em đi đừng có lo chi

MỘT ngày kia em bỗng đi xa

Mình anh lại với niềm đau nguối tiếc

LAN trong anh 1 tình yêu vô vọng?

HUƠNG ozone mãi chẳng phải tàn

Comment

hahahahahahaha
            cô hỉ ẻn mệ dìa bị vặn cổ !!!!!!!!!!!!!!!

cô Lạnh Uổng lại lạnh giò .

Hông biết ACE có đọc chuyện Lương Sơn Bá , Chúc Anh Đài chư nhỉ ???

Ổ qua xanh là ổ qua đắng
            Ổ qua cháy nắng là ổ qua đèo
            Em có thương qua thì làm giấy giao kèo
            Nắm tay điềm chỉ mới là mèo của qua
            Last edited by cooloo; 23-05-2008, 00:26.

Comment

Nào, nào! Xin các bác các cô nhìn lại tiêu đề cái luồng này rồi hãy post bài chứ. Cứ thế này mà gọi là yêu Ozon ư?

Trước kia bác Vanco có xin mở box chuyên về Ozon. Việc mà mọi người đang trông chờ ở bác là phân tách các bài trong 2 luồng Ozon theo các chủ đề riêng để có thể phát triển nó. Để chứng tỏ nó xứng đáng có một chỗ đứng riêng trong DTVN. Vậy mà các bác các cô lại cứ làm cho nó rối tung lên thế này thì thật không nên chút nào.

Mong các bác các cô lưu ý vì sự phát triển chung.

Thân

PT.
              Núi cao bởi có đất bồi
              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
              Muôn dòng sông đổ biển sâu
              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Trích tin nhắn Phanta :
                Mong bác và cô vì ozon nói chung và vì PT nói riêng đừng làm như thế nữa. Trước tập thể ban quản lý dd, PT luôn ủng hộ cho ozon và các bác, nhưng ... làm thế này thì mất mặt quá. KHông biết nói sao.

Cần nhắ nhủ, tâm tình thì hãy PM hay mở luồng mới đi, làm vậy..., lộn xộn quá

PT.

Em hoàn toàn không hiểu ý Anh Phan ta, ý Anh là em và vanco có tâm tình ?. Nói thật, Anh vanco có đủ tư cách đó với em không (!)?.

Về phần em :
                Rất tiếc khi sự việc đi theo chiều hướng xấu, trong đó có một phần theo cách nhìn nhận của A.Hùng khi cho là xấu và can thiệp.
                Về phần em, em đã tham gia với tất cả trách nhiệm của một thành viên.
                Điều đáng nói ở đây là em đã sai lầm khi đưa ra quan điểm, nhận xét cá nhân trong tranh luận để nhận lại sự phản biện của cách tấn công cá nhân không trên quan điểm kỹ thuật cho đúng sai rõ ràng. Và điều gì xãy ra nếu em tiếp tục tranh luận trong khi người tranh luận không trên cơ sở của kỹ thuật.
                Thứ 2 nếu em không công khai danh tính do sự nhầm lẫn, với phần thơ con cóc đó nói lên điều gì : là sự công kích cá nhân một cách thô lỗ và có phần nhục mạ người khác. Nếu các Anh đặt mình là người nhầm đó nhất là phụ nũ thì đó là gì không phải là sự sỉ nhục.
                Em đã rất bình tĩnh và đã không gây thêm rắc rối.
                Đây là một bài học rất đau và cũng rất buồn cho em trong việc tham gia diễn đàn.
                Là kinh nghiệm giao tiếp trong một môi trường ảo mà ở đó đôi khi nhân cách của con người bị lẫn lộn, nhầm lẫn.
                |

Comment

@PhanTa:
                  Em nghĩ Anh đã dánh giá sai em hoàn toàn. Nhờ Anh xem lại các ý của em trong các luồng ozone có ý nào là tâm tình hay em đã làm bằng tất cả tình cảm, trách nhiệm của em để xây dựng.
                  Còn về tranh luận kỹ thuật phải trên quan điểm kỹ thuật của người tham gia tranh luận, em đã chứng minh cũng như nhận xét trên quan điểm kỹ thuật hoàn toàn đúng và chính xác.
                  |

Comment

@hienmedia: Anh thì chẳng trách gì em cả, có trách là trách 2 "quần thủ" đã coi mọi người như rác!

