Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tài liệu thiết kế Robot (Rất hay)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tài liệu thiết kế Robot (Rất hay)

Tôi có 1 số tài liệu về chế tạo Robot. Muốn share cùng các bạn.
    Đây là những tài liệu rất thiết thực, qua đó bạn sẽ có được cái nhìn toàn diện về 1 project chế tạo Robot, bao gồm cả phần phương pháp lý thuyết và kỹ năng, kinh nghiệm thực hành chế tạo.

Danh mục các tài liệu
    1. XÂY DỰNG ROBOT DI ĐỘNG TRÁNH VẬT CẢN DỰA TRÊN CÁC SENSOR SIÊU ÂM VÀ SENSOR ĐỊA BÀN (Đồ án tốt nghiệp) - Bản quyền: Bạch Hoàng Giang - ĐHCN
    2. Line Following Robot (Robot chạy bám vạch) - Bản Quyền: Priyank Patil
    3. Line following robots - Bản Quyền: Ondřej Staněk
    4. A Line Following Robot - bản quyền: Auburn University
    5. Định vị cho robot di động trong không gian 2 chiều - bản quyền: Đoàn Hiệp, Doãn Minh Đăng.
    6. Line Following Robot - bản quyền: Viena University
    7. ROBOT DI ĐỘNG THEO DẤU TƯỜNG (Đồ án tốt nghiệp) - bản quyền: Doãn Minh Đăng.
    .................
    ................
    Do diễn đàn hạn chế dung lượng file upload nên 1 số file lớn tôi ko upload được, các bạn đọc những tài liệu này xong, nếu thấy vẫn chưa đủ thì mail cho tôi, tôi sẽ cung cấp thêm.

Mong rằng các bạn sẽ tìm được thông tin bổ ích trong những tài liệu này.
    Attached Files
    :-)

Nguyên văn bởi HoangNam Xem bài viết
    Em đã đọc tài liệu robot di động theo dấu tường và thấy rất hay . Em đang làm đề tài "robot dò đường tránh vật cản " ko biết anh có tài liệu nào về robot dò đường theo vạch ^^ (tiếng Việt) ko? Do một phần em ngại đọc tiếng Anh va 1 phần về cách trình bày.
    Em cũng đang tìm tài mạch điều khiễn động cơ servo anh có sẵn thì gởi giúp em nhé.
    Thx a
    Về Robot di động và tránh vật cản thì mình cũng đã làm rồi. Lúc làm xong mình chỉ viết báo cáo gửi hội thảo thôi, chứ ko viết lại thành tài liệu đầy đủ, nên ko có để gửi cho bạn. Nếu bạn có câu hỏi cụ thể nào thì cứ đặt lên. Tôi sẽ góp ý cho.
    Chúc bạn thành công.

Comment

Về điều khiển động cơ, tôi có loạt bài ở đây. Bạn xem qua thử có gì giúp ích được ko
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=23085
      Còn thiết kế Robot thì bạn xem ở đây:
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=22221
      Luồng này tôi vẫn đang cập nhật tài liệu dần dần để các bạn có thể tự thiết kế 1 robot hoàn thiện cho bản thân.

Comment

Em dùng Fuzzy logic trong matlab để mô phỏng robot di động tránh vật cản. Vấn đề là bây giờ em đã xây dựng được thuật toán mờ rồi nhưng làm sao để tạo ra một mô hình robot cùng các vật cản để thưc hiện thuật toán đó. Anh giúp em với. Em không phải thiêt kế robot, chỉ mô phỏng thôi. Có hai dữ liệu vào là khoảng cách từ robot tới vật và hướng đi của robot, nhận được từ cảm biến gắn trên robot.

Comment

Anh cho hỏi có tài liệu về robo dùng vdk Pic18f4550 ko .Thx

Comment

anh có biết ở đâu có bán con píc6c73a ko?
            em tìm ở Nhật tảo rùi mà ko có.help em với nha!!!

Comment

oánh dấu

..............
              Lê Nhật Tân
              SDT: 0916.523.911
              YM: tandt8x
              E Mail:

Comment

chưa đọc chắc là hay

Comment

em bắt đầu tìm hiểu về robot thì nên đọc tài liệu nào, các tài liệu anh đăng em dọc ko hiểu. anh giúp em với

Comment

Chào anh! Em mới bắt đầu học Robot. Anh có thể giúp em, send cho em nguyên cả bộ từ cơ bản đến nâng cao được không ạ? em cảm ơn anh

Comment

Chào anh! em mới bắt đầu học về Robot! Anh có thể cho em xin những tài liệu từ cơ bản đến nâng cao được không ạ? em cảm ơn!

Comment

anh ơi, em đang làm đồ án chuyên ngành về cánh tay robot 3 bậc tự do, anh có tài liệu nào liên quan có thể cho e xin đc ko ạ?
                        mail của em là bomjill24@gmail.com
                        cảm ơn anh nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

pavo_lusa Tìm hiểu thêm về pavo_lusa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X