Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho hỏi mach nguồn uc 3844

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho hỏi mach nguồn uc 3844

em đang làm cái mạch nguồn này nhưng các linh kiện chưa biết tính thế nào
    ở mục chỗ D1 dùng công thức nào tính tụ và điện trở để cho áp rơi trên chân 7 của ic là 12v nhỉ. nguồn ngoài vào là 220v

ở mục D2: chỗ này tao ra dao động để đóng mở MTP 4N50 công thức tính tụ và điện trở ở khu giao động này thế nào nhỉ em muốn tần số đóng mở nó là 120KHZ

ở D3: đây là cuộn dây T1 xả về ko biet dùng công thức nào để tính tụ và r để cho cuộn dây nó xả từ từ

xin các bác giúp

Attached Files
    web dien tu

hot girl

Nguyên văn bởi longphi54 Xem bài viết
    em đang làm cái mạch nguồn này nhưng các linh kiện chưa biết tính thế nào
    ở mục chỗ D1 dùng công thức nào tính tụ và điện trở để cho áp rơi trên chân 7 của ic là 12v nhỉ. nguồn ngoài vào là 220v

ở mục D2: chỗ này tao ra dao động để đóng mở MTP 4N50 công thức tính tụ và điện trở ở khu giao động này thế nào nhỉ em muốn tần số đóng mở nó là 120KHZ

ở D3: đây là cuộn dây T1 xả về ko biet dùng công thức nào để tính tụ và r để cho cuộn dây nó xả từ từ

xin các bác giúp

Chào bạn!
    3 cái bạn hỏi thì chỉ có cái thứ D2 là tính đc luon vì cái này bạn đã cho biết thông số! và nó đã cho sẵn một cái đồ thị trong datasheet của con UC3844 rùi! bạn chỉ việc tra là xong! Ví dụ mình tra là 2.2n và 10k;
    Còn vấn đề ở chỗ D1 và D3 thì bạn nên coi trong tài liệu mìn gửi kèm!
    Cái đó là application cua fairchild ở đây họ dùng con Driver là FPS có tích hợp FET luôn!
    Bạn có thể thay con đó bằng UC3844 và tất cả các công thức tính toán đều dùng đưoc cho mạch của bạn!
    Tài liệu trên nói rất chi tiết về nguồn flyback mà bạn đang làm! và nó có file excel hỗ trợ tính toán rùi nên bạn chỉ cần đọc hiểu thôi!

hi vọng giúp ích được cho bạn!
    thân!

AN-4137.pdf

AN.zip
    Name: Nguyen Van Hai
    GMail:
    Faculty of Electrical - Electronics Engineering
    University of Technology VIETNAM NATIONAL UNIVERSITY
    Cellphone: (84) 91-5797-222

Comment

Mạch FeedBack trong nguồn xung

Về vấn đề này mình cũng đang nghiên cứu, nhưng tính toán khó lắm, lý thuyết thì nhiều nhưng lúc tính toán thực sự thì hơi bị rắc rối đó, mình gửi file này hi vọng bạn sẽ tính ra khi đó chỉ cho mình với nhé, thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

longphi54 Tìm hiểu thêm về longphi54

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X