Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Calculator với 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Calculator với 8051

có huynh nào làm rồi share mình với.
    viết bằng asm nha!
    cái này làm hoài không được.ai đã làm qua hay có thông tin cho mình với nha,sơ đồ giải thuật cũng được!floating point rồi nhiều thứ mình ko hiểu lắm,mong được giúp đỡ
    Attached Files

mọi người ơi!mọi người ko ai giúp mình hết vậy.

Comment

Nguyên văn bởi babyboy Xem bài viết
      có huynh nào làm rồi share mình với.
      viết bằng asm nha!
      cái này làm hoài không được.ai đã làm qua hay có thông tin cho mình với nha,sơ đồ giải thuật cũng được!floating point rồi nhiều thứ mình ko hiểu lắm,mong được giúp đỡ
      mach này trong cái example của protues phải không bạn.. trong đó đã có cái mạch và code asm rùi mà hỏi chi nữa

Comment

code no viet khó hiểu quá!có định xem có huynh nào viết lại với cách viết dân giã dễ hiểu ko.

Comment

viết bằng ASM thì hơi mệt đó

Comment

uhm, theo mình thì nên làm những cái project thiết thực hơn, chẳng hạn làm một cái đồng hồ RTC có báo thức, có đếm ngược, xuôi, ngày tháng năm... kết hợp với đo nhiệt độ nữa... tất cả hiển thị lên lcd. Làm xong thì để trên bàn cũng hay lém. Chứ calculator thì ở ngoài bán đầy, giờ làm thêm nữa cũng chả ích gì.
            Attached Files

Comment

uhm!cam on ban nhung ma do an minh lam la calculator !minh thich mach ban noi nhung ma ban co the giup minh mach nay ko?

Comment

ko thấy ai hết ko biết ban darkdevil lam được tới đâu rồi.
                mình đã quét phím 6x4 và hiển thị LCD rồi nhưng mà tính toán mình viết loạn xa hết mấy huynh giúp giùm với

Comment

bạn vào trang : 8052.com tìm có các thuật toán,code cho các phép toán 16 bit ,32bit và nhiều cái nữa hay lắm .Tự viết và hiểu thì lên kinh nghiệm nhiều đó

Comment

Nguyên văn bởi babyboy
                    de em tìm hieu xem co gi em hoi nha
                    Nếu em khó hiu thi xem doan code nay!! thằng bạn anh dồ án môn hoc về cái này, hiển thị ra LCD có cả phân dồng hô nữa !!
                    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi h_h_h Xem bài viết
                      Nếu em khó hiu thi xem doan code nay!! thằng bạn anh dồ án môn hoc về cái này, hiển thị ra LCD có cả phân dồng hô nữa !!
                      Oái !!!
                      Code gì mà toàn chữ in hoa

Comment

cho mình hỏi dau"." xử lý thế nào vậy.có dấu chấm thì chuyển từ BCDsang các mã khác làm sao vậy rồi hiển thị ra LCD như thế nào.thực hiện cộng trừ nhân chia có dấu . khó wa hà!mọi người giúp với.

Comment

code a h_h_h đưa hoành tráng quá để em nghiên cứu.cám ơn anh.

Comment

hien thi gio tren lcd

anh co the gui tai lieu cho em duoc khong?

Comment

Về tác giả

Collapse

babyboy Tìm hiểu thêm về babyboy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X