Hãy xem lại nào... Anh đã nhắc nhở, đã định hướng, đề nghị họ hợp tác...
                    Thà rằng họ chối bỏ, không quan tâm còn hơn! Đằng này họ đồng ý hợp tác nhưng quay đi quay lại thì lại gây rối!!! Chính xác là phải dùng từ "gây rối". Bằng chứng là ở post #61 và #62. Họ vẫn không coi ai ra gì, và post bài bừa bãi không cần biết đang ở đâu!

Thử hỏi nếu các thành viên khác cũng làm vậy thì diễn đàn này sẽ như thế nào???
                    Những người "tri thức đầy mình" như họ mà làm vậy thì có ý thức xây dựng không?

Lần này, không phải họ bị "dội nước lạnh" (chắc họ cũng không muốn như vậy), nhưng chính họ lại tạt nước vào mặt người khác!

Tất cả những lý do trên khiến luồng này đã trở thành trò hề! Và anh bắt buộc phải giải quyết theo phương án mà chẳng ai muốn làm.

Nhưng chưa hết, nếu tình hình vẫn "xuống dốc" như vậy, họ sẽ chẳng còn cớ gì để biện minh nếu bị "giải quyết" một cách tồi tệ nhất. Cho dù họ giỏi đến đâu chăng nữa, nhưng thiếu ý thức xây dựng thì diễn đàn không hoan nghênh.

Comment

@PhanTa:
                      Em nghĩ Anh đã dánh giá sai em hoàn toàn. Nhờ Anh xem lại các ý của em trong các luồng ozone có ý nào là tâm tình hay em đã làm bằng tất cả tình cảm, trách nhiệm của em để xây dựng.
                      Còn về tranh luận kỹ thuật phải trên quan điểm kỹ thuật của người tham gia tranh luận, em đã chứng minh cũng như nhận xét trên quan điểm kỹ thuật hoàn toàn đúng và chính xác.
                      Trước tiên anh xin lỗi Hienmedia vì đã không nghĩ tới ảnh hưởng của cái PM trên. Anh không có ý nói tới "em và vanco có tâm tình". Mấy bài trên đây cũng đủ thấy vanco cũng không có ý "tâm tình" với em. Và cũng chỉ xuất phát từ mấy bài thơ "lạc đề" trên nên anh mới có ý PM nhắn nhủ mấy người liên quan đến sự lạc chủ đề, mà quên đi mất sự có thể hiểu lầm từ phía em, khi em nhận tin đó. Thực sự khi đọc bài viết này của em mới giật mình nhìn lại và đặt mình vào vị trí của em khi nhận tin nhắn.

Một lần nữa xin lỗi em và em hãy tin anh không hề có ý đó đối với em. Đáng nhẽ ra em không nên đưa cái PM đó lên đây mới phải.

Thân.

PT.
                      Núi cao bởi có đất bồi

Comment

F vừa mới viết một bài trước khi hienmedia lên tiếng và dùng từ rất nặng. F đã ví hành động của những thành viên này như kiểu nói với người đọc: "Đm chúng mày, tao có kiến thức, tao nói chúng mày đứa nào nghe thì nghe không nghe thì thôi".

Nhưng lúc đó thấy mình có vẻ hơi nóng, và sợ mình sai lầm do cảm giác, đã xóa đi, nhưng đến bây giờ thì đúng thực là quá buồn cười và cũng hết nóng luôn rồi. Nhưng thôi cứ viết ra cho mọi người hiểu rằng F cũng có lúc nóng nảy thế nào.

Tất nhiên câu nói ở đây không còn cái nghĩa như lúc nãy F định viết nữa, vì F thấy cũng chẳng còn bực mình nữa, chỉ kể lại việc đã thực sự bực mình lúc nãy.

Hy vọng rằng các thành viên này nhận ra vấn đề của mình. Muốn làm gì thì hãy tôn trọng các thành viên, tôn trọng những người đọc trước đã. Đó là hành động tối thiểu.

Ngồi nghĩ thấy thật buồn cười. Đến bây giờ viết cái lời thật bậy như thế này mà cứ viết như truyện cười mới chết chứ.

Chúc vui
                        Falleaf
                        Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                        58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                        mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                          @hienmedia: Anh thì chẳng trách gì em cả, có trách là trách 2 "quần thủ" đã coi mọi người như rác!

