Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lg-cf16a70k

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lg-cf16a70k

Em đang làm con này, bị bệnh mất AV, TV xem bình thường, em đã kiểm tra lệnh chuyển mạch từ CPU đến IC chuyển AV LA7601 tôt, và cũng đã dùng phương pháp nối tắt chân số 4 và số 7, rồi đưa trực tiếp tín hiệu video vào thẳng chân số 4(ngõ ra của IC LA7610) nhưng vẫn kô ăn thua
    Các bác trên forum ai có sơ đồ con này hoặc có chiêu nào bày em với, khách đang réo mà em thì đang bó tay. Please help me
    |

cho mình biết máy chạy chassis loại nào nhé

Comment

Nếu máy có mở Service, bạn thử vào đó thay đổi lại phần AV xam sao.

Comment

Em không hiểu

Bác nói Chassis loại nào là gì em không hiểu, em thấy trên bo có ghi MC-019A, thế thôi. Bác cho em cái sơ đồ để em làm đường trung tần nhé. Thank bác nhiều
        |

Comment

sd LG chasis MC019a link:
          http://www.2shared.com/file/3293310/...G_mc019a_.html
          mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
          di động:0907145705
          chuyên LCD-LED TCL

Comment

Thanks

Chân thành cảm ơn các bác, em đã down được sơ đồ, và đã dò ra đường Video, tất cả đều tập trung ở IC giải mã TDA9381PS/N2/3/0698, em thay luôn con này bằng con TDA9381PS/N2/3I047 nhưng bật nguồn không lên, trả lại con cũ thi lên, nhưng bệnh vẫn chưa làm được. Mong các bác giúp em con này với, vì đây là con đầu tiên em làm(Mới mở tiệm). Chân thành cảm ơn các bác
            |

Comment

Bạn thay IC phải đúng luôn các số sau mới được.

Comment

con này nghe vẻ cũng khoai nhỉ có sơ đồ rồi thì làm ngon roài còn gì tui chưa gặp con nào như vậy ý kiến của tui là rửa sạch mạch dò lại đường tín hiệu ok hình như làm cái này không khó lắm
                Điện tử Nga Nhung
                Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

bạn phải lại trung tâm bảo hành lg mua mới được.con 9381 ở thị trường chỉ chạy cho samsum và darlinh được thôi.neu bạn mua ngoài thị trường gắn vào ko lên ánh sáng.thi bạn chỉnh nút creen lên có dương hồi ko.
                  |

Comment

Chân thành cảm ơn các bác, em đã down được sơ đồ, và đã dò ra đường Video, tất cả đều tập trung ở IC giải mã TDA9381PS/N2/3/0698, em thay luôn con này bằng con TDA9381PS/N2/3I047 nhưng bật nguồn không lên, trả lại con cũ thi lên, nhưng bệnh vẫn chưa làm được. Mong các bác giúp em con này với, vì đây là con đầu tiên em làm(Mới mở tiệm). Chân thành cảm ơn các bác
                    với máy LG chạy TDA 9381PS thì cứ chắc chắn rằng IC của bạn đã chết nên thay = 1 con khác

Nhưng mà con của bạn thay đã chắc rằng nó là của máy LG chưa vì con này nhiều loại máy khác nhau cũng dùng như samsung panasonic hay VTB cũng dùng .Mà nên mua ở chỗ nào có bán mà có máy chạy chương trình nó chạy lại chương trình cho bạn đúng Modem của IC về lắp chắc là ok

Comment

Nếu cần 9381 của LG alô cho tôi. Anh- việt có hết

Comment

nếu tiếng anh thì bao nhiêu và Việt bao nhiêu ,nhà bạn ở đâu có thể cho số điện thoại cái được không

Comment

Về tác giả

Collapse

crt Tìm hiểu thêm về crt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X