Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nghịch âm thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nghịch âm thanh

Có một phần mềm xử lý âm thanh rất hay . Đó là phần mềm Cool Edit Pro.
    Nó cho phép chỉnh nội dung âm thanh như mong muốn .
    Để bắt đầu nghịch ngợm , tôi kiếm một đoạn âm thanh của cô phát thanh viên nhé .
    Nội dung cô ấy đọc là " mười một giờ , mười bảy giờ và hai mươi giờ "
    Và mở đoạn âm thanh đó bằng Edit cool nó được thể hiện như thế này
    Attached Files
    Last edited by nguyendinhvan; 20-09-2008, 14:48.
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Bây giờ tôi đánh dấu đoạn âm thanh nội dung là " bảy " . Sau đó dùng lệnh copy để lưu lại .
    Attached Files

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Tiếp theo , tôi chèn ( paste ) đoạn âm thanh có nội dung " bảy " vào đoạn âm thanh " và hai mươi giờ " . Đoạn âm thanh bảy được chèn vào giữa đoạn " mươi " và đoạn " giờ "

Kết quả tôi được đoạn âm thanh với nội dung " mười một giờ , mười bảy giờ và hai mươi bảy giờ "
      Attached Files

Comment

Việc cuối cùng là tôi Zoom to điểm tiếp giáp giữa chỗ vừa ghép . Lấy chuột , chỉnh lại biên độ âm thanh cho vừa khít , không để bị vấp biên độ .
        Thế là bây giờ đoạn âm thanh đó , chỉ có trời mới biết là cô phát thanh viên đọc thật hay đọc giả .

Nếu mấy bác đánh lô , đánh đề báo qua ĐT con đề " chín năm " thì nhờ máy tính có thể sửa lại thành " năm chín " một cách dễ dàng .
        Hoặc bạn gái nói " Em không yêu anh " một cách khẳng định , thì bạn trai cũng dễ dàng sửa lại là " Em yêu anh " hoặc " Em có yêu anh " một cách dễ dàng .Bằng cách lấy một đoạn âm thanh " có " của cô ấy ở đâu đó dán ( paste ) vào . Bạn trai có thể thu vào băng ghi âm để mà "làm chứng " với bạn bè ? rằng cô ấy đã ....... " iêu tớ rồi "
        Để lấy được đoạn âm thanh " Có " của cô bạn gái thì rất đơn giản là hỏi cô ấy rằng " em có ghét anh không ? "
        Vì vậy , thật giả , đúng sai chỉ nghe vào âm thanh xem ra ....... không còn giá trị nữa rồi
        Các bạn gái phải hết sức thận trọng khi đối thoại với bạn trai về ... chuyện ấy nhé !
        Attached Files
        Last edited by nguyendinhvan; 20-09-2008, 14:47.

Comment

Một trong số các phần mềm chỉnh sửa âm thanh đây mà, trò này vui đấy thế bác VAN đã lừa được cô nào chưa. Xin mạn phép bác VAN giới thiệu thêm với bà con Softwave cũ mèm nữa là Goldwave để nghịch chơi. Mong các bác trình diễn để cho ra những album khét lẹt mới
          By three methods we may learn wisdom:
          First, by reflection, which is noblest;
          Second, by imitation, which is easiest;
          and third by experience, which is the bitterest

Comment

kái này hay đây bác van ơi em kết kái này của bác rùi đấy nhưng mà em chưa thử nên cũng chưa biết thế nào nhưng nghe nói thì chắc là được thế kái trò này bác lừa được bao nhiêu gái rùi hả bác

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
              Thế có gì mà đáng nói. Cut, paste, tăng giảm bass - treble, tăng giảm echo repeat - delay, tempo, Volume... tôi vẫn làm trên Wave Editor của Nero Burning Rom, để tạo ringtone thấy rất thường. Có gì đáng bàn ở đây nhỉ???
              Nhìn cái phần Demo của nó mà thèm .
              http://www.code-it.com/wave_editor.htm
              Bác có số đăng ký của nó thì cho tôi ... mượn . Vì phải chi ra gần 500K để nghịch thì cũng tiếc quá !!!!!!

kái này hay đây bác van ơi em kết kái này của bác rùi đấy nhưng mà em chưa thử nên cũng chưa biết thế nào nhưng nghe nói thì chắc là được thế kái trò này bác lừa được bao nhiêu gái rùi hả bác
              Cái này thỉnh thoảng chỉ để tôi lừa mỗi ..... vợ tôi thôi

Comment

bác van ơi cái phần mềm đó load ở chổ nào bác chỉ cho em được không

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X