Hãy xem lại nào... Anh đã nhắc nhở, đã định hướng, đề nghị họ hợp tác...
                          Thà rằng họ chối bỏ, không quan tâm còn hơn! Đằng này họ đồng ý hợp tác nhưng quay đi quay lại thì lại gây rối!!! Chính xác là phải dùng từ "gây rối". Bằng chứng là ở post #61 và #62. Họ vẫn không coi ai ra gì, và post bài bừa bãi không cần biết đang ở đâu!

Thử hỏi nếu các thành viên khác cũng làm vậy thì diễn đàn này sẽ như thế nào???
                          Những người "tri thức đầy mình" như họ mà làm vậy thì có ý thức xây dựng không?

Lần này, không phải họ bị "dội nước lạnh" (chắc họ cũng không muốn như vậy), nhưng chính họ lại tạt nước vào mặt người khác!

Tất cả những lý do trên khiến luồng này đã trở thành trò hề! Và anh bắt buộc phải giải quyết theo phương án mà chẳng ai muốn làm.

Nhưng chưa hết, nếu tình hình vẫn "xuống dốc" như vậy, họ sẽ chẳng còn cớ gì để biện minh nếu bị "giải quyết" một cách tồi tệ nhất. Cho dù họ giỏi đến đâu chăng nữa, nhưng thiếu ý thức xây dựng thì diễn đàn không hoan nghênh.
                          Thú thực từ lúc bác chỉ tới giờ tôi không nghĩ post #61 có lạc gì trong luồng
                          "Mạn đàm về các luồng Ozone". Hay là bác có delete luồng nào phía trên khiến nó bị dịch không?

PT.
                          Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Em hoàn toàn không hiểu ý Anh Phan ta, ý Anh là em và vanco có tâm tình ?. Nói thật, Anh vanco có đủ tư cách đó với em không (!)?.
                            Đã bảo nhầm rồi mà lị.
                            Vanco đã có lời xin lỗi (ở Bài thơ nhớ về em Lanhuong khi xưa)

Các ông anh sao cứ đổ dầu vào lửa, đọc cái PM Phanta gửi cho Thúy Hiền và Vanco thấy choáng hết cả người.
                            Không sao, nhầm là chuyện thường xuyên nhưng sao em Thúy Hiền lại:
                            vanco có đủ tư cách đó với em hay không (!) ? ?????

Đã (!) lại còn (?), dùng cái dấu nào ở cuối câu thì cho biết rõ ?

Nói thật, tư cách đủ dùng như với Thúy Hiền thì bao nhiêu là đủ ! (?)

--------
                            (Ghi chú: chưa rõ là câu hỏi hay câu cảm thán
                            Last edited by vanco; 23-05-2008, 19:29.

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                              "Mạn đàm về các luồng Ozone". Hay là bác có delete luồng nào phía trên khiến nó bị dịch không?

PT.
                              Em thì chỉ thấy mấy anh muốn vui cho nên ... làm trò một tí. Ghẹo người này một chút, quậy người kia một chút, hình như cũng là cái thú vui của nhiều người.

Trước đây em bực anh Cooloo không chịu được, nhưng sau đó em ... buồn cười. Thế là không có gì hết.

Em cũng bị trêu vậy, nhưng có sao đâu hả chị Hiền ?

Đây là chỗ mạn đàm, lẽ ra không nên trêu nhau quá. Nhưng cũng đừng giận quá. Sẽ lạc đề cả đám bây giờ.

Chả có gì lớn đâu .

Lan Hương.

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết

PT.
                                Chẳng xóa gì cả! Nhưng trước đây luồng này vốn có tên "Góp ý xây dựng", vốn để mọi người tham luận về nâng cao chất lượng về các luồng ozone.
                                Nhưng mọi người tiếp tục lạc hướng, và tôi đã nhắc nhở trong post #57.
                                Vậy mà mọi người vẫn tiếp tục, nên tôi đổi lại tên luồng là "Mạn đàm" cho nó thích hợp, rồi chuyển về đây.

Thú thực lúc đầu tôi còn định đổi tên luồng thành "Tán nhảm" nữa cơ! Nhưng nghĩ lại mình đã ngần này tuổi đầu mà làm vậy thì trẻ con quá...
                                Nhưng mà bực! Đến giờ vẫn còn bực! Chẳng hiểu mấy bác này muốn làm gì nữa!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

vanco Tìm hiểu thêm về vanco

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X