Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thêm một project lập trình cổng RS232 với C#

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thêm một project lập trình cổng RS232 với C#

Với mong muốn có thêm nhiều người cùng tham gia nghiên cứu sử dụng C# để lập trình cho VDK, giao tiếp truyền thông...Mình cũng upload một project để mọi người cùng tham khảo.
    Chức năng project: gửi và nhận chuỗi kí tự qua cổng Com.(Chú ý: bạn phải nối tắt chân 2 và 3 của cổng RS232..với một jump chẳng hạn)
    Cũng chỉ là một newbie, rất mong mọi người, nhất là những ai thích C# chia sẻ...cùng học cùng tiến bộ....!Thanks.
    email: acbossvn@yahoo.com
    Attached Files
    mail: [/email] :->

chung ta co the de dang gui du lieu qua cong com neu ban dung dotnetframework 2.0 tro len.ban co the tham khao link nay:lvr.com

Comment

Với mong muốn có thêm nhiều người cùng tham gia nghiên cứu sử dụng C# để lập trình cho VDK, giao tiếp truyền thông...Mình cũng upload một project để mọi người cùng tham khảo.
      Chức năng project: gửi và nhận chuỗi kí tự qua cổng Com.(Chú ý: bạn phải nối tắt chân 2 và 3 của cổng RS232..với một jump chẳng hạn)
      Cũng chỉ là một newbie, rất mong mọi người, nhất là những ai thích C# chia sẻ...cùng học cùng tiến bộ....!Thanks.
      Mình thấy cậu rất ham dot net! Mình biết cậu có nhiều vấn đề, cậu post lên, chúng ta cùng trao đổi!

Theo chương trình của bạn, thì thiết kế không được tối ưu lắm, bạn nên tạo một class riêng để khi các form khác mỗi lần cần dùng với các properties sẽ đơn giản hơn cho việc truyền tham số điều khiển

Comment

Cảm ơn viewheart, mình chưa thạo việc tạo lớp và property. Project trên ko phải thiết kế của mình....mình chỉ làm lại mang tính chất học tập và chia sẻ thôi.Mình sẽ thử làm theo ý cậu...có gì xin chỉ bảo thêm!

Comment

Nhân đây Viewheart có thể post lên diễn đàn (hoặc mail cho mình) một project minh họa và làm mẫu việc kết nối cơ sở dữ liệu SQLsever2005 với C#2005 ko??Thanks

Comment

Hix,sao em không down được nhỉ??Anh acbossvn up lại được không??

Comment

Nguyên văn bởi blacktear885 Xem bài viết
              Hix,sao em không down được nhỉ??Anh acbossvn up lại được không??
              Dien dan van rat it nguoi quan tam den lap trinh bang cac ngon ngu cao cap, ko ai muon doi moi mot chut sao??

Comment

upload project mot lan nua nay, hinh nhu sever co van de thi phai??

Comment

Chẳng thấy j bác acbossvn ạ

Comment

Nguyên văn bởi daqauto Xem bài viết
                    Chẳng thấy j bác acbossvn ạ
                    Vấn đề này phải hỏi admin thôi, vì mình upload lên nhiều lần mà chẳng thấy đâu??

Comment

các bác oi ! hiện nay em dang viết đề tài cuối khóa : " hệ thống quản lý học sinh sử dụng barcode " (sử dụng máy quét mã vạch ) có bác nào có tài liệu hay có source cho em tham khảo với . Tại trước giờ em chua bao giò làm việc với cổng COM . (vb or c# )
                      ThankS !

Comment

Về code mẫu. Các bác có thể giải thích cụ thể tác dụng từng câu lệnh k. Như vậy những newbie như e dễ tiếp cận hơn. Cảm ơn các bác trước ạ

Comment

chao cac ban minh cung dang hoc c# de ghep noi qua cong COM nhung minh duoc biet C#ho tro khong manh lam vay tai sao lai hoc C# ma khong hocVC++ hay VB??

Comment

Nguyên văn bởi kiennd1.fsof Xem bài viết
                            chao cac ban minh cung dang hoc c# de ghep noi qua cong COM nhung minh duoc biet C#ho tro khong manh lam vay tai sao lai hoc C# ma khong hocVC++ hay VB??
                            Lần sau post bài bằng tiếng việt. Không là delete đấy

C# sinh ra để cho .NET. Nó có cả ưu điểm của C++ và VB. Khi bạn dùng C# hay bất cứ một ngôn ngữ nào khác viết trên .NET bạn sẽ dùng cái component Serial Port 2.0. Nó hoàn toàn tương tự như mscomm của VB6.
                            Thằng nào bảo không hỗ trợ mạnh thì đập cho nó một phát vào mặt

Quên không nói, cái hãng viết ra mscomm cho VB6 còn viết một phiên bản nữa cho .NET. Bạn copy nguyên code của VB6 vào .NET mà dùng control đó mà không cần chỉnh sửa gì cả.

Cày .NET đi không phải hối hận đâu

Comment

Nguyên văn bởi tanhung895 Xem bài viết
                              các bác oi ! hiện nay em dang viết đề tài cuối khóa : " hệ thống quản lý học sinh sử dụng barcode " (sử dụng máy quét mã vạch ) có bác nào có tài liệu hay có source cho em tham khảo với . Tại trước giờ em chua bao giò làm việc với cổng COM . (vb or c# )
                              ThankS !
                              BarCode thì chả cần phải có tý kiến thức vào ra dữ liệu với cái cổng nào cả. Vì nó nhận ngay dữ liệu từ bàn phím. Mỗi lần ấn nút có nghĩa là dữ liệu từ bàn phím nhận vào. Sẵn hết rồi, cứ Quản lý sinh viên mà đập vào là chạy liền, cái này rất đơn giản.

Comment

Về tác giả

Collapse

acbossvn Tìm hiểu thêm về acbossvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X